Guest viewing is limited

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@ Beo (1):

genta

to be or not to be
SVC$
0
anh cho em hỏi beo với bồ câu da rắn khác nhau như thế nào vậy ạ???? có phải bồ câu da rắn thì đỏ hơn và bông nhiều hơn không vậy anh?

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh cho em hỏi beo với bồ câu da rắn khác nhau như thế nào vậy ạ???? có phải bồ câu da rắn thì đỏ hơn và bông nhiều hơn không vậy anh?

@ "genta": Beo thì có chấm, da rắn thì có vân - Có 2 giống cá: Xanh và Bồ Câu - Chúng lại được chia làm 2 loại: 9 can và 14 can (can là sọc đứng màu đen chạy ngang thân cá) - Chấm và Bông ở loại 14 can thì nhuyễn và nhiều hơn 9 can - Cá có nhiều màu, không phải là Bồ Câu Da Rắn thì đỏ hơn... Thân Chào !

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
"Koi59": Thường thì các Bạn mới tập chơi và tìm hiểu về cá Dĩa hay hỏi về chủng loại và Tên của cá. Do đó, tôi sẽ up hình và ghi rõ Tên từng chủng loại, để các Bạn mới dễ dàng phân biệt được từng loại cá... tiếp tục nhé các Bạn:
( Vì chọn hình ảnh đẹp, nên có size lớn, Koi59 phải chia làm nhiều lần up để các Bạn tiện theo dõi. Hihihi... không có ý câu bài đâu.. mong các Xếp thông cảm ạ ! )

@ Albino:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn hình cá dĩa đẹp của anh!
Mong anh giúp giới thiệu thêm về kỹ thuât nuôi cá cũng như những phụ kiện cần thiết!

Thân chào anh,

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
hôm nay anh koi59 cho anh em mở rộng tầm mắt nửa rùi nha, anh gáng phát huy thêm nha anh sư phụ em rùi cần học hỏi anh koi59 nhiều nhiều.hihi

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Úi sao gọi là anh chứ Vinh , gọi bằng Bác đó hihi . Bác koi59 nhà ta năm nay sắp sửa sang 60 rồi . 2 hình em Beo đầu giống 2 chú beo chiến nhà bác quá . 4 chú đĩa cháu mua bác bây giờ đẹp rồi nhưng chưa có ra cặp .

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn hình cá dĩa đẹp của anh!
Mong anh giúp giới thiệu thêm về kỹ thuât nuôi cá cũng như những phụ kiện cần thiết!

Thân chào anh,

@ Cám ơn Anh "Bạch Đề", "VinhBe", "MeChim1993" đã có những lời khen. Koi59 sẽ cố gắng hơn nữa, mong sao box cá Dĩa được hiện lên trang nhất nhiều nhiều. Hihihi... rất Cảm ơn.

@ "mechim1993": Chú 49 tuổi, mới gần 50 hà... gì mà "60"... ghê thế !

TuanPhan

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn bạn đã up lên. Xem hình đã quá. Quả thật theo mình thì Cá Dĩa là tuyệt nhất trong nhưng con cá nước ngọt.

bao.hoa80

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hong biết là mấy con cá có chấm chấm ở trang 1, việt nam mình có chưa hỏng biết nữa, tui thấy mấy con cá đó đem quá xá lun.

Anh Koi59 tìm ra được những con cá đẹp quá!

Bà con ai còn con nào lạ đẹp đưa hết vô cho mọi nười coi đi, đã quá...

Cám ơn anh Koi59 hiều ha.

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
Hong biết là mấy con cá có chấm chấm ở trang 1, việt nam mình có chưa hỏng biết nữa, tui thấy mấy con cá đó đem quá xá lun.

Anh Koi59 tìm ra được những con cá đẹp quá!

Bà con ai còn con nào lạ đẹp đưa hết vô cho mọi nười coi đi, đã quá...

Cám ơn anh Koi59 hiều ha.

máy con trang 1 là cá dĩa beo đó anh bao_hoa gióng này thì có ở nước ta cũng khá lâu rùi nhưng cái giá thì không được rẻ tí nào cả nếu anh mới nuôi thì em khuyên anh nên chơi các gióng dễ như cá dĩa xanh thường á thì nó dễ nuôi và bèo hơn rùi sau nay nâng cấp lên đến beo cho có kinh nghiệm nuôi sống đả.thân

viettsn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ồ, nhìn mấy chú cá Đĩa này thiệt mình không biết dùng lời nào để mô tả vẻ đẹp của nó!!!
Mình ước gì mình chỉ cần có một cặp thôi, cho dù mình không biết chơi cá nhưng nhìn hoài cũng thấy "Ngứa cả người" hi hi !!!.

À, anh Vinhbe cho mình hỏi mấy con cá mà anh nói Beo đó, không biết cá đó ở đâu để mình đến xem cá được không? trong hình đã như vậy chắc ở ngoài mà thấy thì chỉ có nước ngủ lại kế bên hồ cá quá!!! Đúng là nghiền thật!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom