Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vừa qua như các bạn mình đã mất vài chú Chào Mào quý do chuột, mèo không thương tình bắt lấy. Mà họ đã mất đi những chú chim quý trong đời. Bạch Đề nuôi chim từ nhỏ, và nhà lúc nhỏ gió thổi 4 bề nhưng chưa bị vậy bao giờ. Nhưng đã nghe các bạn chơi bị nhiều.

Sẵn đây xin viết topic này cho các bạn chơi để ý hết sức với các chú chim cưng của mình. An toàn cho chúng, Bạch Đề từng nói là sự an toàn đó ví như chim đâu người chủ đó. Tức là như đi bẫy mắt không lìa lồng bẫy. Bởi vì, có thể Cắt (bà con diều hâu, Ó) hoặc dân bắt trộm lồng v.v.v..

Ở nhà thì mèo và chụôt, ta nên treo tường láng không tạo cơ hội cho chuôt bò. Chỗ treo lồng cũng không nên tạo cơ hội cho mèo vào. Nhà ta nuôi chim mà mèo có thể bò vào thì nên có biện pháp phòng chống. Như cửa số có thể bỏ lưới hoặc ta đi làm nên có cái phòng riêng treo chim.

Mong các bạn hết sức để ý vụ này, để tránh rui ro cho các chu chim quý của mình.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: An toàn cho chim tránh xa mèo, chuột v.v.v..

Làm 1 cái chụp như chụp bóng đèn; to 1 chút, xong gắn vào trên móc móc lồng để chuột ko bò xuống được.
(bản thân e cũng hiến 1 chú do cái tội lười ko làm)

rapcaloc5544

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em thì k bị mèo chuột ăn mà tàn bi người chôm k hà
muốn k bị chuột vào thì nên lấy một cai nắp cho một it nhớt xe vào đễ trên chỗ chao lồng chim là ok
còn mèo thi bó tay

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0

đề phòng là hơn hết , mèo chuột và cã đạo chích nữa !!! hehe

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

nhà e thì ko có chuột,nhưng mèo thì 1,nhưng con mèo này thuộc dạn sát thủ,chim bay ngoài trời mà nó đứng ngay sân thượng nhảy lên chụp dc con chim sè luôn,nên fải canh chừng dữ lắm

huynhvanthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em có cách trị cho con mèo này rồi, cứ bắt nó mà thịt đi, chắc chắn không có con mèo nào sau này dám tới cái lồng chim yêu quý của bác đâu.

baomap

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

Zụ này thời gian này bị nhiều ghê.Mấy thèn bạn mình bị mấy con liên tục.Tuàn này thằng Sơn cape chim có con Bạch Bề a bit đó bị 5 con liên tục.Bó tay.com

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

đề phòng là hơn hết , mèo chuột và cã đạo chích nữa !!! hehe

hihi calahet nói đúng quá!
Coi như đề phòng tất mọi thứ có thể xảy đến với chú chim cưng.
Đạo chích thì hihi biết chú nào giá trị, chiến thì sẽ tìm cách ta lơ họ bợ ngay.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Zụ này thời gian này bị nhiều ghê.Mấy thèn bạn mình bị mấy con liên tục.Tuàn này thằng Sơn cape chim có con Bạch Bề a bit đó bị 5 con liên tục.Bó tay.com

Chà vậy là bị mất vài con chim quý vô lý mà tức buồn nhỉ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Đây này!
Nếu mà các fans mê chim mà không cẩn thận với chú chim mình thì, hậu quả thế này.
Hình lấy từ trang web www.nokhuajuck.com
8f7d4d570dd8d2de4e4713dc37719db8.0.100_0793.jpg.atch
8f7d4d570dd8d2de4e4713dc37719db8.0.100_0797.jpg.atch

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Đây này!
Nếu mà các fans mê chim mà không cẩn thận với chú chim mình thì, hậu quả thế này.
Hình lấy từ trang web www.nokhuajuck.com
8f7d4d570dd8d2de4e4713dc37719db8.0.100_0793.jpg.atch
8f7d4d570dd8d2de4e4713dc37719db8.0.100_0797.jpg.atch
Trời ghê quá, em cũng đã từng hiến một chú cho con mèo đáng ghét hàng xóm, tối về thấy lông lá tơi bời mà ko thấy chú đâu ........ hic hic... hụt hẫng quá

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi vâng tôi mở topic này ra hậu để cho các anh em chơi chim để ý một chút. Từ lúc nhỏ tôi nuôi chim tuy chưa bị mèo chuột, nhưng cũng bị trộm. Như ở Đà Nẵng khu núi Sơn Trà đi bẫy CM ngày này không biết sao chớ đổi 90 mà không để ý lồng tí là rồi mấy đâu không biết.

Cho nên mắt không rời chim là vậy.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

HÍC ...HÍC ... SAU MẤY NGÀY CÔNG TÁC Ở HẢI PHÒNG VỪA CHỞ VỀ NHÀ MAY MẮN THAY VỪA KỊP LÚC ........... KO THÌ CHÚ CM( TÓ ) CỦA EM ĐÃ BỊ MÈO XƠI RỒI CÁC BÁC Ạ... EM ĐỂ DƯỚI ĐẤT CHO MAU DẠN, CẬU EM EM QUÊN KO TREO LÊN ... THẾ LÀ CON MÈO HÁNG XÓM SANG ..... MAY MÀ EM VỀ KỊP ..........

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

ĐÂY NŨA Ạ .... MAY MÀ CHÚ CHỈ MẤT BỘ ĐUÔI
ĐÂY NŨA Ạ
HU. HU.....

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0

Tó nào hả Đại Linh ơi? Có hai địa điểm Tó. Một là Tó ở Đông Anh, chim vùng này ngày xưa rất to con, giọng trong và ấm, mình chuyên nuôi chim vùng này. Hai là Tó bên Thanh Trì, chim vùng này hay nổi tiếng vì giọng chủ yếu là giọng chuông. Nhưng hiện tại cả hai vùng này chim bị lai giọng hết rồi, khó tìm chim gốc lắm.

Bờm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bờm xin chia buồn với bạn, ai nuôi chim thì đều rất ghét mèo:D

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0

Nỗi đau này em cũng từng bị rồi , em cũng phải trả giá bằng một chú Chào Mào trắng vừa thay lông xong lý do là người nhà để gậy treo quần áo gần sát lồng chào mào sáng ngủ dậy thấy lông lá lung tung lồng chim thì bị cắn be bét . Có vài người bên abv định xuống chụp hình đưa lên diễn đàn biết chuyện này

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

Nỗi đau này em cũng từng bị rồi , em cũng phải trả giá bằng một chú chào mào trắng vừa thay lông xong lý do là người nhà để gậy treo quần áo gần sát lồng chào mào sáng ngủ dậy thấy lông lá lung tung lồng chim thì bị cắn be bét . Có vài người bên abv định xuống chụp hình đưa lên diễn đàn biết chuyện này

Chà! chú chim quý thế mà bị vậy thật buồn! xin chia buồn với bác Chào Mào nhớ!

HLong_ce mới đây cũng bị mất em bông cũng vì cái bọn mèo ấy!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Tó nào hả Đại Linh ơi? Có hai địa điểm Tó. Một là Tó ở Đông Anh, chim vùng này ngày xưa rất to con, giọng trong và ấm, mình chuyên nuôi chim vùng này. Hai là Tó bên Thanh Trì, chim vùng này hay nổi tiếng vì giọng chủ yếu là giọng chuông. Nhưng hiện tại cả hai vùng này chim bị lai giọng hết rồi, khó tìm chim gốc lắm.
chú này em nghe nói là TÓ ở THANH TRÌ , chú nó to con , mũ khá cao từ đầu lên khoảng 3,5cm . giọng khá to , nhưng nghe ấm chứ ko chuông nhiều như chú bạch đề một móng trắng , chú này ra giọng thì rất chuông, to lắm , át giọng tất cả mấy chú ở nhà, kể cả chú mồi ( em chưa nghe nhiều giọng nên ko biết thế nào là hay nhất , nhưng nghe thì thấy được , rất có triển vọng, khi nào đi dợt em mang nó đi anh em cho ý kiến xem thế nào)

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

vâng lũ mèo đáng ghét, em mà nhìn thấy thì nó chết với em ( hi...hi ..... xin lỗi các bác yêu mèo nhé)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom