Guest viewing is limited

Bạn thích chòe lửa có loại đuôi nào?

• Số lượng người bầu chọn
    241

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mọi người chuyển qua chơi chòe lửa bằng đuôi chứ không còn bằng giọng nữa rồi, Em thấy ai đi chọn lủa bổi cũng toàn chọn đuôi chứ it để ý đến các thứ khác nữa. Thương hiệu của chòe lửa giờ là : Đuôi dài bao nhiêu rồi, càng dài càng đắt:a01:

Thị trường phát triển theo nhu cầu của người mua mà bạn

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mọi người chuyển qua chơi chòe lửa bằng đuôi chứ không còn bằng giọng nữa rồi, Em thấy ai đi chọn lủa bổi cũng toàn chọn đuôi chứ it để ý đến các thứ khác nữa. Thương hiệu của chòe lửa giờ là : Đuôi dài bao nhiêu rồi, càng dài càng đắt:a01:
Uhm,ngẫm nghĩ mà cũng buồn,mình là người mê lửa,mê nhất là giọng hót của nó,kế đến là dáng,sau cùng là đuôi.Giờ ít ai có cùng quan điểm như mình,toán chơi đuôi ko... :(

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
e thì mê dáng. rồi tới giọng. phong cách chơi. rồi tới đuôi.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nói tới chim hót thì dĩ nhiên ai cũng đánh giá cái giọng trước.

Nhưng rồi thị và mục phải đi đôi mới gọi là đầy đủ!

Ở các giống chim hót ngoài đạt tiêu chuẩn giọng ra, cần phải có cái dáng đẹp nữa, hihi bởi ca sĩ cũng thế thôi, tuy hát hay nhưng thiếu cái ni/cái nớ cũng phải upgrade :D some after market parts.

Chim thì ta không upgrade được nên đành phải tuyển chọn dáng và giọng.

Theo hướng của cụ toilavu thì tìm giống để ghép cặp cho sinh sản ra đời các chú lưa con có đuôi dài đẹp.

Như ông david de souza, phải trãi qua cũng cả chục năm để ông có được bộ sưu tập chim đẹp là nhờ chính con mái quá đẹp tên là sweet lady thì phải, và con trống gọi là thủy tổ của giàn chim của ông là con God Father.

Con chim God Father này đuôi cũng tầm 10 inches thôi, nhưng prawn tail, đuôi cong mền.

Và rồi, ghép cặp cho sinh sản ra con con, rồi con con ghép lại con cha con mẹ truyền đời này qua đời khác mới ra được cái gene đuôi dài/lựa mền mà ngày nay ông ta sở hữu.

Vì vậy, Chòe Lửa ngoài cái giọng ra cái dáng rất cần thiết phải có dáng chuẩn bộ đuôi dài đẹp mền khi hót búng đuôi bay bay mới gọi là tuyệt cú mèo, để ta nhìn ngó và nghe em nó hót biểu diễn.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kế hoạch trước mắt là mình ghép đẻ được đã rồi mới tính tiếp, khi đã ghép đẻ thành công lúc đó sẽ tuyển lựa & ghép GEN trội dần dần, kế hoạch là 20 năm đó cụ BĐ, cụ chuẩn bị chuyển về cho anh mớ thuốc nhé, sẽ gửi danh mục các loại thuốc anh cần trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn cụ & anh TDP cũng như SVC SHOP trước. Một số thuốc mình đã nhờ David.... mua giúp

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix.Anh Vũ thức khuya thế :a01:, ghép đẻ giữ gen trội hình như là phải cho lai đồng huyết như nước ngoài đã làm với gà chọi đúng không anh ?:a32:

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Vũ thử tham khảo bài viết này xem sao.

Nếu em nhớ không nhầm thì được biết anh tranquocnam bên đó cũng đã nuôi đẻ thành công, và bác xanh-tim bên diễn đàn mình cũng đã cho chòe than và lửa đẻ . :a15::a15:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
khi bạn đưa ra những điều như thế thì bạn cũng biết được là chọn kiểu như thế nào rồi
đa phân là chon kiểu đuôi lụa còn gọi là đuôi dẻo rất mềm mại và uyển chuyển làm cho con chim thêm phần đẹp hơn và linh hoạt hơn

lovepet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Uhm,ngẫm nghĩ mà cũng buồn,mình là người mê lửa,mê nhất là giọng hót của nó,kế đến là dáng,sau cùng là đuôi.Giờ ít ai có cùng quan điểm như mình,toán chơi đuôi ko... :(

bạn giống mình thế mình thường chọn giọng, đến dáng rồi mới đến đuôi đuôi dài quá nhìn chim có vẻ nặng nề đối với riêng bản thân mình chỉ cần từ 17 - 20 là ok lắm rồi.mình mê giọng hót của lửa lắm lắm, có những con nết dữ chim trên hai mắt có 2 hàng lông xếch lên như lông may nhìn rất dữ mình rất thích:a20::a01::a09:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Chòe Lửa chịu đánh đuôi là chơi hết, mà đuôi dài thì đã :D

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chòe Lửa đuôi lụa thì còn gì bằng. Ước gì em có được 1 chú :a03:

hoai_an_xd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chòe Lửa đuôi lụa thì còn gì nói nữa nó chơi thật là tuyệt vời, mình rất muốn 1 em để chơi nhưng không có tiền

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chòe Lửa nếu đuôi lụa nhìn nó đẹp hơn, yểu điệu hơn, nói chung là mình thích đuôi lụa hơn.

cuibap209

Thành viên tích cực
SVC$
0
em đang chơi gà tre kiểng VN và cũng mê nhất bộ đuôi lụa mềm mại luôn quyến rũ, vì vậy chích chòe thì cũng lụa nốt nếu dài nữa thì càng chết mê chết mệt

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
tôi thích nhất Chòe Lửa đuôi dài 25 cm vừa hót vừa đánh đuôi,nhìn đã mắt lắm

choelua.cantho

Thành viên mới
SVC$
0
mình thì thích nết chơi phải tốt, siêng đánh đuôi là ok,

chip_chich_choe

Thành viên mới
SVC$
0
:a21: ai cũng thick đuôi lụa mà các bác, đuuôi mềm như dải lụa múa tất nhiên sẽ đẹp và bắt mắt hơn roài ah..theo e là thế..hehe,,:a01:

coonline

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình thì nghĩ. đuôi chưa quan trọng = giọng hót. mình thì thích giọng hót trước rồi mới tới đuôi. em cl mình nuôi tuy đuôi ngắn và thẳng nhưng giọng thì okie lắm.

nokia7610

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đuôi nào củng chơi,quan trọng là nết chơi của nó,lụa mà đứng 1 cục hót thì củng như không,thẳng mà sang cầu đập liên tục,thì củng gấp 10 lần lụa..............

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom