Guest viewing is limited

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác xử lý thế nào mấy em khuyên khi phải đi vắng mấy ngày, em post lên đây cách của em, các bác có cách nào thì chia sẻ để mọi người cùng học tập nhé, em làm như này cũng được 5,6 ngày và có thể hơn vì em mới cho 1/2 ống cám, còn nước thì vô tư cả chục ngày
View attachment 4993View attachment 4992

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Hi cụ ....làm như kiể của cụ thì yên tâm đi chơi cả tháng cụ nhỉ ..thêm một quả táo TQ nữa là quá oke á ...thank cụ chia sẽ

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cũng rất hay đó bạn khi nào về dọn dẹp là ok. em có ý kiến thế này. nếu con nào hay và cần chăm sóc cẩn thận thì bạn nên gửi bảo đảm (gửi quán chim hoặc người quen cũng biết nuôi chim và trả công người ta) có bạn cùng chơi chim thì càng tốt không cần trả công. hjhj

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cũng rất hay đó bạn khi nào về dọn dẹp là ok. em có ý kiến thế này. nếu con nào hay và cần chăm sóc cẩn thận thì bạn nên gửi bảo đảm (gửi quán chim hoặc người quen cũng biết nuôi chim và trả công người ta) có bạn cùng chơi chim thì càng tốt không cần trả công. hjhj
Cũng hay đấy bác ngosyhoanganh ui, em có anh bạn cùng cơ quan, 2 anh em nuôi chim và cũng hay "đàm đạo" về chim hjhj ^^, em cũng nghĩ đến phương án gủi bác đó nhưng do vợ bác ấy mới sinh nên lại thôi, chứ để nhà như hôm trước ku nhà em ( dạ cháu nó 3 tuổi rồi ạ) nó thả 1 em khuyên ra, may mà em đó bay lên tầng 2 vào phòng ngủ nên em đóng cửa phòng lại và bẫy lại được, em hy vọng có nhiều người có sáng kiến để anh em diễn đàn cùng học tập và chia sẻ kinh nghiệm, để bảo toàn cho những em chim yêu quý khi anh em ta phải đi vắng vài ngày @@

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là 1 cách độc đáo kiểu này thì cứ tha hồ mà đi đâu, chắc là áp dụng cho Chào Mào cũng được ấy nhỉ. Cám ơn bạn đã chia sẽ bài viết rất hay

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là 1 cách độc đáo kiểu này thì cứ tha hồ mà đi đâu, chắc là áp dụng cho chào mào cũng được ấy nhỉ. Cám ơn bạn đã chia sẽ bài viết rất hay
cái này làm với Chào Mào cũng được bác à ( em quên ko chụp luôn lồng chào mào), vì chim ăn kiểu mổ moi, cái đáy của mấy cái cóng nhựa nó ko phẳng mà vát vát nên hạt cám sẽ trôi xuống dễ dàng, đôi lời chia sẻ cùng các bác. Thân

here_iam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là cách hay .:a15:
học hỏi sau này mình đi picnic áp dụng keke

anhsoi

Thành viên mới
SVC$
0
Ý kiến rất hây, còn đối với mấy em k chịu ăn cám mà toàn ăn sâu thì làm cách nào hỡ bạn ? :a42:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom