Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Chào Mào Bảo Lộc

Mình post vài tấm hình Chào Mào của mình để anh em xem nhé!

Đầu tiên là chú chim mồi của mình, em này từ má trắng lên đã được 2 mùa, em này là chim chuyên đi bẫy, nó hiền nên bắt chim cũng khá tốt, hôm nào may mắn thì bắt cũng được 5 em.

Em thứ 2 là bổi nuôi lên, em này mới nuôi hơn nửa năm mà đã quá đẹp. Em này thay lông đã xong nhưng còn thiếu lông mào chưa xong nhìn còn chưa đẹp lắm nên mới chụp 1 tấm.

Cuối cùng là vài chú chim con, trong đó có 1 con rất ưng ý, nó to con mào cao gấp đôi bình thường, mới biết mổ nhưng đã tập hót rồi, con này hứa hẹn rất nhiều.

SVC$
0
Ðề: Chào Mào Bảo Lộc

Chim của bác đẹp quá đi còn Chim con của bác cũng xinh nữa bác Chào Mào Bl có bán không ạ nếu có xin để em 1 con nha giá cả bác cứ Pm cho em nha thân !!!

beckham218

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

chú bổi của bạn nuôi lên đc như thế quá tuyệt. Con này bạn đã cho ra rừng lần nào chưa. Giọng hót của nó chuẩn ko bạn.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Chim của bác đẹp quá đi còn Chim con của bác cũng xinh nữa bác chào mào Bl có bán không ạ nếu có xin để em 1 con nha giá cả bác cứ Pm cho em nha thân !!!

Chim con mình mua về nuôi thôi chứ không bán bác ạ, bác chịu khó ra 121TK hay HBC cũng được mình mua ở đó ah. Mà công nhận được chú chim non đã thiệt.
chú bổi của bạn nuôi lên đc như thế quá tuyệt. Con này bạn đã cho ra rừng lần nào chưa. Giọng hót của nó chuẩn ko bạn.

Chú này chưa ra rừng nhưng dịp tết vừa rồi về nhà ăn tết có vài chú chim rừng về lồng thì nó hót dữ lắm, chéc và dang cánh nữa, nên chú này đi bẫy chắc cũng tốt

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0

2 em Chào Mào già đẹp ghê,mình thích nhất em CM bổi mấy tháng kia.nhìn nó mà phê quá con này rất có chuyển vọng,chúc bạn có dàn đồng ca đẹp he

langtutv86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

pé bổi a nuôi lên đẹp ghê, nhìn ko cũng ghiền. 50kt

Birds_chòe_lửa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

anh ơi ! có thể cho em hỏi về cách phân biệt trống và mái của chim con tách chưa đỏ , qua hình dáng chúng nha anh !
trên em hiện giờ có 3 em (ko biết còn ko nữa) 60k 1 em ! ko dám mua về vì chưa rành về trống mái cho lắm ! các anh giúp em nha !

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

anh ơi ! có thể cho em hỏi về cách phân biệt trống và mái của chim con tách chưa đỏ , qua hình dáng chúng nha anh !
trên em hiện giờ có 3 em (ko biết còn ko nữa) 60k 1 em ! ko dám mua về vì chưa rành về trống mái cho lắm ! các anh giúp em nha !

Anh em trên diễn đàn đã gửi rất nhiều bài về cách chọn chim trống, Bạn tìm hiểu nhé. Về phía mình thì mình chọn con nào to con,đầu to, nhanh nhẹn là mình bắt, chứ còn cái vụ đốm đen ở lưỡi thì mình thấy con nào cũng có.

Birds_chòe_lửa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vâng ! cảm ơn anh nha ! em củng mê mấy Chào Mào này lém ! cảm ơn anh nha !

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Vài hình ảnh chú chào mào con của mình.

Mình up vài tấm ảnh chú Chào Mào con mùa này của mình cho anh em xem chơi nhé! chú này mình nuôi từ tháng 4, giờ rất máu đánh nhau nhưng hót thì chưa rành.

Còn đây là hình của chú ấy khi còn nhỏ:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Ðề: Vài hình ảnh chú chào mào con của mình.

Em nó đẹp lắm bác ơi...Đít hơi bạc 1 chút, chim tơ lên như vậy là tốt rồi, có file ghi âm hoặc Video thì hay quá bác.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Chúc mừng @Chào Mào BL, con này từ nhỏ đã có tướng rồi :biggrin:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Em nó đẹp lắm bác ơi...Đít hơi bạc 1 chút, chim tơ lên như vậy là tốt rồi, có file ghi âm hoặc Video thì hay quá bác.

Nó hót chưa ra gì nên cũng chưa ghi âm được Anh ah.

Chúc mừng @Chào mào BL, con này từ nhỏ đã có tướng rồi :biggrin:

hihi, Cảm ơn Anh!

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0

Chú Chào Mào của bạn nhìn rất là tốt chim, bạn nuôi từ chim tơ lên có kẹp thường xuyên với chim mồi không, nếu không kẹp mình nghĩ giọng chú chim của bạn sẽ không hay lắm. banj nên post giọng chú chim của bạn lên để anh em có diọ thuởng t hức cũng như đánh giá toàn diện về c hú chào mào của bạn!
Xin chú mừng bạn có chú Chào Mào đẹp!:a04:
Thân!

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0

con chim tướng tá đẹp ghê đó chứ !!! đít hơi bạc mà có lẽ là do chim chưa nổi , nhưng chim con nuôi lên được như vậy là tốt quá rồi ! lúc nào nó chơi rõ giọng thì anh cố gắng post giọng nó lên cho mọi người cùng đánh giá nhé !! chúc mừng anh ! ! :a14: :a14: :a14:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Chú chào mào của bạn nhìn rất là tốt chim, bạn nuôi từ chim tơ lên có kẹp thường xuyên với chim mồi không, nếu không kẹp mình nghĩ giọng chú chim của bạn sẽ không hay lắm. banj nên post giọng chú chim của bạn lên để anh em có diọ thuởng t hức cũng như đánh giá toàn diện về c hú chào mào của bạn!
Xin chú mừng bạn có chú chào mào đẹp!:a04:
Thân!

Chú này mình nuôi từ nhỏ, nhà mình có vài chú bổi hót tốt lắm nên không sợ bị lai đâu Bạn ah, giọng hót không bị tiếng bậy tiếng nào hết, chỉ có cái giờ hót chưa rành nên chưa muốn ghi âm.
Con này rất xung thấy chim là kêu inh ỏi, dang cánh đều đều, dơ tay lên cũng dang cánh, công nhận là nó hay thì tự hay chứ mình cũng không tập được gì nhiều.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Kỳ này hay thả mấy chú chim con ra cho nó xung, hôm nay lấy dt quay lại 1 đoạn để anh em xem vui.

[VIDEO]http://s172.photobucket.com/albums/w37/hoanghai_vcc/?action=view&current=tha20chao20mao1.flv[/VIDEO]

Chú chim thả là ra chú chim mình post hình ở trên các Bạn à. Chú chim trong lồng bên tay trái cũng là chim con mùa này, còn con trong lồng đá nhau là chim bổi nuôi khoảng 1 năm lồng.

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0

rất điệu đó nha...hi hi:a01::a01::a01:..bác quay thế là chuẩn nhất , hình không rung , âm cũng tốt nữa...xem xong cái clip nhà bác , cặp chim nhà Cent hót suốt , 2 em nó tỉnh ngủ luôn roài , mai thế nào cũng mất sức..hic hic:a17::a17::a17:...

Cám ơn đã chia sẻ

thân
Centimet

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

rất điệu đó nha...hi hi:a01::a01::a01:..bác quay thế là chuẩn nhất , hình không rung , âm cũng tốt nữa...xem xong cái clip nhà bác , cặp chim nhà Cent hót suốt , 2 em nó tỉnh ngủ luôn roài , mai thế nào cũng mất sức..hic hic:a17::a17::a17:...

Cám ơn đã chia sẻ

thân
Centimet

Nhà mình giờ có 6 chú trống, 1 chú mái, chúng nó hăng lắm hót suốt, tối tắt đèn còn hót ráng vài tiếng rồi mới ngủ.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Chú chim bổi sắp xong lông.

Mình post vài tấm ảnh chú bổi của mình nuôi được khoảng 5 tháng, thay lông sắp xong.
Anh em xem thử và cho ý kiến nhé!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom