Guest viewing is limited

gavang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tui thấy mấy con đó trông chán bỏ xừ. Thế mà lại có người thích chứ lị...

luongminhtri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm qua có người giới thiệu em 1 con cm bông, bông rải đều từ mào tới cánh. em cũng ghiền 1 con cm bông, anh [SIZE=vinh[/SIZE] cho em hỏi 1 con cm bong 2 mùa thì giá trị của nó khoảng bao nhieu. chim hót trung bình thoi, (nó đòi 6 chai.không biết đấu sẽ thế nào, chưa thử.)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn !Nếu có em Chào Mào bông màu lông thật như bạn tả mà giá như vậy thì tốt rồi !Về nước chơi cũa các em chào mào bông thì theo mình thấy lâu nay đa số chỉ chơi ở mức trung bình chứ ít có những em chơi hay như ý !Cho nên những anh em mê các chú CM bông thì xác định là chơi màu lạ là trước tiên thôi ! Đây chỉ là lời góp ý riêng mình còn tùy theo sở thích cũa mổi người nữa . Chúc bạn chọn được chú CM như ý .
Thân

luongminhtri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn !Nếu có em chào mào bông màu lông thật như bạn tả mà giá như vậy thì tốt rồi !Về nước chơi cũa các em chào mào bông thì theo mình thấy lâu nay đa số chỉ chơi ở mức trung bình chứ ít có những em chơi hay như ý !Cho nên những anh em mê các chú CM bông thì xác định là chơi màu lạ là trước tiên thôi ! Đây chỉ là lời góp ý riêng mình còn tùy theo sở thích cũa mổi người nữa . Chúc bạn chọn được chú CM như ý .
Thân
em chỉ thấy chim chứ chưa kiểm tra, xin hỏi cm bông thì phần lông có màu trắng là từ gốc đến ngọn hay là chỉ trắng phần ngọn. cách thức kiểm tra chim bông là như thế nào xin anh chỉ giúp. em đọc trong topic chỉ thấy toàn bạch tạng , bạch đề không à

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu cứ nghĩ con chim chòe đất này ở thiên nhiên mà bẫy được thì mua rất nhiều tiền, nhưng biết đâu người bẫy chim nhuộm màu cho vào lồng bẫy với các con bổi khác thì ai mà biết được.

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bao lâu nay các anh em mê các loại chim bông mơ , bạch và các loại màu lạ khác thường phải bỏ ra 1 số tiền không nhỏ để rinh những em này về . Do đó nổi lên 1 số kẻ xấu đem nhuộm những chú chim thành màu lạ và tiếp đó là tẩy lông bằng thuốc tẩy tóc cho ra màu trắng nhằm trục lợi trong đó mình thấy chào mào là khá nhiều . Mới đây thôi 1 người bạn của mình mua nhằm 2 em CM đều có màu trắng từ đầu kéo xuống gần nửa thân mình ,phần còn lại bị nhuộm màu cafe sữa đậm. Mình nghe lạ có ghé qua xem thử phát hiện ra là em nó vừa bị tẩy lông mà lại bị nhuộm luôn mới ghê chứ .Hiện giờ 1 em đã chết, em còn lại chủ nản lòng đã cho em nó về trời luôn .
Mình viết bài này cảnh báo anh em khi mua các loại chim lạ này nên cẩn thận còn nếu ai có cách nào nhanh và hiệu quả để phát hiện chim bị phù phép xin góp ý lên đây chia sẽ cùng các anh em .Xin cám ơn .
Thân
mình củng bít điều này. mong các bạn đừng bị dính.bửa nay nhuộm nhuìu lắm:a23:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Nếu cứ nghĩ con chim chòe đất này ở thiên nhiên mà bẫy được thì mua rất nhiều tiền, nhưng biết đâu người bẫy chim nhuộm màu cho vào lồng bẫy với các con bổi khác thì ai mà biết được.

Hic hic mình cũng vừa rước em CM bông về nghe các bác nói nhuộm em cung choáng cho tắm liên tục mà thấy màu vẫn trắng như trước không biết thế nào còn giọng thì nghe cũng thấy hơi phê nhưng em nó đang thay lông nên cũng chưa biết được, mong không phải nhuộm,chư không cũng hơi buồn:a09::a09:

poloman

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
KHI MUA những con loại này bỏ ra số tiền không phải là ít...phải thử thằng bán chim...bảo đảm sau 1 thời gian chim không bi mất mầu....không thì lừa đợi ngươi bán chim ra khỏi nhà là cho 1 phát chết luôn

supermanbaby2003

Thành viên mới
SVC$
0
trời ơi, tui mới bị một vụ, cô ả giới thiệu đây là chim Chào Mào bông, nên giá đắt hơn bổi thường, cô ả ra giá 1 xị , thấy chim lạ nên tui mua 8 chục, về nuôi nó thay lông đen thui, nhưng con này cực hay , hiện là chim mồi của tui hahaha

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoalang37

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn bác đã cảnh báo, chúng ta phải lên án việc này gay gắt mới đc

hieuhieuhieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảnh báo cho ae chơi chào mào bông Quảng Ngãi

mình viết chuyên mục này để cảnh báo cho anh em ở bốn phương[đặt biệt ở QN].Dạo này ở cầu Trà Khúc có 1 cặp vợ chồng chở Chào Mào bông bằng xe máy đi bán giá khoảng 150k trở xuống trên 1 con:a06::a06: :a06:gồm nhiều kiểu bông khác nhau như trắng 1 cánh,trắng toàn thân,trắng chổ cổ.... Tất cả đều được nhộm,lần đầu ko biết mình mua lần 4 con nhưng sau 1 ngày 1 chú đã chết còn các chú còn lại đang phai màu:a09::a09::a09:Hình như bây giờ cặp vợ ấy vẫn còn bày bán nếu có thể mong ae báo giùm cho công an:police::police::police:

Người nhà quê

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Do cầu tăng mạnh nên nguồn cung không đủ.... Lỗi này trước tiên phải trách chính chúng ta, được sở hữu một em CM hay, đẹp, lạ rất cần một cái duyên, không thể chỉ vì sự đòi hỏi, thôi thúc của bản thân mà bạn có thể sở hữu tất cả mọi ước mơ... cái gì quá cũng không tốt, chúng ta đã khiến nguồn cung mệt mỏi, chúng ta dồn ép họ bằng hai chữ kim tiền, chúng ta vô tình đánh thức con quỉ trong họ sống lại... Tôi không bênh vực lũ người lừa dối và càng không bao giờ đồng tình với văn hóa mang khuynh hứong man rợ mà con người có thể làm thay đổi tạo hóa nhưng tôi phải thừa nhận một điều là lòng tham của mỗi con người chúng ta đều ít nhiều hiển hiện... chúng ta trách họ là lừa dối nhưng hãy thầm cám ơn họ khi bạn chấp nhận mua một thứ mà theo bạn nó rất là lạ với một cái giá cũng rất nhè nhẹ,... Đó.... họ vừa ban phát cho bạn một niềm vui, một sự hi vọng phát tài, một cái gì đó bạn cho là số má và.... tràn trề lẫn ê trề.
Hãy là bạn, hãy chờ duyên phận... Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, Vô duyên giáp diện bất tương phùng.

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ai chả muốn có nhiều tiền. Vậy thì họ chẳng từ bỏ 1 thủ đoạn nào để kiếm được nhiều tiền. Đến đồng loại còn không tha nữa thì đối với động vật thì họ chả ngại con nào, nhất là đối với người không chơi chim thì làm gì có tình yêu với con chim :a43:

thachwinpack-Qngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Do cầu tăng mạnh nên nguồn cung không đủ.... Lỗi này trước tiên phải trách chính chúng ta, được sở hữu một em CM hay, đẹp, lạ rất cần một cái duyên, không thể chỉ vì sự đòi hỏi, thôi thúc của bản thân mà bạn có thể sở hữu tất cả mọi ước mơ... cái gì quá cũng không tốt, chúng ta đã khiến nguồn cung mệt mỏi, chúng ta dồn ép họ bằng hai chữ kim tiền, chúng ta vô tình đánh thức con quỉ trong họ sống lại... Tôi không bênh vực lũ người lừa dối và càng không bao giờ đồng tình với văn hóa mang khuynh hứong man rợ mà con người có thể làm thay đổi tạo hóa nhưng tôi phải thừa nhận một điều là lòng tham của mỗi con người chúng ta đều ít nhiều hiển hiện... chúng ta trách họ là lừa dối nhưng hãy thầm cám ơn họ khi bạn chấp nhận mua một thứ mà theo bạn nó rất là lạ với một cái giá cũng rất nhè nhẹ,... Đó.... họ vừa ban phát cho bạn một niềm vui, một sự hi vọng phát tài, một cái gì đó bạn cho là số má và.... tràn trề lẫn ê trề.
Hãy là bạn, hãy chờ duyên phận... Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, Vô duyên giáp diện bất tương phùng.
Người nhà quê viết hay quá các bạn hãy suy nghĩ thử xem những người bán chim như vậy họ có biết giá trị của một con CM bông hay không? họ thừa biết cớ sao họ lại bán với giá rẻ như vậy?l mà liệu chim bông thật sự có nhiều như vậy không? trong khi họ có tới 5-7 con cho nên ngay khi ta mua ta đã nghi ngờ nó nhưng vẫn hy vọng nó la CM bông thật sự nếu không thì là chim thường thì cũng chẳng lỗ là bao nhiêu. Đó do vậy mà ta cứ mua và người làm CM bông giả cứ làm và bán dc rồi lại làm giả rồi lại có người mua cư như vậy thi ....lại có chuyện mà nói nữa .hehe

khangndv

Thành viên mới
SVC$
0
Vậy chắc là mình cũng bị lừa rồi. Hôm trước đi trên đường thấy một ông chở 4 con CM nhưng có 1 con trắng, mua với giá 100K, nghĩ cũng bèo, nếu có nhầm cũng ko sao. Nên mua đại, giờ được một tuần chưa thấy có dấu hiệu gì.

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thông tin rất bổ ích cho tất cả các ace diễn đàn... thời buổi kinh tế khó khăn đúng là không có việc gì mà người ta không làm, ngay kể cả con chim cũng dính chưởng (dã man quá-- phải lên án kịch liệt thôi).
Rất cảm ơn U về thông tin trên.

ducha

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng vừa bỏ năm triệu ra mua môt em Chào Mào mơ lưng và đuôi, của bạn thằng cu em rể, cậu ta người Huế, vừa mang ra Bắc được 25 ngày, cậu ta bảo là nuôi nó từ lúc còn má trắng. nó lại mơ có nửa phần đuôi phía dưới, lông thì khô và sơ, chim thi đang bi suy do không biết cách chăm. Mình nghĩ lông khô do chim suy và ngã nước. mình nhổ một cọng lông đuôi ra đang chờ nó mọc lại để kiểm nghiệm, nhưng ban đầu nó lại ra đen tuốt, chạm vào cái điểm trắng của chùm lông đuôi cũ nó mới lộ ra tí ti màu trắng, hồi hộp quá anh em ạ:a36:. Không biết ra cái chi nữa. Nếu nó mọc lại nguyên bản như cũ mình sẽ up ảnh lên cho anh em xem. ANH EM PHỎNG ĐOÁN HỘ MÌNH XEM LIỆU CÓ PHẢI CHIM CHÀO MÀO MƠ XỊN KHÔNG.

lenguyensa

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Mình cũng vừa bỏ năm triệu ra mua môt em chào mào mơ lưng và đuôi, của bạn thằng cu em rể, cậu ta người Huế, vừa mang ra Bắc được 25 ngày, cậu ta bảo là nuôi nó từ lúc còn má trắng. nó lại mơ có nửa phần đuôi phía dưới, lông thì khô và sơ, chim thi đang bi suy do không biết cách chăm. Mình nghĩ lông khô do chim suy và ngã nước. mình nhổ một cọng lông đuôi ra đang chờ nó mọc lại để kiểm nghiệm, nhưng ban đầu nó lại ra đen tuốt, chạm vào cái điểm trắng của chùm lông đuôi cũ nó mới lộ ra tí ti màu trắng, hồi hộp quá anh em ạ:a36:. Không biết ra cái chi nữa. Nếu nó mọc lại nguyên bản như cũ mình sẽ up ảnh lên cho anh em xem. ANH EM PHỎNG ĐOÁN HỘ MÌNH XEM LIỆU CÓ PHẢI CHIM CHÀO MÀO MƠ XỊN KHÔNG.

Sax, bạn nói thế thì có thể bạn chưa biết về cm bông rồi, nếu là bông thì tính từ phần trân trở lên chứ ai tính lông đuôi, lông đuôi mà bông thì chỉ 35k/con thôi bạn àh. sẵn đây nhờ các pác xem dùm em này bông thiệt hả dzả nhé, hê hê

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con như Bác thì không có hiếm, mình có người bạn có 8 con như vậy lận, toàn Chào Mào đang con má trắng nhé, con thì có bông ở đuôi, con thì có ở cánh, con thì có trên đầu. nói chung là nhiều chỗ lung tung lắm, nhưng không có con nào trắng hết thôi.
Con phân biệt Chào Mào Bông hay Bạch Tạng thì rất dễ nhìn vào là biết ngay thôi. :a01::a01:. Người bán chỉ có thể bán cho những người không biết nhận xét và nhìn kỹ thôi, " Thấy chim màu trắng + rẻ là hốt liền". Sau đó rồi rút kinh nghiệm. :a43:

Hôm trước mình đi ngang qua đường Thành Thái thấy người rong bán rất nhiều, có 120k/1e. AE nào tò mò lên xem thì lên nhìn là phân biệt được ah. Nhìn lông là biết thôi:a01:.
Còn nếu muốn có kinh nghiệm thêm thì theo mình: Bạn vạch lông con CM ở nhà nhìn vào phần da nó xem có màu gì. Sau đó bạn ra ngoài tìm một con CM trắng vạch Lông lên xem có khác vớt chim bình thường không ( VD: thuốc nhuộm dính lên + vương vãi ra chỗ khác không). Không có người thợ nhuộm nào hay đến nỗi có thể không để lại dấu vết trên da và lông bên cạnh con CM được. ( Lông phía trong của CM nhiều lắm các Bác ah)

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con như Bác thì không có hiếm, mình có người bạn có 8 con như vậy lận, toàn chào mào đang con má trắng nhé, con thì có bông ở đuôi, con thì có ở cánh, con thì có trên đầu. nói chung là nhiều chỗ lung tung lắm, nhưng không có con nào trắng hết thôi.
Con phân biệt Chào Mào Bông hay Bạch Tạng thì rất dễ nhìn vào là biết ngay thôi. :a01::a01:. Người bán chỉ có thể bán cho những người không biết nhận xét và nhìn kỹ thôi, " Thấy chim màu trắng + rẻ là hốt liền". Sau đó rồi rút kinh nghiệm. :a43:

Hôm trước mình đi ngang qua đường Thành Thái thấy người rong bán rất nhiều, có 120k/1e. AE nào tò mò lên xem thì lên nhìn là phân biệt được ah. Nhìn lông là biết thôi:a01:.
Còn nếu muốn có kinh nghiệm thêm thì theo mình: Bạn vạch lông con CM ở nhà nhìn vào phần da nó xem có màu gì. Sau đó bạn ra ngoài tìm một con CM trắng vạch Lông lên xem có khác vớt chim bình thường không ( VD: thuốc nhuộm dính lên + vương vãi ra chỗ khác không). Không có người thợ nhuộm nào hay đến nỗi có thể không để lại dấu vết trên da và lông bên cạnh con CM được. ( Lông phía trong của CM nhiều lắm các Bác ah)
công nghệ nhuộm bây giờ kinh lắm bác ơi .. cư xin 1 cái lông cho nó chắc .. xem mọc lại ko, hoặc ng bán đảm bảo .ok !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom