Guest viewing is limited

Sẻ đồng

Thành viên mới
SVC$
0
Đây đúng là chim cu xanh sống ở rừng, nuôi cảnh cũng đẹp đấy, tôi thấy cũng có người

sau xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn có chú cu đẹp, nếu bạn chơi cảnh thì rát tuyệt, sáng sớm, nếu bạn zậy sớm, sẻ nghe nó gù: gù..ú ú ú !! như tiếng ấm nước sôi vậy, nghe cũng vui tai, nhưng ko gù liên tục như cu gáy được, lâu lâu mới gù ú ú ú.. 1 tiếng! chúc bạn có chọn lựa sáng suốt. thân!

T

tuantit

Guest
con chim này trên rừng nhà em đầy các bác ạ. thỉnh thoảng nó gáy nghe buồn cưới lắm.:a01::a01:

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim này đích thị là chim cu xanh, ở quê nhà em nhiều lắm, mỗi lần đến ngày thu hoạch lúa là ở trong rừng bay ra nhiều lắm.
Mấy thợ săn ở quê em thích thịt chim này nhất, và chúng cũng dể bắn nhất ( vì chúng thường bay thành đàn,và rất dạng người)
Thanks
Khánh

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là con cu xanh mà nuôi rổi chán lắm chẳnng ra gì đâu chỉ đẹp thôi phóng sinh đi là vừa

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
ồ thế à
À bác giúp em chữa bệnh đi ngoài của nó đi
phân xanh và loãng làm thế nào bây giờ
Bác có thể chỉ thêm cho em 1chút về con này ko ?

thân chào
cu gáy thì mình chưa chữa nhưng Chào Mào thì mình chữa cách này rất hjiệu quả
bạn ra quày thuốc tay mua một viên bastrim (bắc rim) cắt bằng hạt đậu xanh bỏ vào cóng nước hòa tan cho uống ba ngày thì sẽ khỏi........thânk

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim này là gáy xanh. Hồi còn bé họ bẫy được từng lồng mang về nấu miến ngon hết sảy. Màu sắc thì khác thường nhưng nhỉn chung ăn cũng ngon như chim gáy haha:a05:Không ai nuôi chim này vì nó gáy có hai tiếng.

ilikes

Thành viên mới
SVC$
0
ồ thế à
À bác giúp em chữa bệnh đi ngoài của nó đi
phân xanh và loãng làm thế nào bây giờ
Bác có thể chỉ thêm cho em 1chút về con này ko ?
Chào bạn!

Con chim bạn nói thật sự là họ nhà cu nhưng mà có 1 điều là mỗi vùng có mỗi cách gọi khác nhau. Con chim của bạn cũng là họ nhà chim cu ở vùng mình gọi là cu xanh. Nó khác cu gáy ở chổ là thức ăn của nó là trái cây thôi.

thanh_trangbom

Thành viên mới
SVC$
0
Và đây là hình ảnh chú chim đến từ TP.Móng Cái

Con này có cái đầu , đôi mắt và cái mỏ của bồ câu:a08:

Còn cái đuôi ko biết là của con gì nhỉ.:a40:

uhm mình xin mạn phép
theo mình thì con này gọi là con gầm gì, ở mình cũng có khá nhiều, nó kêu giống như cu ngói vậy.
thân chào

Khuyên Non

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này nơi em đầy.....đêm nào cũng được ăn.......................:a37::a37::a37:
Bó tay với nhà bác này! Nuôi chim mà lại còn chịu khó ăn thịt chim như vậy (đêm nào cũng được ăn :a30:) thì chắc nhà bác chẳng có chú chim nào sống được quá 1 năm mất vì đêm nào cũng được ăn quen rồi đến lúc không có thịt chim rừng ăn thì bắt chim nhà ra làm thịt :a17::a17::a17:

P

phutanphutancamau

Guest
Con này là bà con của cu gáy thôi chớ không phải cu gáy tức là cu cườm.
Tiếng Anh gọi là green wing dove tiếng Việt thì mình không biết tên,
bạn xem thêm link này sẽ có con giống vậy.
Stans Doves - Pigeon and Dove Photos

theo như sự hiểu biết của em nó là cu xanh vì ở Cà Mau thích ăn thịt con này nó hay ăn trái cây như trái gừa, trái sọp, thanh long....trứng cá....

ngoctrungvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đang nuôi 1 em cu xanh như của bạn đây. Trước có 2 em nhưng chim mái ra đi mất rồi.
Em nó nhìn rất dễ thương, thỉnh thoảng nó kêu "gư gư" nghe yêu lắm.
Khi chim khỏe thì nhìn bộ lông rất mỹ mãn. Ánh xanh biếc rất đặc biệt.
Thức ăn cho chim thì rất dễ, nó ăn được cám Ba vì.

Còn đây là hình của em nó: Chim mình nuôi được 3 năm rồi, hồi mới mua nó còn non, mới tập bay thì bị bắt.

mamdg

Thành viên mới
SVC$
0
Đây là cu xanh bình thường thôi.Chim này mà nấu cháo thì hết chế,loại chim cu này ko nuôi đâu.Chim này minh thường thấy ở đường HCM(Quang binh)là nhiều.

nghiayb

Thành viên mới
SVC$
0
Con này là cu xanh. hehe trên em đầy 50k một em.:a45:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Con này có trong cuốn sách của GS Võ Quý - "Chim Việt Nam hình thái và phân loại" - Tập 1. Tên Việt Nam là Cu xanh cổ nâu, vùng phân bố chủ yếu ở Miền Nam., cùng ở trong họ Bồ câu như Cu Gáy. Cu xanh còn có nhiều con khác, các bạn có thể tham khảo thêm ở đây:
CHIM CU XANH CỔ NÂU

hoami_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuẩn, chim này hôm nay mình đi mua cu Gáy cùng với 1 anh bạn gặp 1 em, mình chỉ luôn vào nó, ông anh bảo là ko chơi con đó, gáy chán lắm,

hanhduy224

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng nuôi 1 đôi cu gáy để đẻ. nếu bị đi ngoài thi bạn nên lấy 1 mẩu gừng nhỏ bằng hạt đỗ nhét vào miệng nó cho nó nuốt la khỏi ngay thôi mà.

thanrua100

Thành viên mới
SVC$
0
Đấy là chim cu xanh! em chim đó cho ăn sạch, uống sạch. uống thuốc croxit và B1 là khỏi bị đi ị!

AT125555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này là cu xanh , con này ở miền biển rất nhiều , ko nuôi đc bạn ah >:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom