Guest viewing is limited

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ừh rắn này nướng chấm muối ớt hoặc hầm xã cộng thêm vài xị đế nữa vừa lai rai vừa nghe chim hót , wow sướng ơi là sướng không con jì bằng. Chúc mừng cụ được em rắn bổi chúa:a01:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng hai lần gặp cảnh tương tự
-Một lần đi tảo mộ ông nội, đang phát cỏ thì thấy một con rắn đen sì lao ra và lủi mất. Ngay sau đó một bác đi bẫy Chào Mào lò dò đi tới, mình cảnh báo có rắn thế là bác ấy tuyên bố: "Vậy thì em chim cút" rồi đi luôn.
-Lần khác đang đàm đạo về cu gáy ở quán cà phê nhà bạn Long ở Ninh Bình thì có người hô thất thanh "Rắn", mấy anh em lao ra thấy một con rắn hổ mang vàng khè liền quây bắt, dùng hộp xốp đè vào con rắn và chặn gạch đợi bác thợ bắt rắn đến xử lý.
Ai chơi gáy chẳng biết trong những cái ngu thì "Thứ nhất gác cu". Muốn đi đánh gáy thường phải đi xa, vào nơi hẻo lánh, đi chỗ nào ít khi người khác biết vì mải ham theo chim. Chẳng may mà bị rắn cắn có khi chết vài ngày mới có người biết, hoặc bị cảm, ngã...cho nên các cụ mới cho gác cu là cái ngu số một.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Thật ra tại cụ vô tình chắn ngang đường đi chứ rắn này cũng không tự nhiên làm hại người đâu. Nếu là mình chắc sẽ tránh đường sang bên thôi. Vì trót sinh là loài vật nguy hiểm nên phải chịu như vầy. Nhân thấy cảnh tượng hơi buồn nên có lạc đề chút, các cụ thông cảm.
.
Thân

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Hix hình ảnh sống động quá nhỉ, sao không làm mấy kiểu về chú mồi nữa thì tuyệt cú mèo.Ah bạn cho mình hỏi chut kinh nghiệm bẫy chòe lữa với, mình treo mồi lên mà chim rừng không chịu vào gần mà chỉ bay quanh hót cách khoảng 10-20m à, chim rừngchuawxx bị bẫy lần nào cả

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn các bạn đã có nhìu góp ý về cách chế biến,:a21:hihi.... đúng là rắn độc tuy là nguy hiểm thật nhưng thường thì ta ko động trúng nó hay tấn công nó thì nó ko bao giờ cắn mình cả.do mình tiếp xúc ở cự ly gần quá nên đành tấn công nó trước cho chắc ăn vậy mà.mình gặp hoài nên cũng ko thấy sợ gì cho lắm,trước giờ gặp 3 em hổ mang rồi đó,và cũng tóm cả 3 em.nhưng lần này thì rắn to thật,1,2kg luôn mà.
:a01:hi! với lại pa pa ở nhà cũng bị đau thần khinh tọa và tê thấp nghe nói mấy loại rắn cực độc này ngâm rượu uống hay lắm thì phải, nên mình bắt luôn ấy mà. chứ ko là băm chả rồi :a21:.hi hi! cùng với mấy chiến hữu chơi chim nhậu bữa thịt rắn xào xã ớt hay băm lá lốt nướng và cùng đàm đạo chuyện chim cò thì còn gì bằng các bác nhỉ?giờ hộ khẩu em rắn đã vào hũ rượu thuốc của pa pa mình rồi.:a01: còn ai mà khả năng ko chắc ăn bắt được thì đừng dại mà bắt nha! nguy hiểm lắm đấy.và xin cảnh báo với a e mê mồi chim để cẩn thận trường hợp giẫm phải nó thôi ấy mà.
thân chào!

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đi bẫy chim mà vào chỗ nào có bụi rậm cứ nghe thấy tiếng phì phì thì thôi kiếm chỗ khác cho lành. Vì có nhiều lần đi bẫy cũng có nghe những tiếng kiểu như thế nên mình ko dám mò vào chỗ đấy.:a36:

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới đọc cứ tưởng bác Q cảnh báo thú dữ nào khác. Nhg loài Hổ Phì này con hung tợn hơn, no đánh hơi đc nên mới tới gần chứ ko fai đường đi của nó đâu. Nó xác định đc con mồi nhỏ thì đừng hòng nghe thấy động.
Bác vậy là hên rồi. Đi rừng fai có thêm con Dao phát rẫy bên người nữa bác ah. Đi bốt ủng nữa tránh rắn rết, đỉa vắt... Thân !

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn con rắn ghê quá, bạn này dũng cảm thật :a14::a14::a14:

khanhlinhsd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mẹ ơi, nhìn con rắn qua hình mà mọc óc đầy người, kinh thiệt, gặp em chắc em xỉu rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom