Guest viewing is limited

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
nói chung bi h ốp thì làm sao cho cả 2 ko nhảy là dc. trùm lồng cả 2 chỉ chừa cửa lồng rồi ốp sát vô cho thấy mặt nhau. nếu mái thuần thì dễ. mái bổi thì chưa thử bao h nhưng bạn cứ làm thử xem sao. dấu hiệu thành 1 cặp là để gần nhau con mái và con trống cứ rít rít rồi nhổng đuôi lên đầu cuối xuống lông xù ra. chúng cứ làm như vậy liên hồi là đã chịu nhau rồi đó. cao cấp hơn là cả 2 cùng búng cánh.

junsochun

Thành viên mới
SVC$
0
nói chung bi h ốp thì làm sao cho cả 2 ko nhảy là dc. trùm lồng cả 2 chỉ chừa cửa lồng rồi ốp sát vô cho thấy mặt nhau. nếu mái thuần thì dễ. mái bổi thì chưa thử bao h nhưng bạn cứ làm thử xem sao. dấu hiệu thành 1 cặp là để gần nhau con mái và con trống cứ rít rít rồi nhổng đuôi lên đầu cuối xuống lông xù ra. chúng cứ làm như vậy liên hồi là đã chịu nhau rồi đó. cao cấp hơn là cả 2 cùng búng cánh.

Cảm ơn bạn nhé ! mình cũng đã nghe con trống rít rùi nhưng cả 2 con đều là mộc mình không dám bung áo lồng nên chưa nhìn đc thái độ của 2 con .

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
kêu rứt rứt thì chắc chắn phải rồi. đừng bung áo làm gì. 2 "đứa" nó làm gì cứ kệ. tới khi thuần hãy xem bạn nhé. nếu ốp thì nên ốp sáng. trưa tách ra độ 15' nếu thấy trống hót thì cứ để vậy tới chiều. nếu ko hót thì cứ ốp mái tiếp. 1 lời khuyên cho bạn là nên thuần 2 con riêng. vì cách ốp mái chỉ dành member có mái thuần ko nhảy. nếu bạn trùm + ốp riết như vậy thì chim sẽ ít thấy mặt chủ, sẽ lâu thuần đó bạn. trên diễn đàn có rất nhìu cách thuần. mình vẫn xài cách của bác Bìnhls hiệu quả cao.

tranhoanganh95

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn đặt lồng con hai con ở gần nhau để chỗ nào ít người qua lại thì càng tốt. Nếu thấy em mi mái nhẩy lên thành lồng thì là 2 con đã hợp nhau rồi đó.:a44::a44::a44::a44:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn đặt lồng con hai con ở gần nhau để chỗ nào ít người qua lại thì càng tốt. Nếu thấy em mi mái nhẩy lên thành lồng thì là 2 con đã hợp nhau rồi đó.:a44::a44::a44::a44:
Trường hợp như bạn nêu rất khó xảy ra với tình trạng mái mộc mới mua về, cho dù là mái non rừng. Với một số mái dữ, khi gặp trống lạ cũng nhày lên thành lồng dí trống, trống yếu xù đầu luôn đó.

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình mới mua 1 em mi mái về kèm em mi mộc ở nhà mình. mới đầu kè vào em mộc làm kinh lắm kêu rét rét đập cánh nhè nhẹ kêu um sùm tiếng như vịt kêu vậy chứ ko hót hình như là cạt cạt cạp cạp gì đó kêu một hồi khoảng 30' thì ko thấy em nó kêu nữa .em mới tách chim mái ra treo chổ khác em nó lại kêu cạt cạt cạp cạp một hồi rồi cũng im lung chẳng thấy hót hét gì hết.Không biết có phải mình ốp mái sai cách rồi ko? em mi mộc này già rừng lắm chân nổi vẩy mắt màu xanh tướng chim thon chân cao từ lúc bắt về đến nay đã được 1 tháng nhưng chưa nghe được giọng hót oanh vàng của em nó. Àh lúc mình bắt em nó về nó bị đau 1 chân cà nhắc mình dưỡng đến bửa nay em nó đã đứng được 2 chân trở lại. mình ko có thời gian nên ko cho nó ăn cào cào châu chấu được chỉ cám ba vi trộn mật ong và trứng thôi.

mong được chỉ sớm tại em đang ngồi ngoài net. lấy tiền đóng net mua em mái nên bị thằng nhà mạng *** cha nó line net rồi huhu!

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ốp mái thì mình nghỉ là ghép cặp cho chim và mới nuôi nên không hiểu rỏ lắm . Mình nuôi 1 cặp trong aviary cho đẻ nhưng không thấy đẻ nên nay tách ra nuôi hót , mang em mái vào nhà trước 1 tuần thấy em trống hót lại rồi bắt tiếp em trống vào nhà luôn . Ban đầu mình trùm em trống 3 ngày mang em mái tới nó kêu và rung cánh , khi tách mái ra thì có hót chút it nhưng thấy mình vẫn nhảy , sáng nay thay cho nó cái cầu mới sẵn đó bung áo lồng luôn và mang em mái tới sát nhau , huýt gió vài tiếng nó hót sung lắm và dạn hơn nhiều thấy mình nó vẫn hót như chim thuộc vậy , hình như khi mình huýt gió nó tưởng có tình địch hay sao đó nên hót lại liền có lúc hót sung nửa , mình chia sẽ vậy chắc bạn hiểu cách ốp .......
Cái quan trọng là thời gian khá lâu để chúng yếu nhau đã thì mới có hiệu quả , việc bung áo lồng bạn thử bung thử xem sao nếu nó không nhảy lắm thì để dậy sẽ nhanh dạn hơn còn nhát quá thì trùm lại không sao , lần trước cặp mi bổi mình nuôi trong lồng ốp nó chiệu liền nhanh lắm , kè vào rung cánh kêu liền và sau đó khi mái kêu nó sẽ hót , nếu tách mái mà chưa hót thì cứ kè lồng sat nhau đến khi nào hót thì ok ....:a01:

dinhminhquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Họa mi ốp mái không phản ứng gì?

Mình cũng vưa mua dươc một con,mình dang thư cach dó bạn ah ôp cho nó ngủ vơi nhau cả đêm,sáng dậy mình mở áo lông của em mái ra ốp thêm một tiếng nưa thì thấy hót ngay ban ah.nhưng chưa hăng lắm

thaocoi

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình ốp mái 1 ngày khoảng 1 tiếng rồi tách ra xa không nhìn thấy mặt nhau chỉ để em trống nghe thấy tiếng em mái kêu thôi.còn chim của bạn là chim mộc thì nên phủ áo lồng để hở 1/3 lồng thôi,chim hoa mi là chim nhớ mặt chủ nên không nhất thiết phải treo nơi đông người có khi lại phản tác dụng.bạn nên chịu khó tắm cho chim và xách chim chuyển từ chỗ này sang chỗ khác.1 ngày chuyển chỗ cho nó 5-6 lần thì sẽ mau dạn hơn.

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay em đọc được bài dùng mi mái ốp chống để chim hot nhiều hơn và căng hơn nhưng em chưa hiểu nhiều lắm vì em mới chuyển sang chơi mi chưa được 1 tháng nên em mạo muội hỏi các bác và giúp em vụ ốp mái này nhé.

em mới được 1 người bạn cho 1 em mi khoảng 3 năm lồng gì đó, em nó khá thuần về nhà 1 ngày đầu em nó không hót gì cả ngày thứ 2 hót 1 it ngày thư 3 hót đước 10 phút hình như em nó bị mất lửa thì phải hay chim chưa căng, hay vẫn chưa quen nhà mới và chủ mới. em đang định mua 1 em mái về để em nó hót nhiều và căng lên nhưng chưa biết cách ốp sao cho hiệu quả. mong các bác chỉ bảo tận tình. cách ốp chim mái nhé

pheomeo87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hỏi cách ốp mái cho HM

thân chào các bạn.mình muốn hỏi cách ốp mái cho HM.hiện tại nhà mình có 2 em mi trống và 1 em mi mái.1 trống thì thuần rồi và hót rất xung.1 em thi Mộc mình vừa tậu dc đang còn nhẩy tung lồng.còn em mi mái thì cũng Mộc.mình ko biết ốp mái thế nào cho đúng.mình tách cả 3 em đó ra ko cho nhin thấy nhau.sáng_chưa_chiều minh cho em trống Mộc và em mái Mộc gặp nhău 30p rồi tách ra.khi em trống thuần của mình hót thì em mái toe,và em trông Mộc kia im re,thỉnh thoảng hót tí lấy lệ.minh đã để em trống thuần tách hẳn ra xa rồi.có ai biết cách ốp mái hay và cùng đặc điểm với 3 chú chim của mình thì cho mình xin ý kiến nha

chuthienhuu

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu như bạn có chú thuần hót nhiều thì em mới mua về sẽ không dám hót đâu vì bị chim thuần đè rồi. Cho dù có kè mái cũng không hữu dụng nhiều đâu. và cũng không nên kè mái nhiều. Nếu bạn muốn em mộc(bổi) mới đem về hót thì nên để cách xa em thuần ra và em mái thì để xa vừa đủ cho em nó nghe mái xùy như thế sẽ tốt hơn. Khi nào em mộc(bổi) căng lửa thì mới để gần em thuần được.Em mộc bạn nên che lồng lại và để dưỡng hai ngày lại đi cho ăn thêm cào cào và thức ăn tươi nhưng quan trọng là tập ăn cám chứ không thì khó nuôi lắm.Sau hai ngày thì bạn mở áo lồng ra hé tí để em nó thấy người nhưng đừng gần người quá chim sẽ nhảy mà suy chim. Từ từ rồi để hạ thấp xuông, và mở thêm áo lồng hé lớn hơn tí và để chổ có người qua lại để em nó dạng dần. Nhưng cũng có mấy chú cho dù tập hoài nhưng chỉ không tung đầu thôi chứ gặp người vẫn nhảy. thân mến

ngotiendung_bn

Thành viên mới
SVC$
0
Mình thường ốp mái ngày 1 đến 2 tiếng buổi trưa và từ tối đến sáng ngu dậy là tách ra mình thấy em trống của mình hót cả ngày
ddeens trưa đưa mái vào là búng cánh ngoáy đuôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom