Guest viewing is limited

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới lấy 1 em chòe than nam thuộc trước tết.Tại cửa hàng có khá nhiều chòe than và em nó nổi trội nhất đấu đá hót múa đủ cả, hôm mua nó hót sổng suốt từ 8h30 sáng đến 12h trưa đến lúc mình mang nó về nhà. về nhà thì chẳng hót chuyện tí nào chứ không nói đến hót sổng dù treo ở rất nhiều vị trí sân sau, sân trước, tầng 1 tầng 4 trong nhà, nhà mình nuôi nhiều chim khuyên, khướu, mi, Chào Mào, chòe than , Chòe Lửa cu rốc giẻ cùi mỗi loại vài con và từ hôm mua đến nay HN trải qua cả ngày nắng nóng lẫn ngày lạnh mà em nó cứ tịt trong khi em chòe than bắc thì hót sổng suốt. Tuy nhiên khi mang em nó ra cửa hàng ( cửa hàng có khoảng >10 con chòe than và vô số chim khác) thì sau 15 phút ở cửa hàng em nó hót sổng liên tục uốn éo múa may điên cuồng và căng tới mức để đâu cũng hót sổng kể cả cầm lồng trên tay hoặc để đất thậm chí khi cho sang lồng tắm trên đường sang lồng nó vừa sang vừa hót sổng. Tình trạng em nó thì căng đét họng đen sì sệ cánh nhưng mang về nhà lại như cũ tịt ngòi .
Xin các chuyên gia tư vấn làm sao để em nó hót sổng ở nhà. xin cám ơn

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Chim mới bắt về còn lạ chỗ lạ chủ , bạn cần chăm em nó tốt một thời gian , đảm bảo dinh dưỡng , tắm , phơi nắng và treo ở nơi bớt tiếng ồn thì em nó sẽ hót lại thôi bạn ơi . Thỉnh thoảng cho em nó nghe chút mp3 hót để em nó mau lên lửa :a35:
Con người lạ chỗ dặt lưng chưa chắc đã ngủ ngay được huống hồ con chim :a35:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim mới bắt về còn lạ chỗ lạ chủ , bạn cần chăm em nó tốt một thời gian , đảm bảo dinh dưỡng , tắm , phơi nắng và treo ở nơi bớt tiếng ồn thì em nó sẽ hót lại thôi bạn ơi . Thỉnh thoảng cho em nó nghe chút mp3 hót để em nó mau lên lửa :a35:
Con người lạ chỗ dặt lưng chưa chắc đã ngủ ngay được huống hồ con chim :a35:
anh nói chuẩn ko cần chỉnh luôn,giờ bạn cứ treo em nó cố định 1 chổ để em nó quen chỗ để em nó hót rồi mới nghĩ tới việc dời chổ này chỗ khác để đó khoảng vài ba ngày rời di chuyển tiếp thế là em nó sẽ quen nhà bạn ah,vài lời chia sẽ

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện nay em nó chỉ chuyện lúc 9-10 sáng nên mới lấy 1 em chòe than mái về. Xin các bạn tư vẫn cho cách ốp mái như thế nào. xin cảm ơn

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nghe bạn nói là tôi thấy có 2 vấn đề chim bạn ko hót sỏng

bạn đem về nhà của bạn thì lạ quá tất cả mọi thứ điều lạ
ở ngoài tiệm chim thì dù zì cũng là chổ ở quen của nó với lại có nhiều con chim hót quá hót lại như thế con chim bạn sẽ đấu với nhau
vì thế nên bạn đừng nản chí mà hãy nuôi thời gian cho chim của bạn quen nhà quen chổ rồi từ từ nó sẽ hót lại thôi

chúc bạn thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom