Guest viewing is limited

Mr_Pycnonotus_Jocosus

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Từ khi vào diễn đàn này mình mới nghe và biết đến CM Camly,nghe ai cũng nói hay cả,nhưng thực sự mình chưa được nghe bao giờ, mình viết topic này lên xin anh em ai có file hót của giống chim CM Camly có thể post cho mình với ko? mình nghe anh em khen dữ quá nên cũng muốn đi tìm một chú CM Camly,và có thể sẽ đến tân nơi Đà Lạt để tìm:helpsmilie:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Xin các nghệ danh nuôi chào mào!

Chào bạn CM,
tôi cũng nghe thế, các bạn ở Đà Lạt nói là CM Cam Ly là số một. Là một người ghiền thưởng thức giọng CM và con chim CM. Tôi cũng mong nghe thử, chuyện là hồi vài năm trước có thấy hình và nghe các anh đi lên Đà Lạt nói là có chú chim nghe nói tới hơn 5 triệu thì phải. Giọng chơi rất hay có thể nói là hay nhất Đà Lạt. Không biết hiện nay chú đó còn không?
Đợt có các anh thâu băng và cơ hội tí nữa là được nghe rồi. Nhưng nghe nói là băng bị nhiễu âm thanh quá nên không còn.
Tôi cũng nhờ anh em ở phía Đà Lạt thâu thử cho nghe vài đoạn đây.

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

bữa e có thu vô dt chú cly của e,tính gửi a BĐ nghe,xg đưa dt cho bạn e xà nó xóa mất,rãnh e ghi âm lại nha a

Mr_Pycnonotus_Jocosus

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

bữa e có thu vô dt chú cly của e,tính gửi a BĐ nghe,xg đưa dt cho bạn e xà nó xóa mất,rãnh e ghi âm lại nha a
vậy Huy cố gắng thâu lại post cho anh em nghe với được ko?mình đang tính đi Đà lạt kiếm em Cam Ly về nuôi đây

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Huy cố lần sau thu âm lại cho anh em cùng thưởng thức nhé, anh cũng đang mong được có dịp nghe giọng CM Cam Ly lắm em ...

thucphan

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào các bạn,

Nghe tò mò quá không biết giong CM Camly thế nào?

Mình có load về mấy file CM của diển đàn nhưng nghe cũng chưa thấy ấn tượng lắm lắm. Hehe!!

Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bantoi

Thành viên mới
SVC$
0

nhà e cũng có một con camly nhưng mới đươc 1 mùa,vẩn chưa căng

xuan thuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình có 3 chú CM Đ. Lạt 1 chú Tànung, 2 chú Camly (1 chú 4 mùa, 1 chú mùa đầu) cả hai đều dạn với mình, búng tay là xoay cầu múa. chú Tà nung 2 mùa nhưng hơi lại nhát. trên ĐL CM camly giờ rất hiếm, bổi mà tướng tá được một chút khoảng 500. mình thấy chủ tiệm mua lại của dân đi bẫy

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chài chài... không biết giọng sao đây? liệu có nghe như thác camly đổ không ạ?

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0

chài.Một con bổi mà 500 lận hạ ta.ít nge nói về cm camly nhưng mà giá đó thì chắc là cm camly chắc phải quý lắm đây

lochue

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim vùng nào hiếm thì giá đắt,đó là lẻ thường thôi bạn ạ.Nhưng nói thật,những vùng mà người ta đã đi bẫy quá nhiều rồi thì chim còn lại ở vùng đó còn rất ít con hay,đa số là "chim cặn chim còi".

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Hix em cũng nghe anh em nói CM camly hay lắm ,cho em hỏi CM hóc môn hay không , em thì ở Hoc Môn , cũng đi tham quan các bác nuôi CM có tiếng , trong khu chợ Hoc Môn có 1 ông nuôi bò , nhà cửa rộng rãi , và nhìu CM lắm hix . Mà em thấy anh BD nói : có 1 chú camly 5t hay lắm . Nhưng cái giá đó quá mêm so với dân Hoc Môn . Hôm nay mới đi tham khảo lại thị trường mà nghe cái giá cao quá , 1 chú chim non 1 mùa = 1t , họ tính theo mùa của chú chim dể tính cái giá tiềnh hix . Giá chim cao như vậy mà dân Hóc Môn vẫn đi mua và hiện nay trên Hóc môn mở ra 1 cội dợt CM riêng biệt chỉ dành cho giọng Hóc Môn , nhưng mình phải mua đúng cái dân có tiếng mới đc vô trong dợt .

nhathuy_dx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nghe mọi người khen giọng CM camly dữ wa' , nên em cũng muốn nghe ai có file CM camly hót thì post lên đây cho mọi người cùng thưởng thức nha !

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0

cho dân Hooc Mon chơi một mình đi dợt chim chứ có phải gì đâu mà làm gì mà dữ vậy. Chỗ tôi chim Chào Mào đầy chỉ để cho thôi ai thích ra bẫy đầy.

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Tại hạ gần đây có dịp ghé vào nghe thử 1 giọng của Cm camly thật bất ngờ: hay tuyệt!nếu bình chọn KTLD sẽ bỏ phiếu cho CM cam ly í!hì.(tặng thêm vài chú cào cào),he he.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

KTLD có cơ hội nghe được giọng hay của CM Camly thì sao không âm lại cho anh em khác cùng được chia sẻ vậy ... hic tiếc thật.

TUAN ANH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Ngoài CM Camly , CM Huế em nghe nói CM Thủ Đức giọng cũng khá có bác nào có nuôi kể cho em nghe với ?

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hehe em chẳng biết chóp mào camly nó như thế nào nó có giống chóp mào ở ngoài bắc ko các bác mà giá như vậy cũng được nhưng em chỉ mất có 60k để mua con chóp mào em đang nuôi giọng của em nó cũng được hôm nào gi âm pos lên cho các bác dánh giá nhé

C

chaomao.vip

Guest

trên diễn đàn có nhiều file video Chào Mào camly của Nô Đà Lạt đó. Chim nào chơi dữ là mình đều thích hết nhưng nói về giọng hót , giọng sổ thì mình bỏ phiếu cho chào mào CAMLY

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom