Guest viewing is limited

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Lửa đẻ sớm 2013.

mình cũng có 1 em mái hót rất căng chẳng có thể ghép được chưa bạn, có 2 e trống 1 em vừa thay lông xong đang mọc lông đuôi, 1 e thì thay gan xong hết rồi giờ đợi căng lửa, mà 2 e trống này thì e đang ra lông đuôi thì chuẩn nhất theo bạn nên chọn e nao? bạn co thẻ chia sẻ kinh nghiệm ghép đẻ cho minh không? minh đã có avgri đang nuôi e mái. có thể hướng dẩn minh nha: inmyfantasy414@yahoo.com, xin cám ơn

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0

Các bạn vào topic Avi và cặp lửa đang ấp... của mình nuôi năm 2012 để xem trước, sau đó có gì không hiểu thì có thể trao đổi với mình nha.
to Caonguyen 688: bạn nên để chim thay lông hoàn toàn và thả mái vô avi trước, sau đó để con trống mình chọn cạnh avi cho 2 e làm quen,khi nào trống và mái xuống bố hót líu ríu thì thả trống vào avi.

Chỉnh sửa lần cuối:

z6pro

Thành viên mới
SVC$
0

Buồn quá... em lửa mái thứ 2 của mình vừa die. Tuần trước thì die em mái bổi mùa này cực dạn, đuôi 14 ghép với trống 20... chúng chịu nhau rồi vậy mà sáng ra em nó đã die ngay trong ổ... chiều hôm ấy thằng bạn gửi cho 1 cặp trống mái thì hôm nay em mái cũng đã ra đi... chán quá! Theo dõi hết các toppic các bác nói về ghép đẻ thấy thích quá cũng làm theo mà khó quá... :a23:

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0

cách đây 1 tháng mình có 2 cặp ghép sớm thấy tha rác xong rồi để đó đến giờ vẫn chưa đẻ nè.chắc do nó nhớ kỷ niệm xưa đó

habird

SVC$
0

Mình sẽ tiếp tục theo dõi và cập nhật thường xuyên.e mái có vẻ ăn cá lóc khá nhiều,đẻ sớm thì là chuyện khá lạ và hot...hot

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn habird này chắc nuôi lửa đẻ kinh doanh quá hehe, nuôi đẻ được như bạn này thì ít năm nữa chắc số lượng lửa rừng bị bắt cũng ít lại :)

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chim nó thích thì tha rác thế thôi anh ak , nhiều lúc nhớ con nó còn gắp mồi bay vào tổ mà có con đâu mà cho ăn , khi nào nó đẻ mà nở thì mới đúng là đẻ sớm . Hy vọng chim của anh đẻ sớm để nuôi cho vui . Thường thì qua tết trời nắng ấm chim mới đẻ là sớm lắm rồi .

habird

SVC$
0

bạn habird này chắc nuôi lửa đẻ kinh doanh quá hehe, nuôi đẻ được như bạn này thì ít năm nữa chắc số lượng lửa rừng bị bắt cũng ít lại :)

thanks bạn, mình mong diễn đàn phát triển để anh em trao đổi kinh nghiệm thôi.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Vâng, cho dù nuôi để kinh doanh cũng tốt thôi bạn à! Vì mình cũng quen vài anh em chăm nuôi CL sinh sản tiền mua thức ăn mồi tươi cho chim con không hề rẻ. Vả lại thà ta nuôi gầy dựng giống quý của VN ta bảo tồn thì còn gì bằng.
Vả lại chim CL nuôi với mồi trường sinh sản do con người tạo ra đã đi thi có giải cao (giải nhì) thì chất lượng vẫn không giảm.

@habird: chúc mừng bạn nắm mới tràng đầy may mắn nhé và cảm ơn bạn đã cập nhật hình ảnh clip sớm nhất!

Cũng chúc anh em nuôi chim CL đẻ năm tới đây.... tràng đầy may mắn!

thân mến,

Bạch Đề

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0

Nói như anh Bachde cũng đúng,mình nuôi lửa đẻ năm nay là năm thứ 3 rồi,nếu nói nuôi để kinh doanh thì có lỗ trở lên thôi vì lượng thức ăn chim con ngốn rất là nhiều,hơn nữa mình phải mất 3-4 tháng dưỡng chim bố mẹ thì lấy đâu ra mà lời được,không tin anh em mình cứ thử đi rồi biết.chúc mừng habird đã có tin vui vào cuối năm,ở sài gòn khí hậu ấm hơn buôn ma thuột nên có thể chim sẽ đẻ sớm,trên mình giờ đang lạnh nên mấy chú chim chỉ làm tổ xong rồi để đấy không thấy động tĩnh gì cả.

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0

ccl nuôi ss mà cò lời chắc phải đột biến hoặc đuôi tầm 26> mới mong có lãi, có chăn là niềm đam mê mới làm thui chứ kinh doanh ij mấy cái này!

habird

SVC$
0

Ngày 31/12 vô Avi chụp mấy tấm hình xem có điều gì lạ xảy ra không:

khá là lạ dù mới bắt đầu năm mới nhưng e mái đã đẻ được 3 trứng rồi, chắc ấp mấy ngày rồi nên trứng cũng khá là đen. Thế là hồi hộp đợi thêm mấy ngày nữa xem có chích Chòe Lửa con sớm nhất Việt Nam không. hahaha...Mình sử dụng cái tổ cũ và ép các cặp chim của năm trước nên chim bố mẹ có vẻ hợp nhau, khi thả vào AVi thì không có hiện tượng dí cắn nhau( có lẽ thời gian tách cho chim thay lông ngắn)

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0

chúc mừng nha.. tiếp tục úp những diễn biến tiếp theo nha hjhj thấy bạn ghép mình ham qua mà con lửa chưa xog lông, hehe chắc kiểu này đặt bạn 1 chú chim con qua hjhj

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0

Chúc mừng Hà nhé, như thế là kết quả ngoài mong đợi rồi còn gì hehe,....

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0

chúc mừng bạn:a15:.như vậy năm nay việt nam lại đón tin vui mới rồi,ở sài gòn khí hậu nóng nên thuận lợi cho chim đẻ sớm,ở buôn ma thuột mình bây giờ đang lạnh quá,năm ngoái giờ này mình đã cò 1 cặp đẻ rồi năm nay đến giờ này chưa thấy động tĩnh gì cả,chắc do trời lạnh quá thôi mong là trời ở buôn ma thuột sẽ sớm ấm lên để còn bắt kịp anh em ngoài sài gòn chứ..he....he...

habird

SVC$
0

Chúc mừng Hà nhé, như thế là kết quả ngoài mong đợi rồi còn gì hehe,....

chúc mừng bạn:a15:.như vậy năm nay việt nam lại đón tin vui mới rồi,ở sài gòn khí hậu nóng nên thuận lợi cho chim đẻ sớm,ở buôn ma thuột mình bây giờ đang lạnh quá,năm ngoái giờ này mình đã cò 1 cặp đẻ rồi năm nay đến giờ này chưa thấy động tĩnh gì cả,chắc do trời lạnh quá thôi mong là trời ở buôn ma thuột sẽ sớm ấm lên để còn bắt kịp anh em ngoài sài gòn chứ..he....he...

thanks a ngdung và a Phúc: e mới thả thêm cặp than và cặp lửa, kết quả cũng khá là khả quan chúng đều tha rơm rồi nhưng phải đợi có chim non mới thật sự là thành công.

hieudesign85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn đỉnh quá, không biết chừng nào mình mới có thể nuôi được chim đẻ hay như vậy, hâm mộ !

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0

HN giờ mới bắt đầu rét, chưa ghép được :D

Sao con mái của em cứ nuôi con khoảng 1 tuần là vứt con ra ngoài thế nhỉ, em theo dõi 3 lứa năm ngoái toàn thế

habird

SVC$
0

HN giờ mới bắt đầu rét, chưa ghép được :D

Sao con mái của em cứ nuôi con khoảng 1 tuần là vứt con ra ngoài thế nhỉ, em theo dõi 3 lứa năm ngoái toàn thế
Nếu khoảng 1 tuần thì bạn có thể bắt ra nuôi tay. Chim vứt con ra ngoài theo mình là do chim quá sung, đòi đẻ tiếp, có tiếng chim lạ làm cho nó sung lên phải bảo vệ lãnh thổ hoặc chim con bị chết trong ổ.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chúc mừng anh nhé ! Có chim chăm sớm cũng vui mà sắp tết rồi muốn đi chơi cũng hơi khó đó nha .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom