Guest viewing is limited

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Ðề: Chào mào của ĐẠI LINH

thân chào chú đại
chú nó tướng tá tốt lắm nhưng cái mủ kim cao quá và mỏng nên nhìn khg bắt mắt lắm.chim thường được cái này thì mất cái kia chắc chú nó có bộ hơi tốt lắm,cho ace xem cái clíp để nghe bộ hơi thế nào.thânk

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
He..he... em này phần Gốc mào đậm và tương đối dày . Phần ngọn mỏng tanh chỉ có vài sợi lưa thưa ! Giọng Gốc Bắc Tây Hồ nghe rát và Chuông vang ! theo kinh nghiệm của các Cụ chơi ngoài này thì so phần bộ chim (trường chim , vạm vỡ , chắc khoẻ, yếm và bộ hơi tốt ) +thêm cái mỏ sẻ mỏng ,cong và cái Mũ như thế sẽ là Chú Mồi rất có tương lai .
Vì thế em này rất được ưu tiên chú trọng, rèn dũa.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em nó đang trong quá trình hoàn thiện bộ lông nên chơi còn thiếu lửa ! chất giọng đã vững đặc trưng của CM Tây Hồ Chuông vang và rát giọng . Có độ đảo giọng .Thiếu mất Giọng kép đôi vì chưa đạt lửa ... các Bác nghe tạm ... khi nào có Giọng kép up tiếp các Bác thưởng
thức
<EMBED src=http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid616.photobucket.com/albums/tt246/Linh_thienminh/MOV01593.flv width=600 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent" allowNetworking="all" allowFullscreen="true">

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em Thanh Trì này mới xong lông ! thử cái máy ảnh để mai ra Hội Quán !:a27::a27::a27:
Các Bác xem xét và đánh giá hộ !

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Hi............. Hi............... ngắm nhìn chú này mà thèm wá :a37:

Trông rất oai phong và mượt mà quá á.

Thân.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đây là giọng chuyện của em nó khi đang đổ lông ! Mấy hôm nữa rảnh sẽ làm thêm Clip giọng đổ của em nó Các Bác thưởng thức sau nhé .
<EMBED src=http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid616.photobucket.com/albums/tt246/Linh_thienminh/MOV01653.flv width=600 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent" allowNetworking="all" allowFullscreen="true">

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Em Thanh Trì này mới xong lông ! thử cái máy ảnh để mai ra Hội Quán !:a27::a27::a27:
Các Bác xem xét và đánh giá hộ !

Chim đẹp toàn diện từ đỉnh mào đến chóp đuôi. Con này chưa xong lông hẳn đâu (lông chưa ôm hết, đuôi còn xếp tháp) om khoảng 15-20 ngày nữa thì chắc mới đủ chín. Bác Linh cho đi đấu giờ này e thấy hơi ép chim.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chim đẹp toàn diện từ đỉnh mào đến chóp đuôi. Con này chưa xong lông hẳn đâu (lông chưa ôm hết, đuôi còn xếp tháp) om khoảng 15-20 ngày nữa thì chắc mới đủ chín. Bác Linh cho đi đấu giờ này e thấy hơi ép chim.

Vâng quả đúng như vậy ! em này chỉ mới gọi gần xong thôi ! Tuy nhiên với chim ra lông hòm hòm như vậy mình chơi là đã bắt đầu cho đi cọ sát dần được rồi á ! Chim sẽ nhanh lên và đựoc rèn ép hơn , chất chú chim nhờ đó mà được tăng cường đôi chút ! khô lông hẳn thì Ok lắm .

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hôm nay tối về buồn buồn vác chim ra ngắm! Em này khi bộ lông dần hoàn thiện thì Đợt lạnh vừa qua tại Hà Nội lại khiến em nó thay đổi quá đột ngột mà rớt Lông cánh lại :a17::a17::a17:.(Vì chim treo ngoài Ban công nên đêm trời trở lạnh đột ngột ) Tuy nhiên qua cọ sát cũng phần nào thể hịện được chút bản lĩnh .

Một phần chất Giọng !

<EMBED src=http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid616.photobucket.com/albums/tt246/Linh_thienminh/MOV01939.flv width=600 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent" allowNetworking="all" allowFullscreen="true">

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Lần đầu tiên được Cọ Sát thế này ...:a04::a04::a04: cũng gọi là tạm được ấy chứ !

KHi nào em nó hoàn thiện lại ! khô lông căng lửa sẽ gửi tiếp để các Bác test giùm cái Giọng !:a26::a26::a26:
<EMBED src=http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid616.photobucket.com/albums/tt246/Linh_thienminh/MOV01940.flv width=600 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent" allowNetworking="all" allowFullscreen="true">

Diabay

SVC$
0
Tớ mê dàn CM của Đại linh wá :a04:

Đang nuôi ý đồ vài năm nữa sẽ cạnh tranh với Đại linh á. Hé.......... Hé............... =))

Thân.

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Mình nghe trong clip thì không được liền mạch do mạng load chập chờn - ức chế quá!
Hồi giờ toàn nghe nói giọng chim CM HN ngắn, nhưng to, rõ ... lại nhiều người nhận xét là không hay, nhưng mình nghi ngờ lắm. Có cơ hội nghe thì lại lõm bõm nên càng ức. Mình đã có lần tâm sự với Davang: Mình không tin là ở một vùng nào đó lại không có chim hay.
Nhờ bác Đại Linh nếu có thể, post những clip của CM thuần, gốc HN khi CM đứng chơi một mình, kê đấu cách 1m, xáp đấu 30cm, độ 2-3 con đấu với nhau cho AE mình và những ai quan tâm khám phá được thẩm giọng với.
Mình sẽ chờ đến khi trời ấm lên, khi nào chim đủ sung để bung tầm 80% chất giọng, khi đó nghe cũng đủ mãn nhĩ rồi.
Cảm ơn bác trước
P/S: Theo mình thấy con bên phải chưa xong lông, đang có biểu hiện bị ép đấu - có lửa nhưng chưa đủ lực, vậy là chưa hội đủ các điều kiện cần và đủ để ra trận, bác kiểm tra em nó lại xem sao
Thân./.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Mình nghe trong clip thì không được liền mạch do mạng load chập chờn - ức chế quá!
Hồi giờ toàn nghe nói giọng chim CM HN ngắn, nhưng to, rõ ... lại nhiều người nhận xét là không hay, nhưng mình nghi ngờ lắm. Có cơ hội nghe thì lại lõm bõm nên càng ức. Mình đã có lần tâm sự với Davang: Mình không tin là ở một vùng nào đó lại không có chim hay.
Nhờ bác Đại Linh nếu có thể, post những clip của CM thuần, gốc HN khi CM đứng chơi một mình, kê đấu cách 1m, xáp đấu 30cm, độ 2-3 con đấu với nhau cho AE mình và những ai quan tâm khám phá được thẩm giọng với.
Mình sẽ chờ đến khi trời ấm lên, khi nào chim đủ sung để bung tầm 80% chất giọng, khi đó nghe cũng đủ mãn nhĩ rồi.
Cảm ơn bác trước
P/S: Theo mình thấy con bên phải chưa xong lông, đang có biểu hiện bị ép đấu - có lửa nhưng chưa đủ lực, vậy là chưa hội đủ các điều kiện cần và đủ để ra trận, bác kiểm tra em nó lại xem sao
Thân./.

Vâng ! chờ trời ấm nên và các em khô hẳn lông có lửa em sẽ làm mấy Clip Giọng Chào Mào Hà Nội để mọi người cùng thưởng thức ! tình hình dạo này chim cò Lông chưa xong hẳn mà thời tiết lại thất thường nên Giọng và nước chơi chỉ được 45-50% .
Em bên phải là chim gốc Huế ! đã hơn 2 mùa ! chim đang xung đi đánh lại bị rớt cái lồng , mũ áo te tua , xuống lửa . Em đang thử kích lại :a16::a16::a16:

Diabay

SVC$
0
Cảm ơn bác trước
Thân./.

Hoàng ơi... . Tớ chưa dám khẳng định, nhưng tớ biết ĐL (ừ thì.... và tớ ) đang âm thầm chuẩn bị một bộ tư liệu về CM HN và các vùng lân cận, để nâng thú chơi của chúng ta mang tính chuyên nghiệp cao hơn.

Còn con chim nó hót hay đến đâu, thì.... là do... Ông Trời. :a04:

Chịu khó chờ đến sang năm nhá =))

Thân.

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Chú hứa rồi nha, còn có vài chục ngày nữa là đến sang năm rồi :a04:
Chú cần những tài liệu gì để tham khảo thêm thì bảo cháu, nếu có thể cháu sẽ phụ chú một tay.

Diabay

SVC$
0
Chú hứa rồi nha, còn có vài chục ngày nữa là đến sang năm rồi :a04:
Chú cần những tài liệu gì để tham khảo thêm thì bảo cháu, nếu có thể cháu sẽ phụ chú một tay.

OK. Vậy thì hay quá........ cho chú xin những file media hoặc clipvideo những giọng CM gốc HN và lân cận (không tính những chú mua tại HN nhưng không chắc nguồn gốc đâu nha) =))

Thân.

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Ay za :( !!!
Chim gốc HN thì ở Đà Lạt tương đối nhiều, nhưng nó có hót giọng gốc HN không thì chịu - vì cháu chưa biết giọng gốc HN như thế nào.
Chim gốc HN hẳn hoi, nhưng hót giọng chuẩn ĐLạt có, hót giọng "Bắc năm tư" có, giọng lạ, giọng quen (đối với cháu) ... đều có. Hihi, cần cái chất giọng, thanh, lực âm thôi - rồi thì mình muốn cho em nó theo khoa nào cũng được mà chú, có thể cho học hát chèo, nhưng vẫn có thể tống cu cậu vào lớp cải lương ... :a42:
Thôi cháu xin spam đến đây thôi, nãy giờ cháu làm loãng đề tài của bác ĐLinh rồi!
Sorry, sorry !!!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hôm nay giới thiệu em Gốc Thanh trì tiếp theo ! em đang om lông gần xong ..hi..vọng mới của tương lai.
Bên phải !

chếch góc !

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Quả mào lân OK !

Mặt tiền ! chụp ngược sáng ... các Bác cố xem nhé !

Cửa hậu :a16::a16::a16:

khi nào căng giọng sẽ làm Clip ! các bác cố chờ nhé !

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này dáng chuẩn đấy bác à ha nội mấy ngày lạnh trời em Chào Mào bác cứ xù hết lông thế kia cho em hỏi bt con chao mào được gọi là mào lân khi không hót thì mũ nó có dựng lên không !!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom