Guest viewing is limited

Mr Love

Thành viên mới
SVC$
0

Máy bác xem thử con này trống hay mái giùm em với ! thanks !

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Trống hay Mái ??

Con này là con trống rồi, lông trổ đen hết. Em này nhìn có tương lai lắm đó. Bạn chộp ảnh ngoài tự nhiên hay nuôi thả vậy?

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc mừng pro có chú chim đẹp:a15: ! Trống rùi đó bạn.

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim con đẹp wá bạn àhh
chắc là trống rùi

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

biết được trống mái nhìn từ ảnh thì chết liền,nếu bạn nuôi thì lớn nghe nó hót mới biết rõ trống mái.còn nhìn mà đoán mò thì mình đoán con này là chim mái vì màu hơi nhạt,ko bóng:a43::a43:,có gì ko phải thứ lỗi nhé

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0

biết được trống mái nhìn từ ảnh thì chết liền,nếu bạn nuôi thì lớn nghe nó hót mới biết rõ trống mái.còn nhìn mà đoán mò thì mình đoán con này là chim mái vì màu hơi nhạt,ko bóng:a43::a43:,có gì ko phải thứ lỗi nhé

Nhìn ảnh là chết liền :a01: nhưng con này là trống, màu lông ức vàng sậm. Chòe than mái vẫn hót thậm chí có con hót y như trống. Bởi vậy, trổ lông báo ở ngực thì chắc là trống rồi.

tamvubt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Trống 99,99% đấy Bạn ạ.(0,01% còn lại là sợ ảnh không phản ảnh chính xác).

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0

con này trống rồi 99% luôn đấy
ảnh này chắc bác up ở đâu về đấy chứ

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0

con này thì chắc chắn là chim đực rồi.còn tướng tá thì ảnh chụp chưa chắc có thể nhìn được hết các góc cạnh của chim.cho nên mình chỉ tham gia về những gì mình nhìn thấy.về mỏ chim hơi dày lại ngắn mỏ,lớn nên hót không siêng,ăn hay vãi.đầu không bằng(đầu xà)nên chim không nhanh và dữ,mắt không xếch,chân móng thì chim non nên mình không có nhận xét gì.xét về tổng thể con chim này bình thường,chưa có gì gọi là đặc biệt hết.đây là ý kiến của cá nhân mình thôi.có thể nhìn qua ảnh chưa lột tả được hết nên có thể nhận xét của mình chưa chuẩn lắm.vậy bạn hãy thông cảm nhé,bạn thử tham khảo thêm ý kiến ae trên diễn đàn nhé.chúc vui vẻ,hẹn gặp lại.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Con này chưa đổ lông báo đâu, mình cũng có 1 em y chang vậy. màu lông ở ngực đen có vện giống như chim đang đổ lông báo nhưng ko phải. nhưng là trống 100%. rồi.

hotboy_gallant

Thành viên mới
SVC$
0
các bác xem giùm con CT này giùm cháu

[/IMG]

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

[/IMG] đây cháu thêm một ảnh em nó nữa . nhờ các bác xum dùm cháu

tamvubt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: các bác xem dum' con CT này dùm cháu

:a36:Nếu mình không nhằm thì con này đang thay lông,lông ức đã ra gần hết,nếu đúng vậy thì 99% là mái rùi.Sở dĩ mình nói 99% vì còn vài chi tiết khác có vẽ giống chim trống một chút,nhìn hình mà đoán thì không thể chắc chắn được,bạn kiên nhẫn chờ thêm chừng 1 tháng nữa là biết thôi mà.Hy vong là mình nhằm.Thân.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

[/IMG]

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

Đầu,lông ức,lông cánh củng không đen lắm bạn mua ah sao chim xấu qua mà bạn mua vậy nhưng nêu lỡ rồi thi ráng nuôi đi bỏ tội nhiều khi chim mái củng có con tốt hơn cả trống đấy

hotboy_gallant

Thành viên mới
SVC$
0

:a09: vậy là cháu bị lừa rùi. nhưng kô sao cho em nó làm cảnh. vài bữa cahus kím e khác nuôi lại

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 03:11 PM ----------

mà các bác cho cháu hỏi khi chim CT đang thay lông thì lông nó xù len vậy ha~ các bác? cháu mơi s nui nên kô biết nhiều. với lại cháu đang đi hoc nên kô có điều kiện chăm sóc nhiếu nên kinh nghiệm của cháu ít lắm

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0

em này khả năng chim tơ lại đang thay lông, bác đã lấy e về rồi thì đừng buồn vì những lời nhận xét , cứ chăm e nó cho chu đáo, biết đâu ít tháng sau lại là điều bất ngờ đối với bác.. hy vọng bác có duyên vs e này !

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim thay lông củng thường xù lông vì lông chưa nọc đầy đủ chim thường xù lông để ấm cơ thể,nếu bạn củng là học sinh như mình thì nên cố gắng tập vào cám cho nó vì vào cám rất tiện cho việc chăm sóc vì nếu bận thì cứ cho cám vào cho nó ăn nếu muốn bổ sung thức ăn tươi thì chủ nhật chị khó đi mua rồi để cho ăn vài sau đó lại ăn cám cứ như vậy một tuần chú chim bạn củng khá đầy đủ chất đấy :a12:.Một việc nữa là bạn nên tắm cho chim thường xuyên nếu rảnh thì mỗi ngày mỗi tắm còn ko ít nhất thì 2 lần 1 tuần chim của bạn lông đang thay dễ bị sâu,còi lông lắm không tắm sẽ xấu chim.

bachlong82

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn. Theo mình con này của bạn 100 % la trống rồi.Cứ yên tâm đi
chỗ lông trên mỏ nó đen thế kia cơ mà. Thực ra bạn ở trên nhìn lầm thôi đây ko phải chim thay lông xong rồi mà mầu lông này vẫn là của chim chuyền lên đến lúc dã lông cũ để lên lông mới thôi.Mình có thể khẳng định 100 % là trống bạn chỉ cần chăm mồi tươi cào cào với dế tốt khoảng hơn 1 tháng nữa em nó sẽ trổ nhiều lông đen hơn.Yên tâm đi bạn .Ráng chăm em nó tốt vào nhé:a44:

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

[/IMG]

Con này la đực rồi cố gắng chăm tốt nhé . Chúc Bạn có chú chim đẹp !!!!!:a20::a20::a20::a20::a20::a20::a20:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

con này trống rồi đó em! e cứ yên tâm mà chăm sóc cho tốt! e cho vào cám cho nó cho dễ nuối cho ăn cào cào ngày 3 bữa cho nhanh thay lông! tắm nắng tắm nước đầy đủ. nhớ trước khi tắm nắng nên treo chim trong bóng râm trước 5,7 phút cho đồng tử chim thích nghi với ánh nắng ko hư mắt nó! tốt nhất nên tắm trước 10 giờ! về tổng quan con này thì e chụp chưa nhìn tổng thể đc! mỏ hơi dày và ngắn nếu móng chân là móng mèo nữa thì nuôi chim đá ok! mắt nó hơi lồi! nên chim hơi lâu dạn. e nuôi lên lông đầy đủ sẽ đẹp thôi!

datviettri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mái rõ rồi còn gì. ko còn gì để bàn mình k chắc luân bạn nhìn cả mặt em nó nữa kìa xám xịt như lông chuôt thay lông cũn ko hết đựoc nếu có gì sai chủ thớt bỏ qua nhé theo mình là mái
cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom