Guest viewing is limited

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn diễn đàn cho mình chia sẽ về điều này rất thực tế và nên khuyến khich việc nuôi chim cảnh nhất là CT bổi vì nó khó nuôi và phải siêng năng chăm sóc cũng như học tính cách kiên nhẫn, Sau đó sẽ nhận những thành quả mình gặt hái.

Trước đây, tôi chơi game online chỉ là giải trí, khi càng lên level cao thì phải tự khẳng định mình ( nếu là thiếu gia thi nạp tài khoản cho game it nhất cũng 10 triệu tiền mặt để đổi lấy tiền ảo trong game để mua ngọc và trân thú ( pet ) chiến đấu ( pk ), gặp những đối thủ bỏ tiền nhiều hơn gấp 10 lần là cả 100 triệu vào tài khoản thì đâu phải ai cũng pk thắng được,thế mà chính vì tự khẳng định mình nên mới cào thẻ khủng như thế, rồi cũng chỉ là ảo và ảo, chưa hết phải cày game cho mau lên đẳng cấp ( level ) cần rất nhiều thời gian ngồi lì trên máy tính, nghĩa là bạn phải cách ly mọi người trong nhà và bạn bè,thậm chí ghiền đến mức độ bỏ người yêu, công việc, học hành, có vợ thì cũng chắc k cần để ý làm gì ..ai từng chơi chắc là biết. Tôi ghiên game-online 3 năm rồi.

Có 1 lần ghé Cội Chim cảnh, tôi thấy hay hay và nhìn nhận đây chính là món ăn tinh thần, mọi người công bằng như nhau, không phân biệt đẳng cấp giàu nghèo, bởi vì người có nhiều tiền chưa chác là có chim ngon và tốt bằng người nghèo biết chăm sóc và chọn chim, họ thảo luận trong sự tôn trọng và chỉ dẫn học hỏi nhau, lớn bé già trẻ đều hòa bình thân ái, từ đó chính tôi tìm Tiến Sĩ Google cho ra kết quả là học hỏi kinh nghiệm từ chính các bạn trên diễn đàn này.

Tôi xác định nuôi 1 con CT Bổi tính đến nay là được 8 ngày nhưng không may là con này im thin thít và cái mỏ dày là CT Đá thì phải? tôi cũng hơi buồn nhưng hôm sau tôi gọi đt cho người bán và tìm thêm 1 con khác theo lời khuyên diễn đàn nuôi vài con để chọn lọc ra, lần này may quá người bán mới về 10 con và tôi là người chọn lựa đầu tiên và chính con CT này làm tôi mê ly , xác nhận là đẹp vói đuôi dài mỏ mỏng, hay hót vì mới mang về ngày đầu tiên là đã thấy hót to rồi, giá mua nó chỉ có 100K. Quá rẽ so với nạp tài khoản game phải hok? mà lại yêu thích về tinh thần nếu so sanh Game-online thì tiết kiệm nhièu nhỉ, khác với game là tốn nhiều thời gian, tiền bac, danh vị. Tôi đã đóng cửa game online và không chơi, không nghĩ đến. Bây giờ lựa chọn chơi Chim CT Bổi

Xét rằng chơi chim cảnh là thú chơi tao nhã, thanh lịch và mọi người cùng hưởng chung và tinh thần thư thái. Nhất là chơi CT nghe hót thây mạnh mẽ, sắc lạnh như kiếm thì khả năng đẳng cấp của bạn nếu đạt được Đẳng Cấp = thời gian luyện Chim với sở thich do chính Bạn và mọi người cũng phải ngưỡng mộ giữa Chủ nuôi+ CT ( Bạn có nhiều tiền hay it tiền cũng như nhau ) có duyên gặp chim CT tốt.

Tôi đã cai nghiện Game-online chính bằng cách này và thấy hãnh diện nên chia sẽ chung với diễn đàn.
Còn các bạn vì sao ? thích nuôi chim CT hãy kể và chia sẽ nhé. Rất vui nhận được thông tin từ các bạn

Cảm ơn các bạn nhiều
Hoang Nam

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã cai nghiện được một thứ rất khó để bỏ, chúng ta cùng nhau dẫn dắt các bạn đang nghiện game vào chơi chim nhé.

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây cũng là một ý hay để các bạn nghiện game họa để cai game,có khi sau bài này lại có thêm bài nhờ nuôi chim mà cai nghiện được ma túy hoặc....Đúng là nuôi chim là nuôi trí,một cách giải trí thanh tao rèn luyện tính kiên trì nhẫn nại.....

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã cai nghiện được một thứ rất khó để bỏ, chúng ta cùng nhau dẫn dắt các bạn đang nghiện game vào chơi chim nhé.
Vâng, Chính bạn nhiều kinh nghiệm yêu thích chim cảnh dễ chia sẽ + dẫn dắt đó, mình cũng đọc nhiều bài của bạn. Thanks

---------- Post added at 12:58 AM ---------- Previous post was at 12:48 AM ----------

đây cũng là một ý hay để các bạn nghiện game họa để cai game,có khi sau bài này lại có thêm bài nhờ nuôi chim mà cai nghiện được ma túy hoặc....Đúng là nuôi chim là nuôi trí,một cách giải trí thanh tao rèn luyện tính kiên trì nhẫn nại.....
Chính xác, cai nghiện ma túy + thuoc lag là có khả năng xảy ra vì nuôi chim la nuôi trí, muốn thành công hoàn mỹ cũng phải học 1 chữ "Nhẫn" cái chữ này học hoài hok có thuộc bài. hjhjhj Thôi thì, nuôi chim CT để luyện chữ "Nhẫn"

Cần thăm dò nhiều
..........cảm nhận khác

Chào Mào Núi ĐLK

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng đã trong trường hợp giống như bạn. Giờ thì ko còn nữa. Hihi.
Bạn thì chơi CT, còn mình thì chơi CM.
Khi tham gia 1 thú vui giải trí lành mạnh nào đó mà vì nó chúng ta có thể gắn kết, chia sẻ và hòa đồng với nhau hơn thì đó chính là sinh vật cảnh nói chung và chim cảnh nói riêng. Tham gia vào đây thì ko còn sự phân biệt giàu nghèo, già trẻ, gái trai, hoàn toàn bình đẳng. Chỉ có người nhiều kinh nghiệm hơn, huấn luyện hay hơn, chăm sóc tốt hơn chia sẻ lại cho những người đi sau. Và từ đó, bản thân chúng ta sẽ tìm tòi, phấn đấu tốt hơn để mong bằng những tiền bối đi trước.
P/s chủ Topic: Chơi gì thì chơi, bỏ đc game là cả một sự giằng co khó khăn đầy thử thách. Nick game thì vẫn còn đó, nhưng chỉ là kỷ niệm, cố gắng đừng lục nó ra là đc rồi.

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Sai lầm lớn :)) nuôi chim cảnh tốn kém hơn game rất rất nhiều đó bạn àh. Nếu bạn ko tin, thử lên google search từ khóa "Inferboy" xem mình đã chinh chiến những game nào, và đã có top biết bao nhiêu game nhé, nhưng mình ko hề bỏ số tiền nhiều như bạn nghĩ đâu, 200-300k nạp cho giai đoạn đầu là ok rồi ^^

Mình chơi ở xóm thấy mấy ông nghiện ma túy chuyển wa chơi game, thế là bỏ hẵn ma túy đấy, nhưng khi đấy lại ghiền game và ngồi cả ngày.

Mình nghĩ nuôi chim cảnh cũng có thể bỏ được game, nhưng hiện tại mình vẫn nuôi chim và game.

Nếu bạn là người có thời gian rãnh cả ngày, thì mình nghĩ chỉ nuôi chim ko cũng nhàm chán lắm, chưa tính đâu có ai rãnh mà dợt với bạn thường xuyên như thế --> thêm game để thêm relax (với bạn là ng chưa đi làm)

Nếu bạn là người đã đi làm, ok chỉ nuôi chim cảnh, giao lưu buổi sáng tầm 2tiếng rồi đi làm, sau đó tối về nhà với vợ con, gia đình hạnh phúc, thì bây h ko còn thời gian để game nữa đâu.

P/s: cám ơn bạn vì kinh nghiệm chia sẽ tốt của bạn ^^ công nhận chơi chim đam mê lắm :( hixhix

Nếu bạn đã dám bỏ 10tr ra để nạp vào game, thì mình chỉ lo rằng khi chơi chim bạn thấy chim mình yếu, lại bỏ 5-7tr ra mua chim chơi ổn tí thì khi đó mất đi thú vui đấy.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn Hoangnamsg,
.
Chúc mừng bạn đã lấy lại cân bằng, đúng như bạn nói chơi game rất tốn thời gian và công sức bạn ạ. Như mình cũng chơi game nhưng game mình chọn là game kết thúc theo ván chứ không nuôi nhân vật game như những người khác ( tốn thời gian và tiền ). Chơi hết ván nghỉ nếu thấy vui làm thêm ván nữa. (gunbound). giải trí là chính bạn à.
Chơi cái gì cũng đừng nghiện quá kể cả chim, gia đình là trên hết,. Mình từng biết có người vay tiền để mua con chim vài chục triệu chơi 'cho bằng chị bằng em'trong khi gia đình họ đang túng thiếu. Bạn chọn chim bổi để nuôi dần là rất hay, bạn có thể pm hỏi thăm các thứ và mình sẽ tận tình giúp bạn nhé.
.
Chúc bạn luôn giữ vững tinh thần như khi viết những dòng tâm sự trên. chúc bạn luôn an lạc
.
Thân

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cảm nhận chơi Chim Chich Chòe Than khả năng cai nghiện Game-online???

Mình cũng đã trong trường hợp giống như bạn. Giờ thì ko còn nữa. Hihi.
Bạn thì chơi CT, còn mình thì chơi CM.
Khi tham gia 1 thú vui giải trí lành mạnh nào đó mà vì nó chúng ta có thể gắn kết, chia sẻ và hòa đồng với nhau hơn thì đó chính là sinh vật cảnh nói chung và chim cảnh nói riêng. Tham gia vào đây thì ko còn sự phân biệt giàu nghèo, già trẻ, gái trai, hoàn toàn bình đẳng. Chỉ có người nhiều kinh nghiệm hơn, huấn luyện hay hơn, chăm sóc tốt hơn chia sẻ lại cho những người đi sau. Và từ đó, bản thân chúng ta sẽ tìm tòi, phấn đấu tốt hơn để mong bằng những tiền bối đi trước.
P/s chủ Topic: Chơi gì thì chơi, bỏ đc game là cả một sự giằng co khó khăn đầy thử thách. Nick game thì vẫn còn đó, nhưng chỉ là kỷ niệm, cố gắng đừng lục nó ra là đc rồi.

Bác Khải 26 tuổi à , chắc bằng tuổi mình quá, bác chơi game gì thế, ngày xưa em chơi vltk từ hồi sơ khai bỏ cả học hành , sau này lại đến kiếm thế (hic nghe mà nản) nhưng em lại tự cai được chứ không như các bác ( chỉ riêng khoản "girl" thì cai hoài mà k bỏ được :) ) .
Sau này em lại tự đi tìm niền đam mê mới là Chào Mào ! Vui quá các bác nhỉ, vợ em nó bảo chơi chim thì bao nhieu tiền nó cũng cho còn chơi game thì nó dẹp - ấy thế mà nó không cho đồng nào em toàn phải kiếm cớ trích lương ra mua chim thôi :a24:.
bữa nào rảnh ghe xuống anh em bình thạnh coi chim cò thế nào nhe' >
Thân !

thachwinpack-Qngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn mong rẳng bạn hảy vững vàng hơn nữa và cố gắn thành công nhé. mng rằng các games thủ nào mà bỏ bê việc học mà có lỡ đọc đc bài này mà thứ tỉnh dừng hủy hại tương lai minh bởi nhưng games online

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
P/s: cám ơn bạn vì kinh nghiệm chia sẽ tốt của bạn ^^ công nhận chơi chim đam mê lắm :( hixhix

Nếu bạn đã dám bỏ 10tr ra để nạp vào game, thì mình chỉ lo rằng khi chơi chim bạn thấy chim mình yếu, lại bỏ 5-7tr ra mua chim chơi ổn tí thì khi đó mất đi thú vui đấy.
Vâng, cảm ơn bạn Inferboy cùng chia sẽ, và gop ý khi chơi chim mình yếu mà phóng sinh hay bỏ ra số tiền cao mua chim chơi ổn thì mất thú vui thật, rất chinh xác.. Cũng search trên google "inferbboy" cho ra kết quả 4,940 ( Pro )

Bởi điều đó nên chọn CT Bổi khi biết nó là chim rất khó thuần, những ai làm được mới là đẳng cấp..mình đón nhận ý kiến của bạn, giả sử như CT co bệnh gì hay có tật gì cung cố gắng nuôi và chăm sóc nó...:a14:

bachlong82

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mứng bạn đã bỏ đc game. Mình cũng chơi võ lâm 3 năm trời tốn bao thời gian tiền bạc và cũng mới bỏ đc hơn 1 năm và bây giờ lại đang nghiền chim nữa rồi. Tiền chim tiền lồng tiền cóng, cám, sâu, dế , châu chấu. 1 tháng tiền thức ăn của mấy em nó rơi vào khoảng gần 500k bao gồm cả tiền nguyên vật liệu làm gần 2 kg cám cho các em nó. Nhưng tiền bỏ ra vào vụ này còn thiết thực còn nhìn thấy đc. Chứ game thì càng ngày càng mất giá đầu tư thì nhiều mà lúc bán thì rẻ mạc quá. Chúc bác chăm chim tốt để lại nghiền nó như game nhá:a33:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
truoc đây mình cũng nghiện game lắm á. rồi thấy vừa tốn tiền vừa hại sức khỏe thế là chuyển sang nuôi chim cảnh thấy vui khỏe gặp gỡ các anh em cùng sở thích nuôi chim rất hay. rất bổ ích các bạn a!
giờ thì mình bỏ hẳn không chơi game nữa. chỉ chơi chim và làm việc. hjhj

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thì chưa bao giờ nghiện game cả. chỉ chơi với mục đích giải trí thôi. còn nuôi chim cảnh, gà đá, gà tre thì nó đã ngấm vào máu rồi

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Vâng, cảm ơn bạn Inferboy cùng chia sẽ, và gop ý khi chơi chim mình yếu mà phóng sinh hay bỏ ra số tiền cao mua chim chơi ổn thì mất thú vui thật, rất chinh xác.. Cũng search trên google "inferbboy" cho ra kết quả 4,940 ( Pro )

Bởi điều đó nên chọn CT Bổi khi biết nó là chim rất khó thuần, những ai làm được mới là đẳng cấp..mình đón nhận ý kiến của bạn, giả sử như CT co bệnh gì hay có tật gì cung cố gắng nuôi và chăm sóc nó...:a14:

Đúng rồi, nghe nói chòe mà chơi bổi khó thuần lắm đó, hehe chúc bạn mau sớm có được niềm vui và thành tích nhé ! Hãy cố gắng vào.

P/s: Hihi cám ơn bạn đã tin tưởng và đã search, thật ra mình cũng ko pro gì lắm đâu, nhưng nhìn nhận lại có nhiều game mình "hardcore" lắm kìa, như cái Kiếm Thế từ ngày 9/9/2009 nó Open Beta, cũng kể từ lúc đó máy mình chưa biết tắt là gì trừ những lần bảo trì update version mà thôi đấy.

Bh mình lại ghiền Chào Mào rồi, biết làm cách nào để giải thoát đây kekeke

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn diễn đàn cho mình chia sẽ về điều này rất thực tế và nên khuyến khich việc nuôi chim cảnh nhất là CT bổi vì nó khó nuôi và phải siêng năng chăm sóc cũng như học tính cách kiên nhẫn, Sau đó sẽ nhận những thành quả mình gặt hái.

Trước đây, tôi chơi game online chỉ là giải trí, khi càng lên level cao thì phải tự khẳng định mình ( nếu là thiếu gia thi nạp tài khoản cho game it nhất cũng 10 triệu tiền mặt để đổi lấy tiền ảo trong game để mua ngọc và trân thú ( pet ) chiến đấu ( pk ), gặp những đối thủ bỏ tiền nhiều hơn gấp 10 lần là cả 100 triệu vào tài khoản thì đâu phải ai cũng pk thắng được,thế mà chính vì tự khẳng định mình nên mới cào thẻ khủng như thế, rồi cũng chỉ là ảo và ảo, chưa hết phải cày game cho mau lên đẳng cấp ( level ) cần rất nhiều thời gian ngồi lì trên máy tính, nghĩa là bạn phải cách ly mọi người trong nhà và bạn bè,thậm chí ghiền đến mức độ bỏ người yêu, công việc, học hành, có vợ thì cũng chắc k cần để ý làm gì ..ai từng chơi chắc là biết. Tôi ghiên game-online 3 năm rồi.

Có 1 lần ghé Cội Chim cảnh, tôi thấy hay hay và nhìn nhận đây chính là món ăn tinh thần, mọi người công bằng như nhau, không phân biệt đẳng cấp giàu nghèo, bởi vì người có nhiều tiền chưa chác là có chim ngon và tốt bằng người nghèo biết chăm sóc và chọn chim, họ thảo luận trong sự tôn trọng và chỉ dẫn học hỏi nhau, lớn bé già trẻ đều hòa bình thân ái, từ đó chính tôi tìm Tiến Sĩ Google cho ra kết quả là học hỏi kinh nghiệm từ chính các bạn trên diễn đàn này.

Tôi xác định nuôi 1 con CT Bổi tính đến nay là được 8 ngày nhưng không may là con này im thin thít và cái mỏ dày là CT Đá thì phải? tôi cũng hơi buồn nhưng hôm sau tôi gọi đt cho người bán và tìm thêm 1 con khác theo lời khuyên diễn đàn nuôi vài con để chọn lọc ra, lần này may quá người bán mới về 10 con và tôi là người chọn lựa đầu tiên và chính con CT này làm tôi mê ly , xác nhận là đẹp vói đuôi dài mỏ mỏng, hay hót vì mới mang về ngày đầu tiên là đã thấy hót to rồi, giá mua nó chỉ có 100K. Quá rẽ so với nạp tài khoản game phải hok? mà lại yêu thích về tinh thần nếu so sanh Game-online thì tiết kiệm nhièu nhỉ, khác với game là tốn nhiều thời gian, tiền bac, danh vị. Tôi đã đóng cửa game online và không chơi, không nghĩ đến. Bây giờ lựa chọn chơi Chim CT Bổi

Xét rằng chơi chim cảnh là thú chơi tao nhã, thanh lịch và mọi người cùng hưởng chung và tinh thần thư thái. Nhất là chơi CT nghe hót thây mạnh mẽ, sắc lạnh như kiếm thì khả năng đẳng cấp của bạn nếu đạt được Đẳng Cấp = thời gian luyện Chim với sở thich do chính Bạn và mọi người cũng phải ngưỡng mộ giữa Chủ nuôi+ CT ( Bạn có nhiều tiền hay it tiền cũng như nhau ) có duyên gặp chim CT tốt.

Tôi đã cai nghiện Game-online chính bằng cách này và thấy hãnh diện nên chia sẽ chung với diễn đàn.
Còn các bạn vì sao ? thích nuôi chim CT hãy kể và chia sẽ nhé. Rất vui nhận được thông tin từ các bạn

Cảm ơn các bạn nhiều
Hoang Nam

Chúc mừng bạn đã thành công với chính mình, và tìm được thú đam mê tao nhả nhưng củng ko kém phần công phu, và tiền bạc, nhưng bù lại nó mang đến cho cuộc sống niềm vui, kiến thức, và những hạnh phúc mà ko thể so sánh bằng tiền ....
Mình chơi chim đã quá lâu, và chơi game online củng lâu từ khi mới có game online lần đầu ở vn, nhưng mình xác định mọi thứ trong game chỉ là ảo chỉ có tiền bạc mới là thực , nên chơi chỉ để giải trí thôi, và qua game mình củng quen nhiều bạn bè, nên mình ko có tồn nhiều tiền cho nó, và bây giờ củng vậy mình ko ngày nào ko chỏi game khi rảnh rổi, mình chỉ chơi để giải trí thôi nên ko có chọn những loại game cày cuốc level vừa mất time và $ ihihi

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giải trí game hay thú vui chim cảnh nào cũng tốn kém, xem ra nuoi chim cảnh cũng phải chăm sóc chim như em bé vậy, hok biết lúc nào nó bệnh, thậm chí quản lý hok nổi thời gian dành cho nó hoàn toàn là thấy khác liền ah..trái gió trở trời thì hok biết noi sao ? cho nên dành thì giờ và sức khỏe của mình cho thú vui chim cảnh cũng thú vị và luyện trí, nhẫn..:a15: đừng vội vàng kết luận chi nữa :a22: nhức đầu lắm ah'...chơi thì nên chọn 1 mà chơi..hao phi sức khỏe...tìm cái đẹp, cái hay để thư giãn và giãm stress chứ..

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Hihi, nuôi chim cảnh mà chỉ cần sáng có thời gian tắm nắng, tắm nước rồi treo mấy em trong nhà, nó hót banh nhà luôn đó :D

lenga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình nuôi than hót nên thứ nhất là mình thích giọng chòe than.thứ 2 là mầu sắc của nó.đẹp dịu dàng nhưng k chói lóa!

mychki

Thành viên mới
SVC$
0
Đúng là chơi chim khiến cho con người ta đam mê và từ bỏ được những thứ tưởng như không thể .
Chúc mừng bạn và cảm ơn bài viết của bạn .

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng chủ Topic đã bỏ được game OL,nhưng cẩn thận,kẻo bỏ được 1 thời gian rồi lại ghiền lại thì cũng như ko.Cho nên phải có quyết tâm cao độ,vì game OL nó cũng như ma túy mà.
Trước mình cũng có chơi game OL,nhưng giờ chán rồi,ko chơi nữa,giờ chỉ có mỗi niềm đam mê Chòe Lửa thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom