Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e vừa được người quen ở BD tặng cho 1 chú hoạch ta mồi chơi dữ lắm,tội hơi nhát nên chưa chụp được hình để up tặng ae xem chơi được.Mà 0 biết có ae nào trong SVC chơi loại này 0?chứ bên Bình Thạnh họ chơi loại này còn nhiều hơn CM nữa mà e cũng chẳng thấy loại này hay hơn CM chỗ nào mà họ thích dữ như thế?:whistling:

N

__Nick__

Guest
bên tui cũng có hàng tá người nuôi thứ nì. mặc dù tui mà thấy nó hay hoặc đẹp chổ nào tui..........ngủm liền. mà ko hiểu sao bọn nó chơi nhiều thía hihihihi.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0

đây 0 phải là nó nhưng cùng loài mà nên lấy đại hình của a Phi tạm xin phép a Phi cho e mượn tạm hình chú này nhé.Bên Bình Thạnh chơi thứ này nhiều lắm
<o:p></o:p>

N

__Nick__

Guest
bên "em" thứ nì nhiều lém "anh" Bằng ới !! :D:D:D thích thì hum nào qua đi. "em" dẫn " anh " Bằng đi đánh nhá. :D:D:D:D

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chác phải có gì hay mới có người chơi nhiều. bằng nuôi có gi lạ hay báo cáo nhe.
thân
hay thì 0 hay nhưng người cao tuổi họ chơi nhiều lắm a ạ,giống như mình chơi cu gáy vậy chắc là để hồi tưởng về tuổi thơ,về quê hương vì dưới quê họ nuôi loài này để đá như ta đá than vậy:boxing:,và nó cũng có nhiều đòn độc đáo y như mi vậy a David ạ.

SonPsychic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở quê Long An của mình ng ta thường nuôi Hoanh quach và cu Gáy nhìu vì o dưới đó loại chim này dc xem là loại chim dân dã bình dị nhất dễ nuôi, dẽ bẩy.Chim hot ko dc hay nhưng mà dc cái là siêng hót chim bổi đem vè chừng 1 tuần là hót rồi chưa kể con nào còn lữa rừng là 3 4 ngày hot lun, Mình thì thik con Quach Trắng hơn thấy nó khá nhìu hơn quach ta mà lai kiu rất lớn. A e nào có quạch trắng send cho mình nuôi zới :p

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
oh cái giống này Bảo Lộc nhiều vô kể,gần như chỗ nào cũng có,đi bẫy Chào Mào cũng hay dính vì bọn này rất ham ăn,tùy con có con kêu cũng được lắm.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ở quê Long An của mình ng ta thường nuôi Hoanh quach và cu Gáy nhìu vì o dưới đó loại chim này dc xem là loại chim dân dã bình dị nhất dễ nuôi, dẽ bẩy.Chim hot ko dc hay nhưng mà dc cái là siêng hót chim bổi đem vè chừng 1 tuần là hót rồi chưa kể con nào còn lữa rừng là 3 4 ngày hot lun, Mình thì thik con Quach Trắng hơn thấy nó khá nhìu hơn quach ta mà lai kiu rất lớn. A e nào có quạch trắng send cho mình nuôi zới :p
bạn ơi,mình cũng hay về LA đánh quạch và sâu lắm,thứ qucah5 trắng bạn nói người ta gọi là quạch mốc.ít người nuôi lắm bạn ơi,quạch ta thì nhiều người chơi hơn.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mính mượ vài hình quạch ta bên aquabird để ae xem chơi

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quành quạch em thấy ng`ta nuôi hầu như là bẩy chứ không làm cảnh em ra thuận kiều thấy có ông sách theo 2 con con còn đút ăn hình như một trăm mấy 1 con ấy mắt lắm

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ừ hiện mình đang có 1 con mồi đánh khá tốt đây,chắc chờ trời đẹp sẽ mang lên Nick đánh chơi

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi hình như là quành quạch đánh đủ loại chim phải hok em cũng hok rành về loài này lắm

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này nhìn thấy là......ghét à. Tại nó mà em mất 1 con CM mồi quí nhất .Tự dưng đang bẫy nó ở đâu lao đến bu lồng cắn con CM của em, con CM hoảng quá tung rầm rầm rớt cái lồng từ độ cao 2m xuống----->hoảng luôn từ đó , nuôi gần 1 năm rưỡi nay mà vẫn còn hoảng , xếp mào nằm im thin thít. Thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Con này nhìn thấy là......ghét à. Tại nó mà em mất 1 con CM mồi quí nhất .Tự dưng đang bẫy nó ở đâu lao đến bu lồng cắn con CM của em, con CM hoảng quá tung rầm rầm rớt cái lồng từ độ cao 2m xuống----->hoảng luôn từ đó , nuôi gần 1 năm rưỡi nay mà vẫn còn hoảng , xếp mào nằm im thin thít. Thân

cái giống này ham ăn lắm, mình cũng gét bọn này chuyên phá đám, đang bẫy Chào Mào ngon, chuuẩn bị đá, thế là anh này từ đâu bay đến làm cái rầm, anh chào mào hoảng hồn bay mất, thế là mất công toi.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cho em hỏi hình như là quành quạch đánh đủ loại chim phải hok em cũng hok rành về loài này lắm
0 chỉ đánh được các con cùng loài thôi,chim nào thì bẫy được giống đó mà và các con khác thì đánh được nó vì nó khá hung hăng.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái giống này ham ăn lắm, mình cũng gét bọn này chuyên phá đám, đang bẫy chào mào ngon, chuuẩn bị đá, thế là anh này từ đâu bay đến làm cái rầm, anh chào mào hoảng hồn bay mất, thế là mất công toi.
ừ vì nó tính rất hung hăng háu đá mà,các loài khác thỉnh thoảng vẫn đánh dính nó.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
loại này dưới chổ mình nhiều kinh khũng, vào vườn trái cây tổ loại này rất nhiều, dân bắn chim cũng thường hay đi săn về làm mồi nhấm.

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này phải kêu bích bính bính không mấy huynh.nếu có hình thì em sẻ biết con này là con như thế nào.

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Bông Lau Tai Vằn
---------------------
Bông Lau Tai Vằn [Streak-eared Bulbul/ Pycnonotus blanfordi] dài 20cm, họ Chào Mào. Chim còn có tên Hoành Hoạch Ta, ở An-giang gọi Chao Chảo. Chim có vạch trắng dưới mắt, sống từ Trung bộ trở vào Nam rất nhiều ở vườn trái cây, các công viên trong thành phố Sài-gòn.
Người chơi nuôi chim mồi làm thú đi bẩy do chim háu đá dễ dinh lục, chim gặp nhau đấu kêu rất to gọi là '' sạt '' hình thức đe doạ lẫn nhau. Do chim không đẹp và giàu âm điệu nên ít người nuôi. [anhnam]
Hình Bông Lau Tai Vằn dưới đây của Orientalbird.

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bông Lau Tai Vằn
---------------------
Bông Lau Tai Vằn [Streak-eared Bulbul/ Pycnonotus blanfordi] dài 20cm, họ Chào mào. Chim còn có tên Hoành Hoạch Ta, ở An-giang gọi Chao Chảo. Chim có vạch trắng dưới mắt, sống từ Trung bộ trở vào Nam rất nhiều ở vườn trái cây, các công viên trong thành phố Sài-gòn.
Người chơi nuôi chim mồi làm thú đi bẩy do chim háu đá dễ dinh lục, chim gặp nhau đấu kêu rất to gọi là '' sạt '' hình thức đe doạ lẫn nhau. Do chim không đẹp và giàu âm điệu nên ít người nuôi. [anhnam]
Hình Bông Lau Tai Vằn dưới đây của Orientalbird.

Ở Long An kêu con nầy là Trao Trảo
nhổ lông xong nhìn ú ù u.2 người bạn chiên 1 dĩa 10 con + 1 lít rượu Long An = không chạy ( gục tại bàn, chạy gì nổi), bơi xuồng theo sông ban đêm, rọi đèn lên các bụi tràm de ra , khoảng 2g dư mồi nhậu
[nganhuynh]

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom