Guest viewing is limited

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cá đẹp ve luôn... khà khà khà... ghi nợ tui chầu cà phê nghen

Nên vậy đi, hỏng có nghèo hơn đâu mà sợ

Giá tham khảo nè:

- Xuất cho thương lài, do thương lài định = giá thị trường + 50%

- Xuất cho anh em, do mình định = giá thị trường - 50%

Chỉ thấy vui vì đằt khách ve luôn....Chưa thấy nghèo hơn (chắc là đến đáy rồi hỏng chừng)
Đó đó thấy chưa thầy nói xe tăng đi chậm kìa...lên hình một phát SHi thiếu điều muốn đi bộ luôn.....đâu đâu còn 4 chiến sỉ trên chiếc tăng...phải thì đưa hình lên luôn....tui bán SHi tui lết luôn.:a23:

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Từ giờ đến tết ta, sau mùa mưa bão sẽ là mùa lạnh, anh em nhớ chú ý, nếu thời gian eo hẹp không nên giữ nhiều (nhất là nhiều size = dễ bệnh khó trị)

Xuất bớt cho cho khỏe mình mà "má sấp nhỏ" cũng mừng...khakhakha

Chớ có tham công tiếc việc mà có khi hố hàng

(Bầy lớn quính màu được rồi thanhdo, muốn bán bi nhiêu thì bán, tui hỏng có ép giá nghen, nó đẹp rồi đấy mà có sức giữ lại cũng tốt thôi, không cần vội kiếm tiền trả cà phê, tui cho ghi sổ mà)

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

Đó đó thấy chưa thầy nói xe tăng đi chậm kìa...lên hình một phát SHi thiếu điều muốn đi bộ luôn.....đâu đâu còn 4 chiến sỉ trên chiếc tăng...phải thì đưa hình lên luôn....tui bán SHi tui lết luôn.:a23:

Tui rất mừng vì thêm người nữa lên tay với cá dĩa, thành công đang ở rất gần rồi....

Dùng xe tăng để càng lướt, dọn đường cho bộ binh đổ bộ.

Bây giờ đường đã quang thông thoáng rồi, mần tới thôi anh em

(Khà..khà...khà... Tui lại khích lệ, động viên hay hù dọa đây ta.... khakhakha)

Chiều thứ 6, tui dzọt sớm đây!

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc trước ra được 10 bầy bột, giữ được 1-2 bầy là mừng, bi giờ ra 10 bầy bột, rớt 1 bầy là không được à nha.
Thanhdo hiện nay chỉ còn vướng khâu cho ăn đối với cá từ size 3cm trở lên vì không cung cấp thức ăn kịp cho chúng, còn dưới mức này có thể nói OK rồi. Để đạt được điều này, em hết sức cảm ơn anh Cocchu thiệt nhiều.

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc trước ra được 10 bầy bột, giữ được 1-2 bầy là mừng, bi giờ ra 10 bầy bột, rớt 1 bầy là không được à nha.
Thanhdo hiện nay chỉ còn vướng khâu cho ăn đối với cá từ size 3cm trở lên vì không cung cấp thức ăn kịp cho chúng, còn dưới mức này có thể nói OK rồi. Để đạt được điều này, em hết sức cảm ơn anh Cocchu thiệt nhiều.

Chúc mừng nha :a15: :a15:
Vậy là vững tay lắm rồi, tự tin làm tới đi T ơi
Còn vấn đề cho chúng ăn cố gắng sắp xếp hoặc nhờ người nhà thì cũng ổn mà..

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
từ từ khoai mì cũng nhừ.....qua bầy đầu tiên thì bầy thứ 2 sẽ dễ dàng hơn,nhưng ko phải là ko có va vấp,từ từ hoàn thiện tay nghề sẽ thành công thôi :a01:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng nha :a15: :a15:
Vậy là vững tay lắm rồi, tự tin làm tới đi T ơi
Còn vấn đề cho chúng ăn cố gắng sắp xếp hoặc nhờ người nhà thì cũng ổn mà..

Em có nhờ người chú của em đến nhà cho cá ăn, ăn xong cá bệnh đường ruột chữa mất mấy ngày, đến nay vẫn tái đi tái lại hoài. Cũng đang hướng dẫn "ổng" cách cho ăn mà chưa được.

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

từ từ khoai mì cũng nhừ.....qua bầy đầu tiên thì bầy thứ 2 sẽ dễ dàng hơn,nhưng ko phải là ko có va vấp,từ từ hoàn thiện tay nghề sẽ thành công thôi :a01:

Hì hì, cái gì cũng có rủi ro, mà nuôi con cá dĩa là rủi ro càng cao hơn nữa. Đúng là qua được 1 bầy, mấy bầy sau sẽ dễ hơn rất nhiều. Hơn nữa mình đang nuôi ít, nên dễ quan sát cũng như trị bệnh kịp thời, nếu nhiều hơn chắc sẽ gặp khó khăn liền.

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trích:
<table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> Nguyên văn bởi Note
Chúc mừng , chúc mừng , Bạn đã áp dụng thành công phần lớn công phu rồi , bây giờ chỉ còn phát huy cho phù hợp với điều kiện của mình nữa là ....tuyệt vời .
misc.php

Thân !!!

</td> </tr> </tbody></table>
Mình còn kẹt cho cá ăn anh V. ơi, cá mình buổi sáng không chịu ăn, bỏ vào ít thì tụi nó đói, bỏ nhiều thì cá bệnh, còn buổi chiều khi thay nước xong thì tụi nó ăn kinh hoàng luôn. Cũng đang tìm giải pháp cho riêng mình.

Bồ thử giảm cữ ăn khuya đi 1/3 lượng mồi cần thiết , cữ sáng cho gấp đôi rồi đi làm , hy vọng sẽ cải thiện được phần nào . lúc trước mình nuôi cá cho ăn tùy hứng nhưng cữ khuya mình cho cá ăn ít chút thì cữ sáng cá vẫn ăn hết phần thực phẩm cần thiết trước khi mình đi làm . lúc trước mình làm như sau :
Sáng 5h30 thay nước , 6h30 cho ăn , sau đó chuẩn bị đi làm ,6h50 trước khi đi làm hồ nào còn nhiều mồi thi cho ít chút , hồ nào hết thì cho nhiều chút , sau đó đi làm , trong ngày bất kể lúc nào về ngang nhà cũng cho ăn thêm 1 cữ nữa , còn không thì thôi , đến chiều về có khi 7h , có khi 9h vẫn cho thêm 1 cữ nhưng sẽ tùy theo sớm hay trễ mà cho ăn nhiều hay ít , có khi 12h thì bỏ lun không cho ăn sáng cho ăn bù . thấy cá phát triển cũng tạm được , lưu ý khi cho thêm cữ dự phòng buổi sáng mình thường bỏ trùn vào giỏ treo trên thành hồ , máy lọc vẫn chạy theo chương trình 2h chạy , 2h nghỉ , oxy thì thường trực và giải pháp thay thế khi cúp điện là dùng mạch chuyển đổi accu và 220v thế là an tâm vi hành cả ngày . bạn thử nghiên cứu xem có gì áp dụng được không .
Chúc bạn sớm có giải pháp cho mình hen.
Thân!!!

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khoe cá.
Bầy đầu tay, mới nhuộm màu cho mấy em nó, nhìn thấy hay hay, nên khoe với anh em chơi:

---------- Post added at 08:54 AM ---------- Previous post was at 08:52 AM ----------

Tiếp theo:

---------- Post added at 08:55 AM ---------- Previous post was at 08:54 AM ----------

Tiếp nữa (3)

---------- Post added at 08:55 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

Tiếp nữa (4)

---------- Post added at 08:56 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

Tiếp nữa (5)

---------- Post added at 08:57 AM ---------- Previous post was at 08:56 AM ----------

Tiếp (6):

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:57 AM ----------

tiếp 7:

---------- Post added at 08:59 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

tiếp (8)

---------- Post added at 09:00 AM ---------- Previous post was at 08:59 AM ----------

Tiếp (9)

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

Nữa nè

---------- Post added at 09:02 AM ---------- Previous post was at 09:01 AM ----------

Nuôi bồ câu đã thiệt, có mấy con, mà chụp hoài cũng không đã hahaha.
Cảm ơn anh em đã xem.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Tốt rồi!.... Rất tốt!.... Sánh ngang được với các tay chuyên nghiệp rồi!

Tăng lượng màu (1,5 lần) trong chế biến thức ăn lên, tuần sau sẽ thấy khác

(Sao tui nhìn bồ câu vẫn thấy khoái hơn những dòng cá dĩa khác)

Ái chà....Tui lại được mời cà phê nữa hả?

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cá đẹp và đều ghê thanhdo à. chúc mừng nha.
Cố luyện và " rình cocchu giải phẫu thẩm mĩ "ra sao mà cá của anh Ac cái miệng tí xíu,cái người tròn quay mà cá anh em mình lại bị mỏ dài như vậy...

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lần đầu chế biến thức ăn màu, nên chưa biết cách, quên mất các bài trước, pha 1g/1kg tim hình như chưa đủ đô.
Hahaha, em càng nhìn bầy bồ câu càng mê anh ơi. Đợt này nuôi vẫn chưa thành công lắm, nước em đã làm lọc rồi, nhưng vẫn cảm thấy chưa tốt, sẽ điều chỉnh lại nữa xem sao.
Hôm nào anh rãnh, em mời anh cafe nhé.
Đây là bầy đầu tiên của em nuôi từ bột lên, nên thấy rất vui, rất tự tin.
Có được điều này là nhờ thầy đã động viên, khích lệ, chia sẻ, cũng như dọa nạt, mắng nhiếc hahahaha...
Cảm ơn thầy rất nhiều

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Màu: Liều dùng hỏi người bán

Theo kinh nghiệm của tui thì nhân 2 khi muốn đánh màu trong 3 -7 ngày cá phải đẹp, cá có biểu hiện ăn ít, ......bứt rứt nhưng vẫn không sao. Lúc này tui không cần nó lớn nữa mà cần nó đẹp nên nó đốp miếng nào là phải đẹp thêm miếng đó.

Lên thêm chút màu nữa thì.... khà khà khà....có người ghen tị.... kha khakha....

(Có làm lọc kín nữa thôi ?... Tui có lý do để không xài lọc kín nhưng không nói (dễ bị....) ai không theo thì thôi không ép)

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

misc.php

Dáng đẹp lắm, màu tốt nữa là số dzach, còn bông thì chờ lứa con, không cần phải tìm giống bc nữa, Nó đá với nó sẽ thấy điều bất ngờ...

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nào phải ghé anh thanhdo tham quan 1 chuyến mới được :a01:.

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em làm lọc hở chứ không phải lọc kín anh ơi, cát chỉ dùng 1 loại cát lớn, nên có lẻ chưa đúng, và chiều cao của cát lọc còn hơi thấp, sẽ làm lại lần nữa xem sao.
Không làm lọc kín, nhưng đã hiểu được "nó" không được chổ nào rồi: ở nhà làm kệ 4 tầng, tầng trên chứa nước, có ống nhựa truyền xuống các hồ dưới, lúc trước không để ý, bi giờ để ý thì thấy rằng nước chứa trong ống nhựa này (ống kín) có mùi rất hôi (hôm nguyendat qua nhà cũng thấy vụ này) --> do đó, làm lọc kín đúng là thất sách.
Cảm ơn anh đã chia sẻ.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Còn nhiều thứ nữa em ơi, khi tui nhìn thấy dàn lọc của "cao nhân", "cao thủ", "cao minh", "cao cao" gì đó,...thì tui sẽ biết con cá dĩa của họ sẽ ra sao và những vị "cao" đó hiểu biết về cá dĩa như thế nào.... khà... khà...khà...nhưng mà hỏng dám nói...

Còn ở đây các "thấp nhân" (chớ không phải tiểu nhân) kêu tui bằng anh, thậm chí bằng thầy nên tui "quát" thoải mái.... kakaka nhờ vậy có kẻ kẻ thành nghề, có người thành thạo,....

Nếu tui nhận đệ tự thì đạt cở vậy

misc.php

thì tui cũng sẽ cho "xuống núi", phần còn lại, ao hồ, sông núi sẽ dạy tiếp...

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hìhì, mới được 1 bầy đầu tay, nên cũng chưa dám khẳng định điều gì anh ơi, khi nào 10 bầy như một mới goi là tương đối thành nghề anh ơi.
Cảm ơn anh Hai nhiều.

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cá anh Thanhdo đẹp quá, cờ cao nhìn mê luôn. Chúc mừng anh nhiều nha, chúc anh thành công những bầy tiếp theo.:a01:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khoe cá đầu năm.
Happy New Year!
Hết tết rồi, bắt tay vào việc đi thôi, vài con cá củ, khoe lại anh em.

---------- Post added at 08:37 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Đây là bồ câu sze 6cm của Thanhdo, đi làm về cứ ngắm ngía mãi, xem nó khác cá của ANC ở chổ nào:

---------- Post added at 08:38 AM ---------- Previous post was at 08:37 AM ----------

Tiếp nè:

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------

Tiếp nữa:

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

5 tấm cho mấy em này:

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

Đàn anh của tụi trên: 9-10cm:

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

Tiép nè:

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:42 AM ----------

Tiếp nữa:

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

Thêm một tấm nữa nè:

---------- Post added at 08:45 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

Khoe tiếp tụi red 4cm:

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

Tiếp nữa:

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Thêm 1 tấm nữa:

---------- Post added at 08:50 AM ---------- Previous post was at 08:48 AM ----------

Gia tài chỉ có bấy nhiêu, chưa có thêm bầy bột nào nữa cả. Tụi cá vú làm mình tức cành hông: để trứng vào cho tụi nó vú, tụi nó mừng rơn, quạt suốt ngày, tới ngày bung thì đi làm về không thấy con bột nào hết trơn, từ khoảng 2-3 tháng nay hehe, chắc tụi nó biểu tình đòi chủ mới quá.

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Wa....wa đầu năm khai mạc hoành tráng ghê.
Chúc mừng ,chúc mừng nhiều cá đẹp quá .

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khoe cá đầu năm.
Happy New Year!
Hết tết rồi, bắt tay vào việc đi thôi, vài con cá củ, khoe lại anh em.

---------- Post added at 08:37 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Đây là bồ câu sze 6cm của Thanhdo, đi làm về cứ ngắm ngía mãi, xem nó khác cá của ANC ở chổ nào:

---------- Post added at 08:38 AM ---------- Previous post was at 08:37 AM ----------

Tiếp nè:

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------

Tiếp nữa:

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

5 tấm cho mấy em này:

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

Đàn anh của tụi trên: 9-10cm:

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

Tiép nè:

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:42 AM ----------

Tiếp nữa:

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

Thêm một tấm nữa nè:

---------- Post added at 08:45 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

Khoe tiếp tụi red 4cm:

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

Tiếp nữa:

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Thêm 1 tấm nữa:

---------- Post added at 08:50 AM ---------- Previous post was at 08:48 AM ----------

Gia tài chỉ có bấy nhiêu, chưa có thêm bầy bột nào nữa cả. Tụi cá vú làm mình tức cành hông: để trứng vào cho tụi nó vú, tụi nó mừng rơn, quạt suốt ngày, tới ngày bung thì đi làm về không thấy con bột nào hết trơn, từ khoảng 2-3 tháng nay hehe, chắc tụi nó biểu tình đòi chủ mới quá.

Hi , đều và đẹp lắm , ông bạn có để ý tấm hình cuối có 2 cá thể có vấn đề ở mang không ? Con ở góc phải trên cùng và con ở hàng dưới cùng , giữa khung hình , tui đang định hỏi chư vị về cái vụ này , sẵn hình TD gửi , tui lấy để hỏi anh em : Tại sao nó bị như vậy ? Tui làm mọi cách rồi mà tỷ lệ % vẩn như thế , một vài cà thể thì không nói , nhưng đến 50% thì có vấn đề , size 1,5-2 cm là đã nhận ra . Bầy đầu nuôi dầy và khí kém đã đành , các bầy sau nuôi thưa và khí " thà dư chứ không thiếu " mà sao vẫn có 1 số bị . Còn Bồ câu size 5-6 mà sao hổng có gì hết , chúng cứ trắng nhách à.....Chư vị cho cao kiến nhé , cám ơn nhiều . Chúc đầu năm mọi điều tốt đẹp .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom