Guest viewing is limited

Bạn thích chòe lửa có loại đuôi nào?

• Số lượng người bầu chọn
    241

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn,
Ai chơi Chòe Lửa cũng biết, chòe lửa ngoài giống đuôi dài, đuôi ngắn còn có 2 loại đuôi là Đuôi lụa & Đuôi thẳng
- Đuôi lụa: Bản đuôi to, mỏng, khi chim đứng trên cầu, đuôi hơi cúp vào, khi chim đánh đuôi thì mềm mại, uyển chuyển như dải lụa của các diễn viên múa lụa
- Đuôi thằng: Hay còn gọi là đuôi lá hẹ, khi chim đứng trên cầu thì cặp đuôi dài thẳng tắp, khi đánh đuôi thì không uyển chuyển như đuôi lụa

Các nhân bạn thích loại đuôi nào, xin vui lòng chọn giùm bảng thăm gò ý kiến ở trên.

Cảm ơn,
Quốc Vũ

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đuôi lụa thì ai cũng thích anh Vũ ơi :a01::a01::a01:

datkinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
đuôi lụa và dài ai mà ko thích a ơi:a20::a20::a20:

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
ÔI trời có 2 người thích đuôi thẳng =)) em với ai ta :))...em thì thích cả 2 loại đuôi...theo em nghĩ đuôi lụa mà dài quá thì khi chim đánh đuôi sẽ nặng(không biết có phải không ta) :))..còn đua thẳng thì nhìn em nó ra 2 lá hẹ cũng vui mắt :a12::a12::a12:...
Ý kiến nho nhỏ có gì mấy bác bỏ qua :a23::a23:

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
ÔI trời có 2 người thích đuôi thẳng =)) em với ai ta :))...em thì thích cả 2 loại đuôi...theo em nghĩ đuôi lụa mà dài quá thì khi chim đánh đuôi sẽ nặng(không biết có phải không ta) :))..còn đua thẳng thì nhìn em nó ra 2 lá hẹ cũng vui mắt :a12::a12::a12:...
Ý kiến nho nhỏ có gì mấy bác bỏ qua :a23::a23:

Bạn nên xem blog của David De Souza, với những chú Chòe Lửa đuôi lụa đến 30cm, thử hỏi có gì đẹp hơn???

Đuôi cứng nhìn khác gì chòe than đâu???

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nên xem blog của David De Souza, với những chú chòe lửa đuôi lụa đến 30cm, thử hỏi có gì đẹp hơn???

Đuôi cứng nhìn khác gì chòe than đâu???
:)) thì bởi vậy em mới nói là theo em nghĩ chứ em chắc chắn thì em bỏ câu đó vào làm gì bác :a12:

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn,
- Đuôi lụa: Bản đuôi to, mỏng, khi chim đứng trên cầu, đuôi hơi cúp vào, khi chim đánh đuôi thì mềm mại, uyển chuyển như dải lụa của các diễn viên múa lụa
Bản đuôi to không liên quan gì đến đuôi lụa hay đuôi thẳng đâu anh ơi. Lúc trước em vẫn bẫy được nhiều con bản đuôi to nhưng ko lụa.
Riêng em chỉ cần đuôi dài là ok , ko cần biết đuôi Lụa hay đuôi Gấm.

thanhhuyen_mobile

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn,
Ai chơi chòe lửa cũng biết, chòe lửa ngoài giống đuôi dài, đuôi ngắn còn có 2 loại đuôi là Đuôi lụa & Đuôi thẳng
- Đuôi thằng: Hay còn gọi là đuôi lá hẹ, khi chim đứng trên cầu thì cặp đuôi dài thẳng tắp, khi đánh đuôi thì không uyển chuyển như đuôi lụa

Các nhân bạn thích loại đuôi nào, xin vui lòng chọn giùm bảng thăm gò ý kiến ở trên.

Cảm ơn,
Quốc Vũ

híc bác vũ nói hông chính xác rồi.
-đuôi lụa là đuôi mềm thì có thể thẳng có thể tôm,có thể bản đuôi to có thể bản đuôi nhỏ.........
-đuôi cứng củng thế có thể thẳng có thể tôm,có thể bản đuôi to có thể bản đuôi nhỏ.........
ở chích Chòe Lửa nếu nói đuôi thì rất nhiều loại chứ không phải có 2 loại nhưng chính vẫn là Cứng và Mềm (ở đây bác vũ chia làm 2 loại là đuôi thẳng và đuôi lụa là không chính xác vì đuôi lụa vẩn có đuôi thẳng bình thường)
còn đuôi lá hẹ theo mình là cặp đuôi thẳng đều từ trong ra ngoài thường đuôi lá hẹ bản đuôi nhỏ
mình xin nói thêm đuôi lụa(mềm) là khi chim đánh đuôi ta nhìn cặp đuôi lên xuống không cứng ngắc nhìn nó mềm mại uyển chuyển.thường những con đuôi mềm này sẽ đánh nhiều tầng 1 lần..........
và theo mình để ý (có thể không đúng) con đuôi mềm đánh đuôi thấp hơn là đuôi cứng nhưng đuôi mềm đa số đánh đuôi tầng

datkinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
híc bác vũ nói hông chính xác rồi.
-đuôi lụa là đuôi mềm thì có thể thẳng có thể tôm,có thể bản đuôi to có thể bản đuôi nhỏ.........
-đuôi cứng củng thế có thể thẳng có thể tôm,có thể bản đuôi to có thể bản đuôi nhỏ.........
ở chích chòe lửa nếu nói đuôi thì rất nhiều loại chứ không phải có 2 loại nhưng chính vẫn là Cứng và Mềm (ở đây bác vũ chia làm 2 loại là đuôi thẳng và đuôi lụa là không chính xác vì đuôi lụa vẩn có đuôi thẳng bình thường)
còn đuôi lá hẹ theo mình là cặp đuôi thẳng đều từ trong ra ngoài thường đuôi lá hẹ bản đuôi nhỏ
mình xin nói thêm đuôi lụa(mềm) là khi chim đánh đuôi ta nhìn cặp đuôi lên xuống không cứng ngắc nhìn nó mềm mại uyển chuyển.thường những con đuôi mềm này sẽ đánh nhiều tầng 1 lần..........
và theo mình để ý (có thể không đúng) con đuôi mềm đánh đuôi thấp hơn là đuôi cứng nhưng đuôi mềm đa số đánh đuôi tầng
bro này chính xác nè,mình củng suy nghỉ giống như bro này:a20::a20::a20:

Choe Than 1

Thành viên mới
SVC$
0
đúng hàng đuôi lụa thì rất hiếm, thường đuôi lụa dài hơn đuôi kia khi đánh đuôi 2 sợi lông dài rất đẹp

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ai đặt ra topic này thế tưởng chọn đuôi dài ngắn bao nhiêu chú, chọn đuôi lụa và đuôi thẳng thì đa số mọi người chọn đuôi lụa vì đuôi lụa mềm mại lúc đánh đuôi có sóng luôn, để lựa chú chim đuôi lụa xác suất rất thấp so với đa số đuôi thẳng.

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
:)) thì bởi vậy em mới nói là theo em nghĩ chứ em chắc chắn thì em bỏ câu đó vào làm gì bác :a12:

Những hình ảnh này ở trong blog của bác David, mình đang xin phép bác ấy lấy tài liệu để post lên đây mà bác ấy chưa có trả lời :)

Với con chòe thế này, nếu đuôi cứng thì nhìn buồn cười nhể

Hót múa thì đây

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mỗi con lửa có bộ đuôi mềm hay cứng đều có hướng phát triển khác nhau. Ví dụ như lửa đuôi mềm thì mình để hót,làm cảnh,còn lửa đuôi cứng thì để đá hoặc đi bẫy.
Tuy nhiên nhìn 1 chú chim có bộ đuôi mềm,uyển chuyển,thì đương nhiên sẽ bắt mắt hơn.

ga sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu phân đuôi Chòe Lửa thành 2 loại như vậy thì chưa đầy đủ lắm. Đuôi chòe lửa theo mình thấy có tới 6 đặc điểm: dài, ngắn, mỏng, dày, bản lớn, bản nhỏ. Các đặt điểm trên kết hợp với nhau tạo nên đặc trưng riêng cho từng con chim. Tùy thuộc từng vùng mà các đặt điểm vượt trội khác nhau. Loại đuôi dài, mỏng, bản nhỏ được nhiều người yêu thích vì chim đánh đuôi tạo thành sóng rất đẹp. Loại đuôi dài, dày, bản lớn thì bộ đuôi khá nặng nề nên đuôi chim thường rủ xuống làm chúng ta có cảm giác nó mềm. Mình từng có 1 em đuôi mỏng, ngắn, bản nhỏ đuôi nó cũng cong và rủ xuống nhưng nhìn yếu đuối sao ý. Nếu chơi đuôi ngắn thì mình chọn lại đuôi dày nhìn nó mạnh mẻ.

khoant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tùy theo sở thích của mỗi nơi.nhưng đối với chú chim có cái đuôi dài thì ai cũng thích cả,miễm đuồi dài là được.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đang có ý định ghép lửa đẻ nên hỏi ý kiến các bác, cảm ơn các bác đã nhiệt tình thảo luận

Bản thân tôi cũng thích đuôi lụa dài, nhưng lâu rồi không chơi lửa nên không rõ thị hiếu hiện nay thế nào. Hiện tôi đang có con lửa trống đuôi lụa dài 24cm, đã tìm được một con lửa đuôi 27cm để đổi & bù tiền, con đuôi 27 này đang không chơi nên họ đổi cho mình với giá tiền phải bù rất phải chăng, nhưng cặp kiếm nhỏ & thẳng tắp, mà chủ chim kia nói bây giờ ai cũng thích đuôi thằng ;)

Một lần nữa xin cảm ơn các bác rất nhiều!

Quốc Vũ

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khi nào lửa đẻ thì report bằng ảnh cho anh em trên diễn đạt mở rộng tầm mắt anh Vũ nhớ :a15:.Em cũng ham *** mò mấy vụ này lắm nhưng nhà chật quá. :a33:

---------- Post added at 02:52 AM ---------- Previous post was at 02:47 AM ----------

Có lẽ đuôi thẳng đang là phong trào chung bây giờ, nhưng cá nhân em vẫn nhận thấy con Chòe Lửa với cái đuôi lụa dài, khi đánh đuôi lất phất theo gió nhìn vẫn phê hơn.. he he :a44:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
@bluto: Đang tầm sư học đẻ mà không ra đây :( tự mò chắc phải mất vài mùa may ra mới thành công. Hên xui là chính :D

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cố lên anh. Trên diễn đàn aquabird hình như cũng có mấy bác cho đẻ thành công rùi đó anh. :a21:

HồngMy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mọi người chuyển qua chơi Chòe Lửa bằng đuôi chứ không còn bằng giọng nữa rồi, Em thấy ai đi chọn lủa bổi cũng toàn chọn đuôi chứ it để ý đến các thứ khác nữa. Thương hiệu của chòe lửa giờ là : Đuôi dài bao nhiêu rồi, càng dài càng đắt:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom