Guest viewing is limited

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Dân trí) - Đoạn video ghi lại cảnh con cá còn sống đang nằm trên đĩa đã gây xôn xao dư luận thế giới mạng với nhiều ý kiến trái chiều.

Nội dung đoạn clip là hình ảnh con cá bị nấu chín phần giữa nhưng vẫn còn thở được đặt trên đĩa nước sốt tại một nhà hàng Trung Quốc. Các thực khách đang chạm đũa vào con cá. Các đầu bếp cho biết, họ phải khéo léo bọc đầu con cá vào vải ướt trước khi tẩm ướp phần thân cá.

Sau khi được đăng tải trên mạng, video đã thu hút hơn 120.000 lượt người xem trong vòng một tuần.
Các hội bảo vệ quyền động vật đã lên án clip này vì sự tàn nhẫn với loài cá. Trước đây, các hội bảo vệ quyền động vật cũng từng chỉ trích Trung Quốc vì chế biến những món ăn kỳ dị trong nhà hàng như não khỉ, thịt chuột, thịt chó, rắn, kỳ đà hay chuột bao tử. Phía Trung Quốc cho biết, đó là những nét khác biệt về văn hóa của mỗi nước.

<EMBED height=344 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://www.youtube.com/v/GdiIg_39CUg&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_GB&feature=player_embedded&fs=1 allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true">
Thật là quá đáng thà chiên xào nấu gì đi cho em nó thảnh thơi, thế mà hành hạ em nó chết không ra chết mà sống chẳng ra sống, đúng là bọn người tàn nhẫn độc pó tai cho mấy thằng China món ăn nào cũng nghĩ ra được hết , hết óc khỉ sống ăn thịt bào thai người giờ tới ăn cá chép sống.+_+​

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
hic bạn ơi ko phải mấy ông tàu này đâu mà 1 số nhà hàng ở VN mình cũng có đó họ gọi là gì gì ấy em ko nhớ tên, còn quay cả lên chương trình "món ngon nhớ lâu" nữa nhưng chị dẫn trương trình ko rú lên như mấy mụ tàu phù trong clip thôi, đâm ra đỡ ghê, hình dung giờ có 1 loài nào bắt con người ăn thịt và làm như thế nhỉ:th_yociexp57: eo ôi:a42:

Chỉnh sửa lần cuối:

huntervuong

Thành viên mới
SVC$
0
Có món não khỉ em nghe các cụ kể lại là : cho con khỉ xuống dưới 1 cái bàn ( ko rõ còn sống hay đã giết) ở giữa cái bàn có 1 cái lỗ vừa lọt 1 phần đầu con khỉ rồi lấy dao phang 1 lỗ trên đỉnh đầu con khỉ qua cái lỗ đó rồi ngồi súc óc ăn sống thôi. ặc

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Món này ở Việt Nam mình cũng có mà, lại còn được giới thiệu trên ti vi nữa. Thực ra món ăn này là để giới thiệu trình độ của đầu bếp mà thôi. Món này có tên là CÁ CHÉP BẤT TỬ các bạn ạ
Thank....:122:.....
.....

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Chài ai, nhìm món này sao mà khiếp quá đi thôi, có làm thịt nó thì làm cho đàng hoàng sao lại làm như thế này, tàn nhẫn quá, luật quả báo vẫn đang thực nghiệm lắm các bác nhé....
Thân !

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Món này có từ lâu rùi, mình đã được xem cách đây mấy năm. Công nhận là kỹ thuật nấu ăn rất cao. Nhưng những kẻ lắm tiền ko biết tiêu đi đâu thường thể hiện mình qua những thứ ít ai có ấy mà, như ăn óc khỉ còn sống, ăn trên cơ thể phụ nữ.....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom