Guest viewing is limited

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em nó ở giàn đây bạn à ! lồng tròn cao có ấo Lồng màu xanh nhạt.

<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/lyW81pfvXfA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

wheatflourqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim chí phèo hay quá,nhưng nếu ở trong Nam mình nghĩ sẽ còn hay hơn do ngoài đó thời tiết có vẻ hơi lạnh chim khó căng

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Vâng đúng vậy Bác wheatflourqn à ! Em nó vừa trải qua giai đoạn thay lông bất thường do đảo chế độ cám bã . đang dần lấy lại sự ổn định . Đang rất mong thời tiết Hè đến ổn định thời tiết thì hi vọng em nó nhanh lên hơn .
Đây là Clip vừa chơi sáng nay 5-4-2012

<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/EjCrfx_2w3I" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

wheatflourqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghĩ con chí phèo này sàng cầu hay lắm mà bác lại chơi cầu bán nguyệt là hạn chế nước chơi em nó rồi.Em nói không phải bác qua cho

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Cảm ơn ý kiến của Bạn rất nhiều . Nếu chú chim này chơi ở Lồng Bình Định, Nha Trang với cầu thẳng song song hoặc 1 cầu thẳng dưới , 2 cầu thẳng song song bên trên thì nước chơi chạy cầu sẽ được tối ưu . Tuy nhiên với cách chơi lồng Miền Bắc ( bản thân mình cũng chưa thích chơi Lồng cỡ Bình Định ) nên với kiểu lồng tròn Vác đường kính 32cm này thì Cầu bán nguyệt là tối ưu hơn cả . Bạn có thể thấy chim vẫn chạy cầu , lên xuống chơi rất tốt . Với kiểu cầu phụ ngắn truyền thống thì cầu bán nguyệt lắp vào Lồng Vác với đường kính 32cm là ok hơn . Bản thân mình đang hướng chú chim chơi chạy đấu trên cầu trên cùng nên khoảng cách các cầu được gắn gần nhau , hạn chế khoảng không ở giữa để chim đa phần đứng đấu chạy cầu trên cùng.

Than mến.

ti_chuot

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào mào của ĐẠI LINH

anh Đại Linh có thể hướng dẫn cho em cách trộn kỷ tử vào cám được không? Chào Mào con nào cũng ăn được hay con hợp con không hợp.
anh dai linh co the huong dan cho em cach tron ky tu vao cam duoc khong? chao mao con nao cung an duoc hay con hop con khong hop

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ti_chuot

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào mào của ĐẠI LINH

anh dai linh cho em hoi, em co 1 chu chao mao boi, so giong hay nhung lau lau lai keu witch witch witch nhu tieng chim goi bay vay. nhieu nguoi noi tieng chim vay khong hay. chim ma keu nhu vay thi co tuong lai gi khong ha anh? sau nay dung long no co con keu nhu vay khong? anh co gap truong hop nay chua? em moi choi chao mao va rat dam me. mong duoc anh chi giao. cam on anh nhieu

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuc mung bac dai linh co chim dep nha .an tuong voi cai mu day ngoai hinh kha chuan day bac .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom