Guest viewing is limited

jimmydangnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Sơn ca bổi 3 thang tuổi lồng, nhờ các bác cho ý kiến nhé

sao bạn lại nuôi sơn ca với choè than.mấy em tơ này học giọng kinh lắm.nhà minh có 6 em bữa nay vô mùa hót cả ngày nghe diếc tai:a18:

chulunhugo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Sơn ca bổi 3 thang tuổi lồng, nhờ các bác cho ý kiến nhé

anh Linh ơi! Nhìn mấy em này mê quá đi! ANh mua chim bổi ở đâu vậy? Chỉ em mua với!
Em đang tìm mau vài em nuôi!
Cam3 ơn anh!

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sơn ca 3 mùa thăng hót

Chú chim này mình nuôi từ bổi lên đẫ được 3 mùa hót múa và khi căng lửa thăng hót

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sơn ca Quảng Ngãi đây

Đây là chú sơn ca Quảng Ngãi nuôi từ tháng 4 năm 2009 đến nay, đã hót nhưng hơi bị ít lên nấm. Anh em đánh giá hộ tý nhé

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là chú sơn ca một chân của mình

Cách đây 2 năm mình ra tiệm chim chơi thấy một chú sơn ca có một chân không ai mua cả bắt ra thấy là chim đực nên mình mua về. Mới đầu nuôi vất vả quá lại không thấy hót gì cả đinh thả ra nhưng có ông bạn bảo cứ nuôi đi biết đâu sau này lại có gì đặc biệt. Quả không sai hiện giời chú này hót tốt lắm và rất chăm hót đặc biệt là chỉ hót ở trên nấm. Khi căng lửa múa hót

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ðề: Đây là chú sơn ca một chân của mình

:a27::a27:Chúc mừng bạn nhé , mình có nuôi sơn ca 1 lần nhưng chỉ ríu chứ chưa hót , con chim của bạn đã không phụ lồng tốt của bạn nên hót phục vụ bạn .......Đáng chúc mừng lắm .........................:a04::a04::a04:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Đây là chú sơn ca một chân của mình

Chào bạn LinhHCM
.
Đầu tiên mình xin tặng bạn một điểm 10 về lòng nhân hậu, bạn rất có tâm với thiên nhiên, nếu bạn kg chọn nuôi chắc em nó đã chết đâu đó rồi. Quả nhiên bạn đã được kết quả tốt rồi đấy. Xin chúc mừng bạn nhé.
.
Chúc bạn luôn hạnh phúc và an lạc.
Thân chào

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Ðề: Sơn ca Quảng Ngãi đây

hình như con này hơi nhỏ con thì phải,mào cao lắm!, nếu to con thêm tí nữa thì đẹp
m

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sơn ca Huế 11 năm tuổi lồng

Đây là chú sơn ca Huế mình nuôi từ năm 98 đến giờ anh em cho ý kiến nhé

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/G7WPZ7Wuo-M&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/G7WPZ7Wuo-M&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Sơn ca Huế 11 năm tuổi lồng

chim của bạn đẹp mà đang căng lửa nửa xin chúc mừng bạn nha

---------- Post added at 02:52 PM ---------- Previous post was at 02:49 PM ----------

mình cũng có 2 em huế đang căng lửa sáng 7h hót lai rai cho đến chiều, bạn có thể cho mình biết cho chim ăn gì và cách chăm sóc sao có được không? để mình học hỏi thêm kinh nghiệm

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình cũng có 2 em huế đang căng lửa sáng 7h hót lai rai cho đến chiều, bạn có thể cho mình biết cho chim ăn gì và cách chăm sóc sao có được không? để mình học hỏi thêm kinh nghiệm

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Minh cho ăn cũng đơn giản thôi cám + Cào cào tươi
Cám thì mình làm như sau
+ Trứng gà 10 quả chỉ lấy lòng đỏ
+ Tôm 0,5 Kg rang khô bóc vỏ đầu xay nhuyễn
+ Bột đậu xanh 0,5 kg
+ Cám cò 0,5 kg
+ Mật ong 3 muỗng cà fe
Tất cả trộn đều lên và phơi khô
Đồng thời mỗi ngày phơi nắng khoảng 45 phút

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

chim anh hay thiệt, giọng dài ghê, nhưng sao hok nhảy lên mấm hót anh, nếu nhảy lên nấm + múa cánh nữa là hoàn hảo lun

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim bác hay thật !!! chim bác nuôi lâu như vậy mà sao em thấy ko chịu múa hót trên nấm vậy bác ??? em cũng biết sơ sơ về loài này mà em nghe người ta nói ko biết đúng hay sai mà hình như loài này muốn hót thì phải tung lên chứ bác ?? nhảy xuống mới hót chứ bác !!!! :a20:

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Song kiếm hợp bích

Đây là đôi sơn ca của mình, các bác cho ý kiến nhe. Cám ơn nhiều

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-wcV9QP6MqY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-wcV9QP6MqY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0

con này nhiều năm nhưng tiếng ko được hay lắm, nết chim hơi kém ko hóy dưới nấm.
bác ơi sơn ca 11 năm thì có sợ người ko thế bác em thấy mấy em 2,3 năm để dưới đát thấy người vẫn cứ loạn hết lên.

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Song kiếm hợp bích

nghe tiếng loạn hết cả lên nhưng em mang máng thấy chim hót hay đang căng lửa 2 chú cũng vũ ca ác ghê

Lukhach

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ko có từ gì diễn tả ngoài 2 chữ "tuyệt vời"..... thích nuôi SC lắm nhưng vẫn chưa có dk....hic hic

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác cho em hỏi có phải chú lồng vàng vàng bên phải là chú sơn ca 1 chân ko ạ? hihi em không chơi SC nhưng thấy chú này dù còn 1 chân nhưng vẫn lên nấm hót tốt quá hihi giá mà em nó ko bị mất 1 chân thì chắc là còn hay nữa hihi

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đúng rồi đó chú đó chỉ có một chân thôi, nhưng nó hơn một số chú khác là múa hót và rất chịu lên nấm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom