Guest viewing is limited

tkd_metal

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ước gì em sưu tầm được đúng một cặp Cam Ly chính hiệu ha.:a44: Em sẽ nhân giống em nó để bảo tồn:a43:. Nhà em ở gần đó nhưng đã xa lắm tiếng chim Cam Ly trong tự nhiên rồi. Vĩnh biệt em... CM Cam Ly. Thế hệ con của anh về sau chỉ có thể lên Youtube để nghe Chào Mào Cam Ly hót vì chất giọng tuyệt vời của em.:a09:

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cam Ly niềm tự hào của CM Đà Lạt!

Hì nói thiệt với bạn giờ chim bổi vùng rin ko dưới 1t5 đâu mà khó mua dc lắm . Đa số thợ rừng đi bẫy về đều để chơi chứ ko bán . Giờ đi bẩy 1 con bổi mất mấy tháng là chuyện bình thường .

vanhn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gửi Bạn No Đà Lạt bạn còn mấy E Bang Bị ko? Và giá E nó ra đi là bao nhiêu

anhhaitacyeuchim

Thành viên mới
SVC$
0
mình từng sỡ hưu chú Chào Mào cam ly giong đỗ nhanh sao có kèm giọng quẹt quẹt trong lúc đỗ giọng thổ hay ko thua gì chim trung mang :a34:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mình từng sỡ hưu chú chào mào cam ly giong đỗ nhanh sao có kèm giọng quẹt quẹt trong lúc đỗ giọng thổ hay ko thua gì chim trung mang :a34:
Bro đi bẫy cu gáy nhiều quá bị nhiễm nặng rồi đó, trung mang hot dở ẹt mà cứ đưa trung mang lên làm gì, rãnh lên nhà đưa mấy chú bổi về chơi nè

1vanchuong

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Trung Mang đổ giọng từng theo vùng bạn ơi,nếu bạn đã nghe chim Giongj xã 3, xã 4 đổi giọng và đổi giọng thì khỏi phải nói,bạn hãy nuôi và từ từ cảm nhận chất giọng của vùng đấy MR.TrungMang:a22::a22::a22::a22::a22::a22:

tutt

Thành viên mới
SVC$
0
Đây có phải là chào mào Cam Ly ???

Thằng em lên Đà Lạt, mua về một em Chào Mào, người bẫy nói là Cam Ly, giá 1tr, anh em nào rành về chim chào mào Đà Lạt thì cho hỏi: đây có phải là Cam Ly hay vùng nào trên Đà Lạt ???

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/zJqIZme6VmI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tutt

Thành viên mới
SVC$
0
Đây là chào mào Cam Ly ???

Thằng em lên Đà Lạt mua về 1 em Chào Mào, người bán bảo là Cam Ly, giá 1tr, anh em nào rành về chào mào Cam Ly cho hỏi: đây có phải là chào mào Cam Ly hay vùng nào ở Đà Lạt.

Thanks !

http://www.youtube.com/watch?v=zJqIZme6VmI

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Đây là chào mào Cam Ly ???

<iframe width="420" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/zJqIZme6VmI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
có phải camly hay không thì em thua nhưng fix clip hộ bác cái cho anh em dễ nhìn:a01:

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0

<iframe width="420" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/PB-uUhnhDsI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Gửi bạn clip của chú Camly mình tìm thấy trên youtube. Nghe giọng CM trong file của bạn không giống lắm so với giọng chú chim mình tìm thấy trên youtube. Bác nào cao thủ vào cho bạn chủ topic lời giải đáp đi ạ

treofan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thằng em lên Đà Lạt mua về 1 em chào mào, người bán bảo là Cam Ly, giá 1tr, anh em nào rành về chào mào Cam Ly cho hỏi: đây có phải là chào mào Cam Ly hay vùng nào ở Đà Lạt.

Thanks !

http://www.youtube.com/watch?v=zJqIZme6VmI

Em nghe giọng thì giống chim đèo hơn là chim Cam Ly bác ạ. Nhưng có thể con này chưa căng nên sổ chưa hết lực....

tutt

Thành viên mới
SVC$
0

Do cái điện thoại quay phim không được tốt, chú này hót rất nhiều giọng, giọng to và dài.

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0

<iframe width="420" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/PB-uUhnhDsI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Gửi bạn clip của chú Camly mình tìm thấy trên youtube. Nghe giọng CM trong file của bạn không giống lắm so với giọng chú chim mình tìm thấy trên youtube. Bác nào cao thủ vào cho bạn chủ topic lời giải đáp đi ạ

con này tông giọng giống chim trà my (quảng nam ) quá ak:a01:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0

Vùng nào thì chưa biết nhưng chắc chắn không phải Cam Ly

Đỗ Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0

hj cả nhà ^^!!
mấy hum nay bận quá không vộ dc diễn đàn :a36::a36::a36:
vừa vô thì thấy topic này nên có tí ý kiến này có gì sai xót mong cả nhà bỏ túi cho nha
chú cm mà bác tutt mua với giá 1 chai là chú chim cùi bắp :a03: mình nói thịt đó vì cam ly giọng chim rất to và trong và chim không hay vít vít hay vít viu mà chủ yếu là chơi giọng dài tướng chim thon dài mào cao nhọn ( nếu là mào kim ) còn con của bạn thì tướng nhỏ ngắn giọng thì không trong chơi toàn vít với vít viu thì thôi chứ với lại mình nói thạt lun là Chào Mào cam ly bậy giờ không còn nữa cho dù có bẫy được ở thác cam ly đi chăng nữa thì đó cũng là hậu duệ của cam ly thui còn chim cam ly rặc thì có lẽ đã bị tuyệt chùng rùi do bị con người săn bắt quá bừa bãi vô ý thức mà :a36::a36::a36:
mình nói thật có gì không phải mong bạn cùng các bạn khác trong diễn đàn bỏ quá cho nhé
thân

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia buồn !! do em bạn không rành giọng chim dalat nên bị lừa rồi, giọng này đi bổng và nhanh không phải chim giọng CL đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
các a cho e ý kiến thử, tại sao không thử chia sẽ, đoàn kết lại với nhau.
các a mổi người hi sinh 1 tí, mổi người đóng góp nữa em, 1 em 100% đặc sệt cam ly ( khoảng 10 em gì đó)
rồi ép giọng chim con(ko phải má trắng ah) ở 1 số vùng lân cận, vì em nghĩ cm con thì chưa có tí khái niệm nào vè giọng hót nên cũng không sợ lẩn giọng và tỉ lệ thành công sau khi ép giọng cũng cao hơn. sau đó chia sẽ cho nhau và góp phần cứu vản tình hình hiếm hoi hiện nay.
chứ ai cũng ích kỹ và cứ giử khư khư em cm của mình thì vài năm nữa CM cam ly thuộc cũng là vấn đề chứ không phải là bổi như bây giờ.
đó là ý kiến riêng của e, xin mấy anh đừng **** e buồn lắm.:a04:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Orange đưa ý kiến này không phí chút nào.. nhưng cái dụ đó thì đã đươc làm từ lấu rùi.. gớm mình cũng lâm đồng nhưng ở đơn dương gần đà lạt nhưng củng có được sỡ hửu a camly nào từ cách đây 6 năm trở lại.. đây.. đành nuôi đại chim vùng cầu đất với hồ tiên(hồ ròng)thôi à.. hiếm hoi mùa trước rước được em non rút..chứ camly giờ mò đâu ra...cam ly nó mà sổ thì còn gì bằng chim nơi khác lên mà không cứng thì chừng 30" la thu mào xù lông thôi.. chim trung mang thì hay thiệt đó nhưng tốc độ ra giọng không qua được CL đâu..nói thì ae kêu ca ngợi chứ cứ thử so sánh các clip của hai dòng anh hùng thì sẻ thấy thôi.. nhưng nói đi cũng nói lại dòng nào củng hay quan trọng là nước chơi của mỗi con thôi.. có gì sai xót ae bỏ qua.. thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom