Guest viewing is limited

MộtChaiNằmNgữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã cai nghiện thành công bằng phương pháp này.Đây là một phương pháp rất mới mà tôi cũng chưa thấy 1 y văn nào đề cập.:a15: Hoan nghênh hoan nghênh.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Một cái nữa là khi chúng ta nuôi than bổi thì trước khi nuôi chúng ta chắc hẳng phải đề ra cho mình rằng phải kiên trì nhẫn nại và quyết tâm thuần được nó vì thế nếu ai chọn nuôi chim bổi đễ bỏ game là đã thực hiện dc bước thứ 1 về việc nhẫn nại nhịn game.Thứ hai là chim bổi khi nuôi đòi hỏi phải biết siêng năng chăm sóc và vệ sinh chuồng trại nếu ko siêng thì nơi ở chim dơ hoặc thiếu nước thì chim sẽ chết vì lẽ đó chúng tao thay vì đến tiệm game thì chúng ta đã có những việc cần thiết ở nhà cho chú chim của mình và vì vậy sẽ hạn chế dc số lần chúng ta chơi game.Thứ 3 là nuôi chim bổi thì ai ai củng muốn nó hót nhưng ít có con bổi nào hót sớm,bởi thế khi nuôi chim bổi chúng ta sẽ không muốn ghé một tiệm game nào đó trên đường đi học hay đi làm mà chỉ muốn về nhà ngay xem chú chim thế nào,một khi chú chim mình cố công chăm sóc đã cất tiếng hót thì còn gì là sướng hơn rồi củng từ đây khi chim đã dán hót thì chúng ta sẽ thích mà thích thì chỉ muốn lo cho chú chim để nó hót nhiều hơn và củng từ tiếng hót của chim mà việc chơi game sẽ mỗi ngày một ít mất đi trong chúng ta.Mình củng vậy trước đây mình củng là hs nghiệm game và khi về đén nhà thay đồ là có mặt ngoài nét ngay nhưng từ khi cậu mình bày nuôi chim thì mình đã bớt nhưng đối với chim bổi thì mình tìm hiểu dc qua diễn đàn này và cảm thấy nó hay hay,muốn chinh phục nó đặc biệt là choè than loài chim mình rất me về tướng tá lẫn màu sắc và khi mình đang viếc những dòng này củng là lúc chú chim bổi củng mình hót sỗng vì thế mình rất vui và có những chi sẽ với các bạn có cùng sỡ thích nuôi than bổi như mình.

sodocdac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghiện Nuôi Chim Cảnh Làm Sao Cai ???

Chúc mừng bạn đã cai nghiện game thành công ! Bây giờ đến vấn đề của mình nè: Tính mình rất ít khi ham hố hoặc nghiện 1 thứ gì nhưng hế ham hố dính vào là dễ nghiện. Biết vậy nên mình không ham hố game ---> ko nghiện, không ham hố bóng đá ---> ko nghiện, không ham hố rượu chè, cờ bạc, thuốc lá ---> ko nghiện, có vợ rồi không ham hố gái tơ ---> ko nghiện và đặc biệt không dính đến nàng tiên nâu.

Một số cái mình dính vào bị nghiện liền nè: CÁ CẢNH: Nuôi thử 1 thời gian thấy ham nên nghiện, thế là sắm không biết bao nhiêu bể. Hiện nay chuyển nhà nên bán hết rồi ---> hết nghiện nhưng thỉnh thoảng vẫn vật vã lăm.

CHIM CẢNH: Bắt đầu nuôi chào mào và nghiện ngay lập tức. Hiện nay thì mức độ nghiện rất cao: cả ngày đi làm toàn lăm le lên diễn đàn, cứ 30 phút lại vào, không vào không chịu được, ngồi làm việc cứ nghĩ đến chim, ngủ cũng mơ thấy chim... Hậu quả cũng bỏ bê công việc và hao tổn sức khỏe như nghiện game. Sáng sớm dậy chăm chim, tối về muộn đến mấy cũng cố ngó nghiêng ngắm nghía chim ---> nghiện nặng.

Những chia sẻ này của mình là thật và mình mong muốn: Có ai đã từng bị như mình không ? Cách cai nghiện (nói chính xác thì làm thế nào để dung hòa giữa công việc, gia đình và thú chơi này ?) Hiện nay mình thật sự lo lắng !

khuyenchien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cũng chơi TLBB hả.minh cũng giống bạn nè.h mê chim cò rồi.mình có mấy con chòe than hay lắm.ae giao lưu tí nha ,ôn chuyện game nữa biết đâu ngày xưa ae cùng sever:a15::a15::a15:.liên lạc với mình nha

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
khakha mấy bác nuôi chim bỏ được nghiện game đúng là anh hùng giá như nhưng bác nghiện ma túy mà nuôi chim bỏ được thì ..... :a43: em nói vậy thôi du sao cũng chúc mưng các bác nhé. trước em có trơi VLTK nhưng em cũng bỏ được 1 năm nay rồi cũng là nhờ nuôi chim Chào Mào, khuyên, chòe than.:a14: đúng là thich gì khổ đấy. tiện đây mấy bác cho em hỏi địa điểm dãi chim choe than ở hà nội được không. thanks các bác nhiều nhé:a01:

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mấy bác : lâu lắm rồi em mới lên lại diễn đàn , thì ra cũng có những anh em cùng cảnh ngộ với mình hihi. em nghiện game cũng được 7 năm rồi, rồi cũng không biết duyên số thế nào mà cứ thấy chim cò là em mê, lúc nhỏ cứ hễ thấy chim là muốn nuôi , nhưng chưa co điều kiện và kinh nghiệm. rồi thi ông trời cũng giúp cuối cùng em cũng có 1 em Chào Mào mồi và rồi ngày qua ngày thang qua tháng số cư dân trong nhà em lại tăng thêm .Với lại cũng nhờ vào dd svc mà em có thêm nhiều kinh nghiệm. Em thank dd nhiều nhiều nha . Chơi game không phải là xấu, giải trí thì được ( em bỏ game rồi hihi ) nhưng mà đam mê thì chắc là em khuyên thôi, tốn kém lắm ĐamMêChàoMào thì hơn. Cuối cùng chúc mừng bạn đã bỏ được game nha :a15:
Thân

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cũng chơi TLBB hả.minh cũng giống bạn nè.h mê chim cò rồi.mình có mấy con chòe than hay lắm.ae giao lưu tí nha ,ôn chuyện game nữa biết đâu ngày xưa ae cùng sever:a15::a15::a15:.liên lạc với mình nha
hjjhjhj, mình chơi serve Cáp Mộ Công với chatter Chatieuphong phái CB nhân vật này cũng đang hót nhưng bán với số tiền mua 1 em thuấn CT bổi và 2 em Họa Mi hhehhee, thật thú vị có bạn cùng giao lưu nhỉ.:a14:

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:53 PM ----------

Chào mấy bác : lâu lắm rồi em mới lên lại diễn đàn , thì ra cũng có những anh em cùng cảnh ngộ với mình hihi. em nghiện game cũng được 7 năm rồi, rồi cũng không biết duyên số thế nào mà cứ thấy chim cò là em mê, lúc nhỏ cứ hễ thấy chim là muốn nuôi , nhưng chưa co điều kiện và kinh nghiệm. rồi thi ông trời cũng giúp cuối cùng em cũng có 1 em chào mào mồi và rồi ngày qua ngày thang qua tháng số cư dân trong nhà em lại tăng thêm .Với lại cũng nhờ vào dd svc mà em có thêm nhiều kinh nghiệm. Em thank dd nhiều nhiều nha . Chơi game không phải là xấu, giải trí thì được ( em bỏ game rồi hihi ) nhưng mà đam mê thì chắc là em khuyên thôi, tốn kém lắm ĐamMêChàoMào thì hơn. Cuối cùng chúc mừng bạn đã bỏ được game nha :a15:
Thân
:a14: chúc mừng bạn nhé, giải trí trong cái yêu thiên nhiên của sinh vật cảnh thật công phu thực tế, luyện thế nào cũng có ngày thành công thôi, sở thích của mỗi người khác nhau nhưng néu bạn đam mê chim cảnh thì lại có cái thú vị cuộc sống bạn nhận được nhiều hơn game . đúng không? chẳng biết gì về thời gian vẫn trôi qua thôi thì có chút thời gian vào cái thú chăm sóc chim cảnh thậ đáng tự hào nhỉ, xin chcu mừng bạn:a12:

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 10:59 PM ----------

Chúc mừng bạn đã cai nghiện game thành công ! Bây giờ đến vấn đề của mình nè: Tính mình rất ít khi ham hố hoặc nghiện 1 thứ gì nhưng hế ham hố dính vào là dễ nghiện. Biết vậy nên mình không ham hố game ---> ko nghiện, không ham hố bóng đá ---> ko nghiện, không ham hố rượu chè, cờ bạc, thuốc lá ---> ko nghiện, có vợ rồi không ham hố gái tơ ---> ko nghiện và đặc biệt không dính đến nàng tiên nâu.

Một số cái mình dính vào bị nghiện liền nè: CÁ CẢNH: Nuôi thử 1 thời gian thấy ham nên nghiện, thế là sắm không biết bao nhiêu bể. Hiện nay chuyển nhà nên bán hết rồi ---> hết nghiện nhưng thỉnh thoảng vẫn vật vã lăm.

CHIM CẢNH: Bắt đầu nuôi chào mào và nghiện ngay lập tức. Hiện nay thì mức độ nghiện rất cao: cả ngày đi làm toàn lăm le lên diễn đàn, cứ 30 phút lại vào, không vào không chịu được, ngồi làm việc cứ nghĩ đến chim, ngủ cũng mơ thấy chim... Hậu quả cũng bỏ bê công việc và hao tổn sức khỏe như nghiện game. Sáng sớm dậy chăm chim, tối về muộn đến mấy cũng cố ngó nghiêng ngắm nghía chim ---> nghiện nặng.

Những chia sẻ này của mình là thật và mình mong muốn: Có ai đã từng bị như mình không ? Cách cai nghiện (nói chính xác thì làm thế nào để dung hòa giữa công việc, gia đình và thú chơi này ?) Hiện nay mình thật sự lo lắng !

Mình cũng như bạn, nuôi cá cảnh cũng 1 thời gian, toàn là cá La Han nè rồi Kim Long khi chuyển nhà thì cũng bán và chết vì lạ nước, tiếp tục là bán luôn hồ cá, thời gian không biết làm gì thì chuyển sang chim cảnh thì thấy hay hơn và nghĩ nuôi cá chẳng hiêử lúc đó thích vi cái gi vi so sánh không bằng chim cảnh, bên cạnh đó cũng online game nhưng thấy game thì không có chút nào tốt cho sức khỏe , mù mờ và ảo quá tiền bạc cho trôi sông xuống biển cũng không kham nỗi thèm muốn. nói chung dung hòa tất cả lai thì cùng chung nhịp sống gia đình, mình chăm sóc cũng được vợ làm cũng xong hhhehehe tùy niềm vui nếu có chút cũng thân thương chứ:a21:

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng rồi, nghe nói chòe mà chơi bổi khó thuần lắm đó, hehe chúc bạn mau sớm có được niềm vui và thành tích nhé ! Hãy cố gắng vào.

P/s: Hihi cám ơn bạn đã tin tưởng và đã search, thật ra mình cũng ko pro gì lắm đâu, nhưng nhìn nhận lại có nhiều game mình "hardcore" lắm kìa, như cái Kiếm Thế từ ngày 9/9/2009 nó Open Beta, cũng kể từ lúc đó máy mình chưa biết tắt là gì trừ những lần bảo trì update version mà thôi đấy.

Bh mình lại ghiền Chào mào rồi, biết làm cách nào để giải thoát đây kekeke

Đây la Đại Gia chi bạo nhất theo báo chí vừa đăng hom nay, cũng phải gần như buông va treo kiếm, thú vui nào cũng co đam mê, bạn giàu có bao nhiêu thì tỷ lệ chỉ khoảng 2% dân số. Thôi thì chim cảnh cũng ao tốn nhưng là thú vui thiết thực nhất, muốn làm và thể hiện trong sự im lặng nuôi chim cảnh là nhất rồi, đúng không? :a12:

Mời bạnt theo dõi link: http://www.vietnamnet.vn/vn/tin-nhanh/10426/dai-gia-bao-chi-nhat-viet-nam--scandal-chua-ke.html

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
úp đúng là chơi chèo than, nó có cái thú của nó, mới đầu ko tin, nhưng càng chơi chim bổi, càng thuần nó, càng thấy hay.... chơi chim câu cá là hai môn sở thích của mình.. thời gian rãnh rổi khi ko chơi chim, cầm cần câu đi câu cá thiên nhiên, ngắm nhìn cảnh trời mây cho mát .... nói chung có những thú vui rất là lành mạnh ... mong sẽ có nhiều bạn cùng tham gia

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Hì hì hì

Lạy trời nhà mình dọn lòng vòng thành phố cũng mấy lần, nhưng giờ vào topic này mới ngẫm ra, nhà thường gần cội chim, tiệm chim hơn là tiệm internet(có game online), chắc nhờ vậy mà không bị nghiện.:d
Mà có nghiện cũng chẳng còn thời gian nào khi gắn mình vào thế giới sinh vật cảnh này.Nhớ câu hát "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui", và niềm vui đó đơn giản chỉ là sáng thức dậy thật sớm, ra cội uống caffe, cắt cào cào, nghe chim hót.

Ai nói trẻ mà chơi chim thì nhìn già trước tuổi, mình xin xác nhận là ngược lại hoàn toàn,,, hihi

Thân.

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cảm nhận chơi Chim Chich Chòe Than khả năng cai nghiện Game-online???

Các bạn diễn đàn cho mình chia sẽ về điều này rất thực tế và nên khuyến khich việc nuôi chim cảnh nhất là CT bổi vì nó khó nuôi và phải siêng năng chăm sóc cũng như học tính cách kiên nhẫn, Sau đó sẽ nhận những thành quả mình gặt hái.

Trước đây, tôi chơi game online chỉ là giải trí, khi càng lên level cao thì phải tự khẳng định mình ( nếu là thiếu gia thi nạp tài khoản cho game it nhất cũng 10 triệu tiền mặt để đổi lấy tiền ảo trong game để mua ngọc và trân thú ( pet ) chiến đấu ( pk ), gặp những đối thủ bỏ tiền nhiều hơn gấp 10 lần là cả 100 triệu vào tài khoản thì đâu phải ai cũng pk thắng được,thế mà chính vì tự khẳng định mình nên mới cào thẻ khủng như thế, rồi cũng chỉ là ảo và ảo, chưa hết phải cày game cho mau lên đẳng cấp ( level ) cần rất nhiều thời gian ngồi lì trên máy tính, nghĩa là bạn phải cách ly mọi người trong nhà và bạn bè,thậm chí ghiền đến mức độ bỏ người yêu, công việc, học hành, có vợ thì cũng chắc k cần để ý làm gì ..ai từng chơi chắc là biết. Tôi ghiên game-online 3 năm rồi.

Có 1 lần ghé Cội Chim cảnh, tôi thấy hay hay và nhìn nhận đây chính là món ăn tinh thần, mọi người công bằng như nhau, không phân biệt đẳng cấp giàu nghèo, bởi vì người có nhiều tiền chưa chác là có chim ngon và tốt bằng người nghèo biết chăm sóc và chọn chim, họ thảo luận trong sự tôn trọng và chỉ dẫn học hỏi nhau, lớn bé già trẻ đều hòa bình thân ái, từ đó chính tôi tìm Tiến Sĩ Google cho ra kết quả là học hỏi kinh nghiệm từ chính các bạn trên diễn đàn này.

Tôi xác định nuôi 1 con CT Bổi tính đến nay là được 8 ngày nhưng không may là con này im thin thít và cái mỏ dày là CT Đá thì phải? tôi cũng hơi buồn nhưng hôm sau tôi gọi đt cho người bán và tìm thêm 1 con khác theo lời khuyên diễn đàn nuôi vài con để chọn lọc ra, lần này may quá người bán mới về 10 con và tôi là người chọn lựa đầu tiên và chính con CT này làm tôi mê ly , xác nhận là đẹp vói đuôi dài mỏ mỏng, hay hót vì mới mang về ngày đầu tiên là đã thấy hót to rồi, giá mua nó chỉ có 100K. Quá rẽ so với nạp tài khoản game phải hok? mà lại yêu thích về tinh thần nếu so sanh Game-online thì tiết kiệm nhièu nhỉ, khác với game là tốn nhiều thời gian, tiền bac, danh vị. Tôi đã đóng cửa game online và không chơi, không nghĩ đến. Bây giờ lựa chọn chơi Chim CT Bổi

Xét rằng chơi chim cảnh là thú chơi tao nhã, thanh lịch và mọi người cùng hưởng chung và tinh thần thư thái. Nhất là chơi CT nghe hót thây mạnh mẽ, sắc lạnh như kiếm thì khả năng đẳng cấp của bạn nếu đạt được Đẳng Cấp = thời gian luyện Chim với sở thich do chính Bạn và mọi người cũng phải ngưỡng mộ giữa Chủ nuôi+ CT ( Bạn có nhiều tiền hay it tiền cũng như nhau ) có duyên gặp chim CT tốt.

Tôi đã cai nghiện Game-online chính bằng cách này và thấy hãnh diện nên chia sẽ chung với diễn đàn.
Còn các bạn vì sao ? thích nuôi chim CT hãy kể và chia sẽ nhé. Rất vui nhận được thông tin từ các bạn

Cảm ơn các bạn nhiều
Hoang Nam

Phải links Topic này đến các forum game online mà các bạn biết, hy vọng sẽ có nhiều game thủ nhận ra giá trị của cuộc sống là đây. Thanks chủ Topic, cũng như chúc mừng bác vượt qua cơn nghiện :a15:

quangtrongduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihi, toi moi bo game 1 tuan nay de nuoi chim chich choe day, OMG ko ngo co nguoi giong minh den the hihi, doc ma` thay zui zui sao ay hihi:a15:

hi hi, tôi mới bỏ game 1 tuần nay để nuôi chim chích chòe đây. OMG ko ngờ có người giống mình đến thế hi hi. đọc mà thấy vui vui sao ấy hihi:a15:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dinhthien2012

Thành viên mới
SVC$
0
Những anh em đam mê game sau khi thoát khỏi game đều có chung niềm đam mê mới là CHIM, sao có sự trùng hợp vậy nhỉ? mình cũng vừa từ dã game VLTK sau 6 năm gắn bó, giờ đây mình cũng đang gắn bó với niềm đam mê mới là CHÒE THAN, nhà 4 trống 1 mái, kêu la cả ngày (nếu trong game là 3 acc nhân vật nam, 1 acc nhân vật nữ phải ko anh em nhỉ^^).

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng như trong game thì cùng nhau ganh đua làm hài lòng nhân vật nữ đó bạn, điều đó nhớ chăm sóc em mái cho tốt va sạch sẽ nhé, khi đó mấy em kia sẽ hót múa. quen dần việc nuôi chim hót thú vị và có cá tính nhỉ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom