Guest viewing is limited

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chích chòe than bị ho

bạn ra tiệm bán cám cho gia xúc, nói bán 1 gói thuốc cho gà bị hắt xì hơi. Hôm bửa con cưỡng nhà mình cũng bị vậy mua thuốc này về pha với nước hoặc trộn vào thức ăn vài hôm nó hết àh.

giá mình mua là 9k/gói mai rảnh mình kiếm cái bao chụp hình up bạn xem:a44:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

Cảm ơn bạn nhé! mai ra tiệm thuốc hỏi thử xem. mà ở thành phố ko thấy chổ bán thuốc cho gia súc, nó ho rung toàn thần luônm tội nó quá, đang tính mua toubriup siro của bạn gì trên diễn đàn nói, mai đi mua gấp xem

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

Chào các ae! tinh hình là con than của mình nó đã hết ho, vì thế mình lên để trình bày cách chữa trị, để sau này ae ai có trường hợp tương tự thì chữa trị, để khỏi phải 1 tài năng. cách chữa trị thì mình cũng đọc trên diễn đàn rồi tổng hợp để điều thị. lúc đầu mình ra tiệm thú y nói bán thuốc ho cho chim, uống nhưng chỉ đỡ sơ. sau đó mình sợ e dó die quá nên dùng siro ho trẻ em hiệu là pectol. nếu chim cứ bắt ra bắt vô thì làm e nó nhát, vì thế anh e mua ống chích. rồi sau đó tim thuốc zô cào cào non, (cào cào chim vừa ăn không phải mổ) tim liều lượng là một giọt rồi bỏ zô cho e nó ăn, ngày ba lần sáng trưa chiều tối, đồng thời bồi bổ cho em nó. dế cào cào non và trứng kiến. để tạo sức đề kháng. mình cũng nhỏ 3,4 giọt dầu gió theo MTchip đã chỉ rồi trùm lồng lại, 2 ngày chim đã khỏi, chút kinh nghiệm để ae khỏi phải mất những nhân tài quý giá

nhuttan29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
than hót xong bị ho

Chú than của mình được 5 mùa rồi hót củng tương đối. sau mấy hôm nay chú hót căng lên là chú hay bị khẹt khẹt trong rất tội. minh không biết làm cách nào . mong anh em trong diễn đàng có thể dúp mình vơi.:a36:

sao không ai chi giáo hết vậy. :a25: chỉ giùm mình với.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: than hót sông bị ho

Chú than của mình được 5 mùa rồi hót củng tương đối. sau máy hôm nay chu hót căng lên là chú hay bị khệt khệt trong rất tội. minh không biết làm cách nào . mông anh em trong diễn đàng có thể dúp mình vơi.:a36::a36:
Những gì bạn miêu tả giống như ca sỹ đang lên cao độ thì bị tụt hơi ấy nhỉ :a01:. Bạn bắt em nó ra kiểm tra xem trong miệng có di vật không, với những thông tin trên của bạn thật khó trả lời chính xác chú Than bị làm sao. Bạn theo dõi xem em nó có dấu hiệu bị bệnh đường hô hấp không (chảy nước mắt, nước mũi, hay vảy vảy mỏ, thở hắt ra...). Thân!

nhuttan29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: than hót sông bị ho

Những gì bạn miêu tả giống như ca sỹ đang lên cao độ thì bị tụt hơi ấy nhỉ :a01:. Bạn bắt em nó ra kiểm tra xem trong miệng có di vật không, với những thông tin trên của bạn thật khó trả lời chính xác chú Than bị làm sao. Bạn theo dõi xem em nó có dấu hiệu bị bệnh đường hô hấp không (chảy nước mắt, nước mũi, hay vảy vảy mỏ, thở hắt ra...). Thân!

chắc than của mình bị đường hô hấp rồi. no không co chảy nước mũi, chảy nước mắt . nó gióng như bị mắt cổ thứ gì đó nhưng mà nó bị cả tuần nay gồi.

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
Ðề: than hót xong bị ho

nếu chim bạn bị ho thì bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc ho dạng siro dành cho trẻ sơ sinh về nhỏ vào cóng nước tư2-3 giọt, trong thời gian này bạn nên cho chim ăn cám thôi. vài ngày sẽ hết thôi bạn.thân

nhuttan29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: than hót xong bị ho

nếu chim bạn bị ho thì bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc ho dạng siro dành cho trẻ sơ sinh về nhỏ vào cóng nước tư2-3 giọt, trong thời gian này bạn nên cho chim ăn cám thôi. vài ngày sẽ hết thôi bạn.thân

cảm ơn các bạn nha chim của mình khẻo rồi.:a15: và hót rất dử.

thuanem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con than nhà em bị ho hoài mấy anh ơi

Con than nhà em bị ho quoài mấy anh ơi ,nhấ là lúc hót , em nó hót 1-2 cái là bị khẹc khẹc, bắt đưa sát tai nghe thở hơi khò khè nửa.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Giúp em nhanh bác sĩ oi!!!!

vấn đề này mình đã gặp rồi. lúc đó bắt con Than chuyền từ quảng nam zô. trở trời hay sao. nó ho rung cả người luôn. lúc đó cũng lo lắng, ra tiệm thú y mua thuốc ho nhưng cho uống ko bớt, sau đó ra mua siro trẻ e. về bắt nó ra nhỏ lên mép miệng nó. 1 giọt. nhưng sau lần đó thấy bắt ra nó nó nhát quá, nghĩ ra sáng kiếm mới. đi mua cái ống tiêm. về hút siro rồi tiêm zô cào cào non. liều lượng 1 gọt, cho ăn ngày 2 lần. đồng thời trùm lồng. dưới bố nhỏ vài giọt dầu gió, 3 ngày đã hết. giờ nó đang trong quá trình thay lông. bạn thử xem
thân mến

johnynhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
than em bị ho ai giúp dùm em với

Em mới mua được một con than con,mà nó ho quá trời,em k biết làm sao trị cho nó đây e lo quá,sợ nó chết,mong ae trên dđ giúp đỡ e cám ơn nhìu!

johnynhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
than em bị ho ai giúp dùm em với

Em mới mua một con than con,nó bị ho quá,e k biết làm sao,mong ae trên dđ giúp đỡ,em cám ơn!

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giọng than kêu khè khè như có đờm ở cổ họng

mình có chú chòe than bổi đã nuôi đc. 3 tháng nay nhưng từ lúc bắt về mình thấy giọng nó kêu khè khè nhỏ lắm ko = con chòe mái ở nhà như thế có phải là bị hỏng giọng ko vậy

sesee

Thành viên mới
SVC$
0
cách trị ho (sặc) chòe than

Em là thành viên mới xin gởi lời chúc sức khõe các bác . Các bác cho em hỏi cách trị bệnh ho sặc của ct , em có 1 em than nay đã được 4 mùa ,2 mùa đầu kg có bịch gì tới mùa thừ 3 thì có triệu chứng ho sặc mỗi khi cất tiêng hót , tới mùa thứ 4 bệnh càng nặng đã cho uống nhiều loại thuốc đặc trị về hô hấp nhưng kg hết . Xin hỏi các bác nào biếc cách trị chỉ hộ dùm em

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: cách trị ho (sặc) chòe than

Chào bạn,
.
Nếu không cho uống thuốc gì thì một thời gian chim cũng sẽ tự khỏi. Bạn chỉ cần không cho đấu , trùm và cách ly đồng loại, càng hót kéo giọng càng bị sặc. Chim sặc rất khó trị và phải kiên trì bạn nhé. Mua chai siro ho loại dành cho baby.
.
Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

huuloc1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: than em bị ho ai giúp dùm em với

mình củng giống bạn đây,hic,ko ai giúp cả rồi.......................

nhok_tap_choi_ckim

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Than bị khò khè, hepl?

tkan cua em cug bj nku vay nkug em ngki no bj hen tki dung hon cku ko pkai nku may anh kia noi .
tot nhat la cko em no uong tkuoc hen . neu ko se dje do
Than của em cũng bị như vậy nhưng em nghĩ nó bị hen thì đúng hơn chứ không phải bị như anh kia nói.Tốt nhất là cho em nó uống thuốc hen,nếu không sẽ bị chết đó!
BQT:nhắc nhở bạn viết bài đúng dấu và có dấu tiếng việt,lần này sửa hộ lần sau sẽ xóa thẳng,thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Than bị khò khè, hepl?

lấy cào cào non nhúng vào siro ho trẻ em cho nó ăn thử xem sao? ngày cho ăn 3 lần, liều lượng mỗi lần 1 giọt. bổ sung mồi tươi và vitamin bcomplex cho nó nhé

thân
Thư

thoan22

Thành viên mới
SVC$
0
E đã xem hết các mục của topic bệnh đường hô hấp cho chòe than của các bác nhưng không có than nào bệnh giống của e trong này.
E nhờ các cao thủ các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ e mới.
Chú than đuổi của e mới mua lại được 1 tháng,chú đã được 1 tuổi, giờ chú ta mắc bệnh vảy mỏ
, e không rõ là chú bị bệnh từ bao giờ.
e đã cho uống thuốc trị hen,vảy mỏ cho gà đến giờ là 4 ngày nhưng không thấy đỡ.

Chú ta đẹp và rất hay hót ,E rất kì vọng về chú này .E rất mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ e .E xin cảm ơn .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom