Guest viewing is limited

welcome_to_uongbj

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác nào chuyên về giống yểng giải thích hộ em. e có con yểng nói rất to và sõi có thể hát được mấy câu dài nhưng người nhà e không ai bảo được nó nói tự nó thích thì nói . nhưng cứ thấy người lạ đến gần là nói luôn mồm và bảo những câu nó biết thì nói theo ngay.e cũng hay cầm mồi nhử bắt nói mới cho ăn lâu rồi mà không có kết quả. những người mà lần đầu đến nhà thì nó cứ chào khách đến lúc về. bác nào có cách để e khiển được nó mách e với. thân

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Mỗi con chỉ có thể nhớ và nói được một số từ nhất định, ở Yểng là khoảng 30 từ, con Yểng của nhà bạn nói được nhiều như vậy thì ít có khả năng học thêm được từ mới nữa vì không thể làm cho chim quên hẳn từ nó đã học, chỉ có thể sửa bằng từ tương tự thôi. Nếu muốn thì phải kiên trì thôi, mở băng cho nó nghe từ mới nhiều vào để nó học. Nhiều bác nuôi chim nói dính tình trạng bị người khác dạy chửi bậy cũng chỉ có thể sửa bằng cách đó. :a10:

cuong RC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em được biết thì bác lên để em nó ở chỗ thật yên tĩnh ít tiếng động rồi kiên trì dạy em nó những câu ngắn và mỗi lần em nó nói được như bác bảo thì thưởng cho em nó một thứ đồ ăn yêu thích rồi nó sẽ có thói wen tốt và lúc đó bác dạy em nó sẽ dễ nói hơn.chúc bác thành công

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hihi... con yểng đôi khi tự nó nó đc nhiều câu lắm .. có những câu mình chưa chỉ cho nó.. vì bộ não của nó tự phát huy đc, ko như cưỡng và sáo. Cưỡng còn tàm tạm đc, còn sáo thì chúa bắt chước.. hi.. bạn mà cho nó gần trẻ con chửi thề thì bạn biết nó lun... hi.. ko nên để nó chỗ yên tĩnh mà cho nó gần người ta hay nói chuyện thì nó cũng nhiều chuyện theo.. hi vọng là ko ai chửi thề.. :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom