Guest viewing is limited

longchimdalat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ðề: Chào mào cam ly thứ thiệt !!!!!!!

hì mình cám ơn bạn có dịp lên Đà Lạt thì ghé mình chơi nha !!!!!!

---------- Post added at 12:39 PM ---------- Previous post was at 12:29 PM ----------

Dậy là nhất rồi chừng nào rảnh anh và anh Giang ra nha mình phải thu dc những giọng chuẩn của Chào Mào Cam Ly mình cho anh e svc biết rõ về Chào Mào của mình nha ..........

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nô thu hình còn nhiều tạp âm, chim ra không đủ, không chuẩn giọng.
Để nào rảnh mình rủ Giang EXIMB sách chim ra Nô đấu, lựa chỗ yên tĩnh, lựa mấy con giọng chuẩn một chút thì thu mới đạt được. Nếu tiện thì sách chim đến chỗ mình cũng được - yên tĩnh lắm (hịc, chỉ hơi bị tý tiếng cu gáy với tiếng gà kiu thôi - nhưng mà trị được :a35: )
Giới thiệu với ACE Nô có một quầy chim nhưng mở ra để chơi cho đã đời hơn chứ thấy bán buôn cũng không nhộn nhịp lắm. Nô tuyển chim không nhợn tay - hiện đang sở hữu hơn chục con CM thuộc hàng chiến ở Đà Lạt.

khi nào âấy anh đi làm phóng sự thì cho em theo học ỏi voới nhe anh hoàng

longchimdalat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0

có câu: "nói thật bao giờ cũng khó nghe" nhưng mà có khó nghe đi nữa thì cũng phải nghe thôi. Con chim trong lòng đó mà là chim camly thứ thiệt ah, ai tin chứ tui không tin (kinh nghiệm thôi mà).

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0

thích thiệt mình thích nhất con Chào Mào trong lồng vuông ko biết giọng nó hót ra sao nhỉ

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hai cái lồng Huế này có lẽ cũng khoảng 20 triệu rồi
Lồng đẹp thế chẳng lẽ chim không hay ?
Dưng mà nếu bác chủ thớt up cái tiếng chim hót lên nữa thì mới biết có xứng: Con chim quý phải ở lồng son không ? :a12:

longchimdalat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Con trong lồng vuông là con số 1 của mình nó dc xếp trong danh sách 10 con hay nhất Đà Lạt đó bạn . cám ơn bạn vì oờ nhân xét rất chinh xác .

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0

Nhiều bạn muốn nghe tiếng chim, nên mình up hộ bạn clip này của bạn nhé:

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid938.photobucket.com/albums/ad226/longchimdalat/CIMG0483.flv">

Bạn cần vào mục "Hướng dẫn...." để xem và thực tập cài Video ở đó nhé.

Thân.

longchimdalat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Hì cảm ơn anh Nha e chưa up video lên lần nào nên e ko rõ nữa >

viethai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Âm thanh không rõ lắm,vì ngắn nên chim chưa thể hiện được giọng ,hy vọng lần sau bạn có clip hay hơn.

longchimdalat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

có câu: "nói thật bao giờ cũng khó nghe" nhưng mà có khó nghe đi nữa thì cũng phải nghe thôi. Con chim trong lòng đó mà là chim camly thứ thiệt ah, ai tin chứ tui không tin (kinh nghiệm thôi mà).

Dậy cho mình hỏi theo kinh nghiệm của bạn thì chao mào Cam Ly là như thế nào mà bạn dám nói con Chào Mào của mình ko Phải là chào mào Cam Ly . bna5 có biết gì về chào mào CamLy ko dậy .

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:49 AM ----------

Dạ rồi tại e chưa biết cách up video lên nên ko dc rõ lắm để e nghiên cứu rồi gởi lại nha anh .

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào camly của Nô Đà Lạt !!!!!!!!!

Tướng chim đẹp, lông ôm sát mình, họng vào chứng tỏ chim đang căng lửa, bạn up thêm clip để ae chiêm ngưỡng giọng hót của nó nhé. Thân.

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con này của bác nhìn có tương lai gớm, bóng bộ ổn mắt hơi sex mới chết chứ. Yêu cái mắt dễ sợ :a20::a20::a20:. Nếu có dịp bác up clip của nó lên cho mọi người chiêm ngưỡng với :a31::a31::a31:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

up thêm clip đi bạn.giọng cam ly nổi tiếng mà có ít cilp quá

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

con này chắt chơi hay lắm đây! em cũng có con như vầy nhưng chim PHÚ YÊN, con chim e thì chơi ok lắm. hum nào đẹp trời anh up clip lên cho anh em chim ngưỡng nha

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0

con chim này chắc chơi tốt lắm, bắc chăm cũng tốt đâm đít với má đỏ quá.

C

chaomao.vip

Guest

con chim này chơi dữ lắm, mà ở DALAT thì Chào Mào camly của Nô là số 1 rùi:a20:

C

chaomao.vip

Guest

Nô thu hình còn nhiều tạp âm, chim ra không đủ, không chuẩn giọng.
Để nào rảnh mình rủ Giang EXIMB sách chim ra Nô đấu, lựa chỗ yên tĩnh, lựa mấy con giọng chuẩn một chút thì thu mới đạt được. Nếu tiện thì sách chim đến chỗ mình cũng được - yên tĩnh lắm (hịc, chỉ hơi bị tý tiếng cu gáy với tiếng gà kiu thôi - nhưng mà trị được :a35: )
Giới thiệu với ACE Nô có một quầy chim nhưng mở ra để chơi cho đã đời hơn chứ thấy bán buôn cũng không nhộn nhịp lắm. Nô tuyển chim không nhợn tay - hiện đang sở hữu hơn chục con CM thuộc hàng chiến ở Đà Lạt.
anh em có dịp lên DALAT ghé quầy chim của Nô là biết ngay đẳng cấp đó mà ( chơi Chào Mào và lồng không rụt tay - > chim hay phải đúng giá trị của nó )

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Em CM này bạn chăm rất tốt, lông mướt, trắng muốt đó, chúc mừng chú CM đẹp. Nhìn bộ mặt chú CM này hơi vẻ hiền chút, và nhìn cũng non mùa đây, em này qua thêm 1 hoặc 2 mùa lông nữa sẽ có lửa tỏa chim chơi ok đó.

Thân.
Hoangvpb

longchimdalat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Hì e xin phép up thêm 1 con chào mào nhà nữa nha , con này sắp dc chuyển ra HN .

Shot at 2010-03-26

Shot at 2010-03-26

Shot with EX-Z80 at 2010-03-26

Shot with EX-Z80 at 2010-03-26

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------
Và đây là file giọng chào mào Cam Ly của Nô Đà Lạt , mời các bạn nghe thử nha !!!
nhấp vào link bên dưới .

Yfrog - cimg0477 - Uploaded by Imageshack user

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom