Guest viewing is limited

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này theo mình thì khỏng phải là hoàng yến thuần,mà có lai thanh yếnF1 hoặc F2 gì đó.Tướng khá đẹp nhưng lông không mượt hơi khô,có vẽ chăm sóc và dinh dưỡng không đầy đủ lắm,bạn xem lại nếu có gì không đúng thì miễn chấp nhé,mình thành thật góp ý theo chủ quan thôi:a26:

beokhoebeodep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là con non lên lông lá chưa đầy đủ lên nó thế chứ em cho ăn uống đầy đủ lắm mà.hạt kê,hạt cải,hạt vừng đen,cám trứng,rau xà lách,trứng thì 2 ngay/lần.thế đã OK chưa bác:a01:

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ồ,như thế thì đầy đủ những loại thức ăn cần thiết của Yến đó ,nhưng bạn phải coi chừng nhiều trứng quá và thiếu nắng cũng không tốt lắm.Yến đã được 4 tháng thì theo mình đã bắt đầu ríu và hót rồi dù chưa đủ 8 giọng hoặc chưa dài hơi luyến láy,nhưng vóc dáng và màu lông thì có thể phải khá đầy đủ.Ngoài ra bạn làm cám trứng như thế nào??Riêng mình thì dùng bột của bánh AFC(Kinh Đô) và tròng đỏ trứng gà,bạn cũng nên để ý xem phân của em nó ra sao??Chúc hoàng yến của bạn nhanh đẹp lên và hót thật hay:a35:

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
Yến chú chưa xác định dc đẹp hay ko đâu , chừng 1 mùa trở đi mới dám khẳng định dc đẳng cấp của em nó :a21:
Mình cũng đang nuôi 1 chú Hồng chỉ vì 1 tuần ko ra nắng,ko tắm thì bệnh sưng chân đã thể hiện
Theo những j mình từng trải trong mấy tháng nay , Yến rất rất cần nắng và tắm đó
Dinh dưỡng của chú là tốt rồi ( chúc Yến chú không bị như mình :a43: )
Chút kinh nghiệm để bạn có chú Yến đẹp và hay
Thân

beokhoebeodep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng.em cảm ơn các bác đã góp ý.nhưng các bác ơi trời thời tiết thế này thì lấy đâu ra nắng cho em nó tắm nắng.huhu:a09:.con của em thì cũng rích rích suốt ngày rồi.nhưng đúng là chưa dài hơi

beokhoebeodep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em Hoàng của em thì lông cánh chưa được đẹp lắm.vì nó non lên vẫn đang hoàn thiện nốt lông cánh cho đầy đủ các bác ạ.mà em không hiểu sao lông đầu của nó cứ dựng ngược lên giống như kiểu hoạ mi đá bị thua nó xù lông đầu ấy.đểu lắm.hay do lông đầu chưa mọc dài hết lên nó thế nhỉ.?em treo cả mai mực trong lồng mà.nói chung dinh dưỡng của em là đủ tiêu chuẩn:a20:

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đừng nôn nóng,phải kiên nhẫn:a27:vì yến còn nhỏ lắm,muốn thật trưởng thành trong vóc dáng cũng như giọng hót thì cần nhiều thời gian nữa.Thời gian bạn thưởng thức tiêng hót của em hoàng đó dài lắm,mình có 1 em đã gần 7tuổi rồi mà vẫn còn hót say đắm lắm.Chúc thành công và sẽ có nắng cho hoàng yến!!:a35:

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.em cảm ơn các bác đã góp ý.nhưng các bác ơi trời thời tiết thế này thì lấy đâu ra nắng cho em nó tắm nắng.huhu:a09:.con của em thì cũng rích rích suốt ngày rồi.nhưng đúng là chưa dài hơi

Nếu bạn có đèn bàn chiếu ra ánh sáng vàng ( loại này tốn điện lắm ) thì hãy để trên lồng vàolúc bữa sáng nào u ám , em nó sẽ dc sưởi ấm như thường lệ lúc sáng ;)
Mấy hôm trời ko nắng mình thường làm vậy
Chúc chú Hoàng càng ngày càng đẹp
Thân

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình muốn thử post hình

Làm không được rồi,buồn quá

Bạn post hình bị dư dòng này nên hình không hiển thị
http://www.svcvietnam.com/forum/<a ...my.php?image=dscn3592.jpg target=_blank>[IMG]

Link chính xác phải thế này:
IMG ]

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
chim cứ đủ lông đủ cánh thì lông phải ôm sát thân, không bị xù thì mới là chim khoẻ, thú thật là chim bác trông hơi yếu, cần phải chú ý dinh dưỡng và cho hưởng khí trời nhiều hơn.

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay mình muốn gởi tiếp hình 1 cặp yến đang đẻ để tập post hình thôi mà!Ae cứ góp ý nhé.Ồ đã được rồi.Xin cám ơn SVC

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
chim của bạn hoangyenPT đúng là chim của một người chơi có kinh nghiệm chim khoẻ và đẹp. Loại yến vân này cũng rất hay, cho lai để tạo ra những chú yến con màu sắc không con nào giống con nào. Mình nhớ ngày trước có chim chim non một mắt đen, một mắt vàng....trông cứ như chú chó đốm, ngộ lắm. À nhưng lưu ý móng chân các chú không nên để dài quá thế kia bạn ạ.

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
@hoàngyếnPT trước hết mình cám ơn anh đã cho mình học dc cách kẹp miếng xà lách , mình đang gặp rắc rối trong việc này , vì mốc vào chim thường rỉa , rớt xuống , rất mất vệ sinh.1 lần nữa cám ơn anh
Chú Hoàng của anh hoàng yến PT hơi bị lai màu nhưng không sao , chờ mùa thay lông có thể hạn chế màu đen dc , chủ yếu chú hót hay , đúng ko anh :a04:
Thân

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix cứ tưởng là hoàng khuyên cơ dật cả mình.........

beokhoebeodep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thế các anh cho em hỏi là yến thì thường là mấy tháng tuổi bắt đầu hót giọng yến nhỉ?em không hiểu cái này lắm ạ.em Hoàng nhà em đã 4 tháng rồi mà vẫn rích rích thôi.chẳng thấy hót giọng yến j cả.cho dù là hót ngắn.em hoàng nhà em cũng là con lai đó:D.
nhân tiện đây em cũng học được cách kẹp rau của bác hoàng yếnPT.hihi:a04:

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
@cuong_daik:cám ơn bạn đã góp ý mình cũng thường làm móng:a15:cho mấy em lắm,nhưng hôm tết giờ hơi tham vì mới tuyển thêm một số thành viên mới (Cu gáy,Chào Mào,khuyên...)và lại tạp tành vào SVC với ae nên hơi bê trể,thanks bạn 1 lần nửa và mong được thường xuyên giao lưu.
@duongcanary:em hoàng yến lai đó không bớt màu xanh đâu vì nó là sản phẩm chính mình lai tạo giữa một cậu hoàng yến đẹp trai,to con và một em thanh yến mà có giọng hót như con trai nên sản phẩm này đã nhiều năm mà không thay đổi màu sắc và có giọng họt rất tuyệt vời,em nó có thể hót đủ 8 giọng luyến láy và kéo dài gần 3 phút đó:a26:em rất siêng hót cả ngày nên nhiều khi mình cũng bị phàn nàn:a36:.
beokhoebeodep ơi,đừng nôn nóng,nên cố chăm cho chú yến nhỏ đó trong 3 tháng nửa thì hy vong sẽ nghe được giọng hót của yến,nhưng chưa du dương lắm đâu,nghề chơi cũng lắm công phu mà:a39:còn chuyện kẹp rau là bình thường thôi đâu có gì ae bận tâm,các bạn đừng kep bằng cái nĩa vì có thể chân chim mắc vô và:a45::a45:Chúc bạn mau nghe yến hót:a35:

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tiện đây mình luyện tay nghề mới học là post ít hình tài sản của mình cho ae xem và góp ý.Xin cám ơn trước

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom