Guest viewing is limited

biut

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình là vầy, mình có mua 1 con vẹt:a12: nhưng kô bít là giốg gì:a43:. Xin mấy bạn xem giúp minh nó giốg gì? già hay non( cụ thể là mấy tháng tuổi rùi:a20:)Chỉ cho mìh cách tắm và con này có thay lông kô? Cho mình mình hỏi mùa vẹt non rơi vào tháng mấy?:a18:Còn đây là 1 vài hình và video của nó:a08:

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/H_0v-14h6Tw" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>
Xin mấy bạn chỉ giáo giùm cho !!!:a41::a45:
:thankyou::thankyou:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Theo mình nhìn thì đây là vẹt đầu hồng và chú chim của bạn đang nuôi là mái còn tơ, chim trống đầu sẽ màu đỏ, chim mái đầu màu xám, chim này nói tốt hay không thì mình không chắc vì ít người huấn luyện giống này. Vẹt thì ít khi nào tắm lắm vì bộ lông chúng không thấm nước, nếu bạn vệ sinh cho nó chắc xịt nước thôi.

Thân

deptrai156

Thành viên mới
SVC$
0
vẹt này là vẹt yến phụng đó bạn..len mang xem them thong tin cua nó nhé

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này là vẹt đầu hồng, là chim non mới lên. Dòng này ko biết nói đâu bạn. Nó còn nhát quá, bạn cẩn thận có ngày lủng tay đấy. Bạn cứ cho 1 thẩu nước vào rồi phơi nó ngoài nắng thử xem nó có tắm ko, nếu ko tắm thì phun sương cho nó ướt thử xem nó có nhảy xuống tắm ko, nếu ko tắm thì mình chịu đấy. ^^

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ko đoán được chim non hay chim già nên cũng ko biết chắc cú là vẹt gì. con của bạn rơi vào 2 trường hợp.
1. nếu chim bạn là chim già thì mình khẳng định em nó là vẹt đầu xám. chú này nghe nói ko dạy nói được hoặc là dạy nói nhưng nói ko rõ tiếng hoặc rất khó vì ít thấy ai nuôi loại này
2. nếu chim non thì bạn cứ hy vọng sau này lớn đầu em nó trổ màu hồng thì hay biết mấy. nếu thành vẹt đầu xám thì đành chịu. nếu thành vẹt đầu hồng thì em nó sẽ đẹp hơn vẹt đầu xám và khả năng nói nhỉnh hơn 1 xíu. tốt nhất là bạn muốn nuôi vẹt biết nói thì kiếm con vẹt ngực hồng mà nuôi, có điều kiện thì mua hẳn con xích mà nuôi cho sướng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom