Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ðề: Chào Mào Bảo Lộc

Mình tậu được chú chim này 2 tuần, do chủ cũ không rành chăm sóc nên em nó xuống quá, khi về nhà thì xù 1 cục, đi phân lỏng, đến hôm nay thấy khá khá nên post hình cho anh em xem thử.Nhưng lông lá còn xấu quá....

Em này là bổi lên, chim Huế khoảng 3-4 mùa.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

bac chao` mao` bl ở khu nào zậy :a21: em cũng ở bảo lộc nè em cũng có một vai` chú chao` mao` khj nào rãnh thj` pm yahoo cho em nhaz susjnhox em ở khu 6 ak

Vậy là chắc gần nhà lắm nhỉ, Mình cũng ở khu 6, nhưng hiện giờ Mình đang ở sg rồi, lễ tết mới về BL

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Mấy tấm hình trên nhỏ quá, Mình up lại để anh em xem cho dễ.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Nhìn em CM của bạn hình như đổ lông chưa xong á , bộ đuôi không được dài so với tổng thế thân mình. Chúc bạn chăm tốt em CM đẹp hơn nữa.

Thân.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Nhìn em CM của bạn hình như đổ lông chưa xong á , bộ đuôi không được dài so với tổng thế thân mình. Chúc bạn chăm tốt em CM đẹp hơn nữa.

Thân.

Chú chim này đã trải qua 1 hành trình rất vất vả mới đên tay mình, bộ đuôi của nó xơ lắm, và ngắn chắc là do thiếu chất khi thay lông chứ chắc nó ra hết rồi.

cuden_daklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hiihi chim có lửa lại rồi đó a .Sao a ko chụp hình e kia luon a

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Hiihi chim có lửa lại rồi đó a .Sao a ko chụp hình e kia luon a

Chú kia còn yếu Em ah, nên anh chưa chụp hình, nó cũng đỡ hơn rồi. Bữa nay cho uống vitamin nữa chắc nhanh bình phụ thôi.
Chú cụt đuôi của Em lông lá tới đâu rồi?

cuden_daklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nó đang ra long đuôi a nhưng ra chạm wá hihi. để thứ 7 này e xách wa chơi nha

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a03:mủ lân nhìn đẹp lắm đó anh hải:a04: con này chắc hót sung lắm nhĩ bửa jo` nó đã sung hơn chưa anh:a30:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

nó đang ra long đuôi a nhưng ra chạm wá hihi. để thứ 7 này e xách wa chơi nha
:a04:

:a03:mủ lân nhìn đẹp lắm đó anh hải:a04: con này chắc hót sung lắm nhĩ bửa jo` nó đã sung hơn chưa anh:a30:

Bữa nay chơi cũg khá rồi,anh cho uống vitamin thấy xung hẳn, vì con này bị suy nhược trầm trọng.
Anh mới cho uống 1 hôm mà tác dụng rõ rệt....
30-4 Anh mang về BL chơi thử xem sao đấy.

Khổng Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hìhi, ở Bảo Lộc có được 1 con chim ngon thì rất là hiếm, quê mình cũng ở Bảo Lộc mà mình không bao giờ chơi chim vùng này(rất ít con hay, tướng tá không đẹp lám), thường thì mình chơi chim ở Đác Su, chim này thì hót ồ ghê lám, chim mồi mà loạng choạng xuống đó là nó làm hư chim liền, tại chim rừng nó làm dữ lám, bạn ở Bảo Lọc thì chạy len đó đánh 1 lần đi, bảo đảm đi mà không muốn về luôn, hihi

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Bạn nói vậy là không đúng rồi, chim hay thí có chứ, vùng nào chả có chim hay chim dở, chỉ có cái chim trên Bảo Lộc không được to con, yếm nhạt, nhưng bù lại phần lông trắng dưới cổ thì rất trắng, không ngà ngà như chim vùng khác Bạn ah.
Đắc su là ở đâu hả Bạn, Mình chưa nghe nơi này bao giờ.
Hiện giờ Bạn còn ở Bảo Lộc k? 30-4 Mình về ghé nhà chơi.
:a15:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a26: bảo lộc tuy Chào Mào không đươc to nhưng giọng nó thanh hơn chào mào ở xứ khác đá thì không biết nhưmg mà hót thì em không đảm bảo ak nhaz :a24: ngoài chào mào ra bảo lộc còn nhiều chim hay lắm chứ bộ như tiểu mi , sâu đầu đỏ :a35: còn nhiều loại lắm ak:a03:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Mình mới tuyển 2 em Chào Mào con, có vài tấm hình anh em xem thử và cho xin ý kiến nhé:

Trong 2 chú thì có 1 chú mào lân nhìn rất thú vị.

Khổng Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hìhi, em hiện đang ở SG lâu lâu mới về quê chơi, anh cũng đang ở SG hả anh, anh cho em địa chỉ đi bữa nào ghé anh chơi, CN nào em cũng mang chim lên công viên Le Thị Riêng dợt, anh còn ở SG thì CN ghé qua CV anh em mình giao luư:a07:, em kinh nghiệm còn non kém lám anh đừng cười nha:a36:, mà bây giờ anh kiếm đâu ra CM non hay vậy anh, em nghe nói bây giờ trên Di Linh mới bắt đầu mùa CM(cách đây 2 tuần đã có chim non)

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a39: mấy chú Chào Mào này nhìn xinh ghê :a05: chim này là chim chào mào huế hã anh :a16: em thấy có chú mào lân là ngon lành nhất đó :a23:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

hai chú này nhìn thấy toàn là đực không anh à,anh lựa kĩ thật đấy,hai cú này còn nhỏ mà yếm cũng nổi lên rồi á.hihi hai ca sĩ nổi tiếng sau này đó anh rán chăm sóc cho thật kĩ nha
thân

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mấy cu cậu trông "đầu gấu" đấy anh à , chim đẹp lắm , nhất là chú mào lân , mặt sáng sủa thế kia chắc học nhanh vô lắm :a21::a21:.. Chim đầu mua hầu hết đều đẹp và khoẻ cả , anh cho em hỏi giá cả thế nào ? Chim ngoài này có vẻ rẻ , 25/1 em bán cả ổ đã lớn hơn chim kia và không chọn - lọc chim trống đâu ạ .
Chúc mừng anh có chim đẹp

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

hìhi, em hiện đang ở SG lâu lâu mới về quê chơi, anh cũng đang ở SG hả anh, anh cho em địa chỉ đi bữa nào ghé anh chơi, CN nào em cũng mang chim lên công viên Le Thị Riêng dợt, anh còn ở SG thì CN ghé qua CV anh em mình giao luư:a07:, em kinh nghiệm còn non kém lám anh đừng cười nha:a36:, mà bây giờ anh kiếm đâu ra CM non hay vậy anh, em nghe nói bây giờ trên Di Linh mới bắt đầu mùa CM(cách đây 2 tuần đã có chim non)

:a39: mấy chú chào mào này nhìn xinh ghê :a05: chim này là chim chào mào huế hã anh :a16: em thấy có chú mào lân là ngon lành nhất đó :a23:

hai chú này nhìn thấy toàn là đực không anh à,anh lựa kĩ thật đấy,hai cú này còn nhỏ mà yếm cũng nổi lên rồi á.hihi hai ca sĩ nổi tiếng sau này đó anh rán chăm sóc cho thật kĩ nha
thân

Mấy cu cậu trông "đầu gấu" đấy anh à , chim đẹp lắm , nhất là chú mào lân , mặt sáng sủa thế kia chắc học nhanh vô lắm :a21::a21:.. Chim đầu mua hầu hết đều đẹp và khoẻ cả , anh cho em hỏi giá cả thế nào ? Chim ngoài này có vẻ rẻ , 25/1 em bán cả ổ đã lớn hơn chim kia và không chọn - lọc chim trống đâu ạ .
Chúc mừng anh có chim đẹp

@Khổng Minh: hiện tại anh đang ở sg, anh nuoi nhiều nên cung không xách chim đi dợt mấy. Chào Mào con có lâu rồi em ah, trên Bl có chim từ tết âm lịch. Chim con này anh mua là chim Huế. Em rảnh ghé anh chơi giao lưu. 0918456546.
@nhoxkute: đúng rồi Em ah, 2 chú đều là chim Huế.
@bachlongcc2003: Thank Em!
@khướu_sáo: chim con cũng có vài giá Bạn ah, chim không rõ nguồn gốc thì 100, chim Huế thì 150.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a19: chú Chào Mào huế của anh sau này chắc là một chiến binh vĩ đại ak ở đây ít bán chào mào huế lắm khi nào chú mào lân mà lên anh đễ lại cho em nha:a20:nhớ là để giá mỏng mỏng thôi nhà em nghèo hem có tiền:a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom