Guest viewing is limited

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01: bác này ngâm cứu lâu thế. tính sơ sơ cũng gần tháng trời rồi. thôi anh em cố gắn chờ đợi trong cơn mưa vậy :a01::a01:. Đợi em ngâm cứu xem có nhanh hơn bác chủ topic ko haha:a01:

langtu_vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ topic chắc đi nghi mát rùi hehe. Chúc chủ topic sớm thành công với dự án lớn của mình !:a31::a15:

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khi có thể bạn port hình lên cho AE xem để học hỏi nha. Mục đích là kiếm được con chim hay để chơi, đõ phải bẫy nhiều con để lựa

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quá nhiều chim đậu vào bẩy, kể cả tôi luôn. he hehe...Nói vui thôi., chủ topic cố lên nhé, đang chờ kết quả " ngâm " cứu của bạn.

SodierS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không thích bài này lắm :a11: ....Xin lỗi chủ Topic nhưng mình thấy,với những người mê chim như mình,thì được nuôi và chăm sóc con chim là vui một,nhưng được nhìn ngắm chúng tự do bay lượn,đấu đá ngoài tự nhiên còn vui mười. Bẫy chim đơn giản là một thú vui thuần túy,khám phá thiên nhiên,thư giãn sau những ngày làm việc ồn ào và mệt mỏi,ta đi bẫy chim chỉ với mục đích tạm thời tách ra khỏi sự ồn ào vội vã của cuộc sống thường nhật mà hòa mình vào thiên nhiên. Bởi vậy,bẫy chim với mình đơn giản là cho em Chim nhà về với tự nhiên của nó,cho nó thỏa sức mà hót hét,đấu đá với chim rừng. Bẫy được chim thì vui nhưng coi nó đấu đá nhau mới là cái hay,bởi vậy theo mình không nên đặt nặng vấn đề làm sao để dính chim,để bẫy được nhiều chim hơn nữa rồi ngày càng sáng chế sáng tạo nhiều hơn những loại bẫy...chỉ làm ngày càng vắng bóng chim trời thôi :a45: ! Phải bảo tồn mới có lâu dài!
Đó là ý kiến riêng của mình,có gì mong chủ topic thứ lỗi nha!:a15:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Cái ông chủ topic này lặn 1 phát không sủi tăm luôn, sợ thật.Pozt từ năm 2010 bây giờ là 2011 rồi đấy.Mà hình nhu bảo ra thợ hàn đc phần khung rồi mà sao ko up hình lên cho anh em thưởng thức với nhỉ? Vụ này hơi nghi à nha,trao đổi kinh nghiệm mà hình như lại muốn bí mật, giấu nghề, sợ người khác học theo.Mình nghĩ chắc bác này đang đăng kí bằng sáng chế rồi :))

lepa65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ý tưởng hay đấy ! Nếu cần mình cùng kết hợp rồi xin cấp bản quyền sáng chế vì kt là nghề của mình rồi...ok nhé.:a15:

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề là cái gì sẽ giữ con chim lại khi nó đậu vào cái cành cây đó??? Lấy 1 cành cây nhỏ dài khoảng 30cm có trang trí hoa lá gắn đoạn giữa vào bẫy đa năng của tôi. Đầu kia cắm sâu vào thân cây. Đặt ít mồi sao cho chim sẽ đậu vào gần giữa đoạn cành cây đó. Chim tưởng là một cái cành cây bình thường. Nó chỉ cần chạm nhẹ vào cái cành cây này là bẫy sập kẹp cả cành cây và chim vào giữa lưới bẫy ngay Có thể cắm nhiều cành cây như thế trên 1 thân cây nơi chim hay về đậu. Vậy là xong cần gì phải nghiên cứu nữa????

Cái bẫy trong link này gần như loại bẫy nêu trên:
<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/1Rdl6vnLDYk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom