Guest viewing is limited

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đâylaf hình ảnh 2 chú sơn ca của mình
Chú thứ nhất
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Đây là chú thứ 2

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]
Mong các bác cho ý kiến

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Sơn ca bổi 3 thang tuổi lồng, nhờ các bác cho ý kiến nhé

chú đầu hót chư bạn nếu chưa thì cẩn thận vì xác suất mái cao lắm

phonghalong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đâylaf hình ảnh 2 chú sơn ca của mình
Chú thứ nhất
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Đây là chú thứ 2

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]
Mong các bác cho ý kiến
sơn ca của bạn đẹp lắm! theo tôi được biết nuôi SC thì không nên nuôi cùng choè thì phải, bạn nên tìm hiểu thêm về vấn đề này nhé.
thân!

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hai chú sơn ca này đều là đực cả đấy bạn ạ. Con đầu hót chuyện suốt, mình nuôi 5 em bổi nhưng em đó là có khả năng là một con chim hay nhất.

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0

ồ xin lỗi mình nhận định sai nhé nhưng chú thứ hai mình vẫn thấy đẹp hơn.

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

sơn ca bổi của bác làm em thèm quá!!!lên cầu đứng hết rôi!!nhà em cũng có sơn ca bổi!!hic hic hic !!!!hỏng chịu đứng cầu!!toàn thăng không???hic hic hic

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0

Sơn ca trong nam hả ? em nghe nói trong nam rẻ lắm vì hót ko ra gì hoặc ít hót sổng hay hình như ko đẹp thì phải . Sơn ca trong nam toàn bắt ngoài bãi tha ma thì phải , hồi trước vào đó thuê bọn trẻ vồ chỉ có 20k thôi còn mua ngoài hàng chỉ có 50k thì phải , chim thuần lâu năm hót sõi thì 300k đúng ko , có gì nói ko phải bạn bỏ qua nhé !
Thân !!!

tuananh1234

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ặc chưa nghe chim hót mà xỉ vã thấy ghê vậy bạn,ai nói chim Sơn Ca trong Nam la hót dở vậy.nói giống vơ đủa cả bó thế

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

Sơn ca trong nam hả ? em nghe nói trong nam rẻ lắm vì hót ko ra gì hoặc ít hót sổng hay hình như ko đẹp thì phải . Sơn ca trong nam toàn bắt ngoài bãi tha ma thì phải , hồi trước vào đó thuê bọn trẻ vồ chỉ có 20k thôi còn mua ngoài hàng chỉ có 50k thì phải , chim thuần lâu năm hót sõi thì 300k đúng ko , có gì nói ko phải bạn bỏ qua nhé !
Thân !!!

Em ơi nếu nghe nói mà nghe như vậy thì cũng đừng nói ra kẻo làm người khác mất lòng hoặc em nên suy nghĩ kĩ để sử dụng ngôn từ chính xác và có thiện cảm hơn em nhé .Các cụ đã nói là "uốn lưỡi bảy lần trước khi nói mà "
Em thấy bác có con chòe than khá đẹp
CÒn hai con sơn ca thì em thấy màu lông nâu sẫm hơn Sơn ca mà em đã nhìn thấy .Kõ rõ sơn ca bác bắt ở đâu .Nhung dù sao hai chú này bác thuần nhanh ghê mới 3 tháng mà đã đứng làm mẫu dc rồi

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thân !!!
Cái giá 300k đó chi mua dc cái lông cửa 1 con SC Hốc Môn thuộc và hay thôi,anh khuyên chú nên si nghỉ thật kĩ trước khi nói để khỏi mích lòng AE trong DĐ lắm kô..........uốn lưỡi bảy lần trước khi nói nha em (NHOC HA NOI)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hai con sơn ca này là Sơn ca Huế đó bạn a, sơn ca trong Nam nho con hơn lông đen hơn.Hai con này mình mua ở Huế đó, gần 20 con mới chọn được 2 con này đó.

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hai con sơn ca này là Sơn ca Huế đó bạn a, sơn ca trong Nam nho con hơn lông đen hơn.Hai con này mình mua ở Huế đó, gần 20 con mới chọn được 2 con này đó.
không biết anh chọn chim ntn???!!!sơn ca bổi rất khó chọn!!!thường thì anh chọn theo phương diện nào!!!e thấy sơn ca bổi rất lâu mở miệng!!!em cũng có 1 chú bổi 3 tháng đã chịu mở miệng rồi!!!e thường chăm chim con lên anh ah!!!sơn ca Huế và Đà nẵng cũng thuộc dạng nhất rồi đấy!!!

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mấy anh kia thấy chưa đây là sc huế trứ ko phải sc nam thế mà mọi người cứ cãi sc nam hay...đẹp!!!

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0

không biết anh chọn chim ntn???!!!sơn ca bổi rất khó chọn!!!thường thì anh chọn theo phương diện nào!!!e thấy sơn ca bổi rất lâu mở miệng!!!em cũng có 1 chú bổi 3 tháng đã chịu mở miệng rồi!!!e thường chăm chim con lên anh ah!!!sơn ca Huế và Đà nẵng cũng thuộc dạng nhất rồi đấy!!!
ko đâu bạn ơi sc huế & đà nẵng chưa phải nhất đâu nếu nói là nhất thì phải nói đến sc sông hồng , thứ 2 là Phổ Yên , 3 Huế & Đà Nẵng , 4 sc Nam

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0

ko đâu bạn ơi sc huế & đà nẵng chưa phải nhất đâu nếu nói là nhất thì phải nói đến sc sông hồng , thứ 2 là Phổ Yên , 3 Huế & Đà Nẵng , 4 sc Nam
như bạn nói cũng chưa đúng đâu nhất là quảng yên nhì là sông hồng chứ không phải phổ yên đâu

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

như bạn nói cũng chưa đúng đâu nhất là quảng yên nhì là sông hồng chứ không phải phổ yên đâu
mình có thể nói thế này!!!bác nào có file sơn ca sông hồng hay sơn ca gì thì đem lên để so sánh nhé!!!mình chưa phục nếu cứ so sánh suông như vậy!!và cho mình hình chi tiết từng con để phân biệt!!để tránh người không chơi mà hùa theo nói đại

linhHCM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mấy chú sơn ca này đều là sơn ca Huế cả đó bạn à, sơn ca trong Nam nhỏ con hơn và lông tối mầu hơn. Sơn ca chỉ sống ở nơi đồi cát và đồng ruộng thôi bạn à, sơn ca trong đó hót cũng hay lắm đó và cũng không rẻ đâu bạn

HOANG NGHIA

Thành viên mới
SVC$
0

Các bác có thẻ bày cho em cach nuôi sơn ca bổi không . em bổi về nuôi được mấy ngày là chết thật là tiếc các bác ơi .:a12:

tiennt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng nuôi Sơn ca ,mình có một sơn ca Huế (người bán nói) đã hót rồi , và một con Phú Lễ (Phú Yên) đã hót rồi, và một em Ninh Giang (Ninh Hoà ) vậy thì tại sao chúng ta post file giọng hót ,để mọi người cùng đánh giá . Các bạn cho ý kiến.

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0

mình thấy con thứ 2 dáng chuẩn hơn , mới 3 tháng mà đã tung dù rồi à , chúc mừng !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom