Guest viewing is limited

Khoai Sùng

Thành viên mới
SVC$
0
Chào cả nhà! Em mới chia lại của chú quen một con đađa mới nhú cựa cỡ bằng hạt gạo.em nó rất dạn người mình đưa càocào là nhảy tới dành với mình liền.Hồi còn nhỏ cũng có nui một em từ chim con nhưng lâu wá wên mất rùi!
hồi đó dưới wê em cho ăn lúa,cám và nhất là Mối.Còn bi giờ ở Sì Gòn nên ko bít nên cho ăn thứ gì dễ tìm và tốt nhất.Hiện giờ em đang cho ăn lúa và cào cào, dế.Có ai có kinh nghiệm nui đađa chỉ dùm e hen.Cách nui đúng,nui cho chim sung va gáy,nói chung tất cả về đađa. con này mà gáy chắc là cả khu phố giật minh luôn hihi!

Thanks cả nhà!!!

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe nếu là đa đa thỳ bác hỏi bác Namnhi ấy bác ấy dành về loại này lắm mà loại này em nghe nói là rất khó thầun thỳ phải???

hanhdada

Thành viên mới
SVC$
0
tôi chơi đa đa đã 2 năm rồi.chim của tôi chủ yếu ăn cám gà là chính, cho chim an thêm đậu xanh, thỉnh thoảng bổ sung thêm ít cào cào hoặc dế là ok. bạn nuôi cỡ 1 năm thì chim có thể sẽ gáy. chúc bạn thành công

trai37

Thành viên mới
SVC$
0
Cũng ko dẽ gáy như thế đâu bạn ơi vì nó có quen được lồng hay ko và điều kiện ăn ở như thế nào nữa chứ. mà nó chỉ gáy vào khoảng tháng 3 đến thắng 7 âm lịch thôi.

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh em ai có fai đa đa gáy cho mình xin với mình luôi một em hai lăm nay rồi mà vẫn chưa gáy (chim đực có cựa)

CMdongnai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh em ai có fai đa đa gáy cho mình xin với mình luôi một em hai lăm nay rồi mà vẫn chưa gáy (chim đực có cựa)
theo mình nghĩ bạn nên mua một cuộn băng đa đa về mở lên cho con của bạn nghe chim đa đa là một loài chim rất hăng nên khi đã thuần rồi thì nó sẽ lập tức gáy lại theo máy ngay.ở nhà mình cũng có một con đa đa mới nổi có thể đi đánh được rồi nhưng mà nó vẫn chưa tự gáy , mà chỉ khi nào nghe con khác gáy nó mới trả lời lại thôi .hjhj đó là kinh nghiệm của mình sau vài lần nuôi đa đa có gì không phải mong các tiền bối chỉ giáo thêm. thân :a15::a45::a01::a12::a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom