Guest viewing is limited

anhthi

Thành viên mới
SVC$
0
tôi thấy có loại có chóp trên đầu khá đẹp nhưng khó tìm được ổ nó lắm

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đây 0 phải là nó nhưng cùng loài mà nên lấy đại hình của a Phi tạm xin phép a Phi cho e mượn tạm hình chú này nhé.Bên Bình Thạnh chơi thứ này nhiều lắm
<o:p></o:p>

Ah, con này là quành quạch vàng, nó còn có loài vàng nghệ nữa đó bác ạh, loại này bự con kêu chẹt chẹt chẹt chẹt, và dữ lắm. Loại vàng nghệ thì trên "Núi Cậu" sát bên hồ dầu tiếng nhiều lắm, mà ngặt nỗi người ta không cho bẫy.

Về quành quạnh thì còn có loại đầu trắng nữa, loài này thì đầy, ít nguời chơi, lúc trước em có nuôi một em dử lắm, có lần mình đi bẫy Chào Mào mà dính toàn mấy con này không hà, chán ghê...đành đem về mần thịt ăn :a37:

Son_QNam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu thật sự mà nói về độ dân dã có lẻ Chào Mào vẫn phải xếp sau quoành quoành ta .. mấy bác cao tuổi ở phố một thời tuổi nhỏ lông bông trèo cây bắn ná ...bỗng hôm đâu nghe tiếng quoành quoạch ta gọi bạn có lẻ ko thể ko sót sa thương nhớ cho cái tuổi thơ nghịch đùa vui tươi kia .. và bỗng đâu bao hồi niệm tràn về .... trong cái hoàn cảnh ấy ai mà ko muốn có một chú quạch ...co thể nó ko đẹp ..ko hót hay ...nhưng nó chứa đựng cả quê hương đất nước ..cả những tình cảm sâu nặng ..cả một thời tuổi trẻ hồn nhiên nhiệt huyết ... đối với bạn tôi ko thể suy nghĩ thay được ..nhưng đổi với tôi điều đó thật tuyệt vời .
bác bạchđề và bác david có điều kiện thì củng nên nuôi một chú nha ...em nghĩ sẻ là một điều tuyệt vời ... em thì em củng sản sàng nuôi để gởi tặng 2 bác ..

bantoi200379

Thành viên mới
SVC$
0
e cũng có chơi 1 thời gian rồi con của e nó chết là e bỏ luôn.
giờ e cũng định nuôi 1 con quach trắng. ai có biết chỗ nào bán chỉ em với?e o tp hcm
thankS!

Elizabeth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đây 0 phải là nó nhưng cùng loài mà nên lấy đại hình của a Phi tạm xin phép a Phi cho e mượn tạm hình chú này nhé.Bên Bình Thạnh chơi thứ này nhiều lắm
<?xml:namespace prefix = o /><o:p></o:p>
Ớ mấy em này mình đi bẫy CM là chúng nhảy vào phá ah và sau khi bị dính bẫy thì...,có khi CM về gàn bay xuống thì chúng lại cắn nên CM ko dám tới:a09::a09: ĐB là chỗ em nhìu lắm

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tui củng nuôi 1 con nè mới bắt đc 3 tuần rùi nó hơi nhát bạn củng chơi ak cho làm quen nha ban co nick chat ko . Nick tui là : boysitinhtimgirlddatinh2006

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
hi hi Nghe mấy bác bàn luận về hoành hoạch nghe xôm tụ quá. Em cũng mới tậu về 1 em hoành hoạch trắng nè, he he mua ở tiệm chim, chim con nuôi lên, dạn người cực luôn.chưa hót nhiều lắm.
Em cũng ở Bình thạnh tp.hcm, nghe mấy bác nói ở Bình Thạnh người ta chơi hoành hoạch nhiều lắm hả? sao e không biết nhỉ?
Ai ở Bình Thạnh mà có nuôi hoành hoạh hay Chào Mào thì giao lưu với em nha.

Em chuyên về Chào Mào, mới tập nuôi hoành hoạch.mong mấy bác chỉ giáo.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
em cũng từng chơi loại này nè, nhất là hồi thời còn nhỏ nhỏ , mới đây em có đem vào tp một con nghệ mồi nhưng nuôi thời gian cũng cho người bạn. loại nào có hai loại
-quành quạch ta thi màu xám,má màu trắng, có mào nhưng hót dỡ lắm
-quành quạch nghệ thì màu vàng hok có mào nhưng hót hay lắm tương đương với Chào Mào vậy dĩ nhiên hok bằng chào mào cả mặt thẫm mỹ,giọng hót, thị trường...
ở quê em laọi này nhìu vô kể nhất là quành quạch ta,còn quành quạch nghệ thi phải lên núi chút. nhớ hồi nhỏ chuyên nuôi laọi này.cách đây nữa năm em thấy một con quành quạch ta màu trắng lun nhưng hỏi thì họ hok bán! tiếc thật
thành phú yên thân chào cả nhà

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
hi hi Nghe mấy bác bàn luận về hoành hoạch nghe xôm tụ quá. Em cũng mới tậu về 1 em hoành hoạch trắng nè, he he mua ở tiệm chim, chim con nuôi lên, dạn người cực luôn.chưa hót nhiều lắm.
Em cũng ở Bình thạnh tp.hcm, nghe mấy bác nói ở Bình Thạnh người ta chơi hoành hoạch nhiều lắm hả? sao e không biết nhỉ?
Ai ở Bình Thạnh mà có nuôi hoành hoạh hay c hào mào thì giao lưu với em nha.

Em chuyên về chào mào, mới tập nuôi hoành hoạch.mong mấy bác chỉ giáo.
chao ban!
Mình cũng vừa tậu được 1 em hoành hoạch mốc, má trắng,...nhưng mà không biết trống mái bạn có biết phân biệt không? chỉ mình với? mình ở gò vấp. có nơi nào dợt không?

joikon20099

Thành viên mới
SVC$
0
Hi ! cho minh xin file mp3 của trao trảo mồi , tìm mãi trên các forum hoài mà không thấy , sao thấy ít người nuôi loại chim này quá :a45: yahoo mail : xxx
Chân thành cảm ơn ace trước hen !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoason

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ae!!! minh cũng đang nuôi chim hoành hoạch, loài chim này tuy hót không hay rất đơn điệu chỉ kêu quạch quạch nhưng khi nuôi rồi từ từ sẽ thấy được nhiều điều thú vị. Ở chỗ mình cũng có nhiều người nuôi lắm, chủ yếu nuôi để bẫy. Chim hót không hay nhuwng nuôi bẫy thì rất tuyệt vời, vì chim rất dễ bẫy do chim rất nhiều ở đâu cũng có. Khi bẫy chim đấu đá rất hấp dẫn.
Chúc ae mau sớm có thêm một loài mới trong thú vui của mình!!!

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
e vừa được người quen ở BD tặng cho 1 chú hoạch ta mồi chơi dữ lắm,tội hơi nhát nên chưa chụp được hình để up tặng ae xem chơi được.Mà 0 biết có ae nào trong SVC chơi loại này 0?chứ bên Bình Thạnh họ chơi loại này còn nhiều hơn CM nữa mà e cũng chẳng thấy loại này hay hơn CM chỗ nào mà họ thích dữ như thế?:whistling:
Hồi nhỏ mình cũng đã chơi loại này, hồi đó còn nhỏ mà đã mê chim nên chú mình đã cho 2 e non về nuôi, thi thoảng bận đi học mình có mang gửi ông chú nuôi giúp, do nuôi từ nhỏ nên hoành hoạch (quê mình gọi là cm bông) hót y như cm ta luôn, hót còn to và giữ chim hơn nhiều cm, để trong lồng cho tay vào là đá tay ngay. Chơi loại này có cái thú riêng của nó bạn ah, hót thì ko bằng cm ta về cách đảo giọng nhưng nếu chơi để mang đá như chèo thi okie lắm.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
loại này nuôi đi bẫy sướng lắm này. hôm rồi mình đi bẫy Chào Mào dính đc 1 e. về tới nhà tính nuôi cho vui mà nhà nhiều chim nên cho e nó tự ra rừng kiếm ăn chớ ko đc vô nhà đẹp ăn ngon ngủ kỹ ko sợ nắng mưa gió bão rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom