Guest viewing is limited

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết pots mục nào nữa vào đây vậy mong cả nhà thông cảm. Xin cho biết thông tin về chim trà mi: cach chọn chim, thức ăn và chăm sóc, đặc biệt là hót có hay không, thank:a06::a06::a06::a06:thank

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Không biết pots mục nào nữa vào đây vậy mong cả nhà thông cảm. Xin cho biết thông tin về chim trà mi: cach chọn chim, thức ăn và chăm sóc, đặc biệt là hót có hay không, thank:a06::a06::a06::a06:thank

Truoc het minh xin loi vi tra loi bang dien thoai nen khong go co dau duoc! Minh cung dang nuoi mot em tra my duoc khoang 4 thang! Em nay nhanh dan lam, nuoi cung de vi thuc an em ay khong ken! Minh cho an cam ba vi voi moi tuoi la sau quy, de, cao cao. Hoa qua em ay an nhu khuyen, noi chung la an tat tu chuoi, ca chua, dua hau, du du... Tra my khong hot ma chi keu quec quec thoi! Minh thich e ay boi co bo long ruc lua! Nhung sau mot thoi gian nuoi minh thay long em ay co ve bac di va minh nghi la nguoi ban da nhuom cung nen! Vi co lan minh thay ca tra my mau xanh nua ma! Minh nuoi chu yeu lay e do de thuan cac em chim loai khac! Dang tinh tet nay co khi phong sinh em no! Doi loi chia se!

Mình cũng đang nuôi một em trà my được khoảng 4 tháng! Em này nhanh dạn lắm, nuôi cũng dễ vì thức ăn em ấy không kén! Mình cho ăn cám ba vì với mồi tươi là sau quy, dế, cào cào. Hoa quả em ấy ăn như khuyên, nói chung là ăn tất từ chuối, cà chua, dưa hấu, đu đủ.... Trà my không hót ma chỉ kêu quec quéc thôi! Mình thích e ấy bởi có bộ lông rực lửa! Nhưng sau một thời gian nuôi minh thấy lông em ấy co vẻ bạc đi và mình nghĩ là người bán đã nhuộm cũng nên. Vì có lần mình thấy ca trà my màu xanh nữa mà! Mình nuôi chủ yếu lấy e đó để thuần các em chim loại khác! Đang tính Tết này có khi phóng sinh em nó! Đôi lời chia sẻ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom