Guest viewing is limited

binhminh52

Thành viên mới
SVC$
0
ái chà chà.Chim wa là hay, Chim Quãng Ngãi quả là chơi hay tuyệt. Thế này thì mình fai mua 1 em CM Quảng Ngãi mới đc

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà mình ở HN cũng có 1 em CM ở Quảng nam được người thân gửi cho nghe nói lọc bao nhiu được 3 con thui :):):)VInh DỰ ghê GIọng nó thì hết xẩy nhưng ko được đanh lém

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
thêm một clip em quãng ngãi khi đang thay lông, vì bận đi làm nên quay clip me nó lúc vừa tăm xong , đang dọn dẹp chuồng nên cho em nó vô lồng tròn tạm
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vJZxGPsNeeA?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/vJZxGPsNeeA?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

cuonghin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng ở Hn hôm trước có ghé vào chơi với bà cô trong QN có ghé cầu Trà Khúc mua được 2 chú. Mở mỏ thấy miệng vàng khè và không có chấm đen. Mình chọn được 1 chú còn 1 chú kia chắc là chim loại từ lồng trước, nhưng để ý thấy chú ra giọng kép ( hỏng hết đuôi) nên mình vẫn mang về. Mình để ý trên đường về 2 em được cho chung 1 túi nhưng em lớn ché và hình như đá em cụt đuôi. Thả vào lồng thì thấy em lớn múa cầu luôn( chắc ku cậu còn căng lửa rừng lắm ). Mừng quá ít nhiều cũng có được 1 chú có triển vọng. Theo em nhận xét CMQN :
- Chim nhỏ con, mào thấp và nhỏ (cũng ko biết các vùng khác thì ra sao nhưng mới đầu ra xem em còn chẳng muốn bỏ tiền ra mua :p _
- Lối chơi nhanh, đảo giọng tốt , ché đanh ( hình như rất chịu bung cánh )
Em mua mới được 20 ngày nhưng có vẻ chim đã chịu đứng cầu . Nghe thấy chim của ông hàng xóm là đáp trả ngay.. Mọi người hãy cùng bổ xung thêm nhé . Chúc CMQN sớm có tiếng tăm !

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Chúc bạn chọn được chú CM hay. Chim bổi mà đã có biểu hiện như bạn tả thì nhất định là hay rồi. Chắc là phần thưởng cho khách thập phương đó! Giả sử bây giờ bạn mua 10 con chưa chắc đã chọn được một con như thế đâu. Việc cần làm lúc nầy là bạn tập cho chim dạn, nuôi cho sung cho đến khi nào thấy chim chơi tự tin thì mới cho dợt ở trường. Tránh đấu vội mà bể chim đó! Chúc thành công.

sinhduy47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đầu tiên phải Thanks A.TuTx vì những cảm nhận khách quan về quan điểm chơi chim của mình, cảm ơn A.Dung về những chuyến đi đánh chim. Và hy vọng anh em thành viên QNgai mình sẽ giữ đc cái nết của những chú CM QNg. Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom