Guest viewing is limited

chich_bong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là chú thứ nhất em mới bắt được 1 tuần chưa hót hoét gì .

chú thứ 2 nuôi được 1 năm rồi mà nhảy hơn cả chim mộc

và chú thứ 3 em bắt mộc được 1 tháng

các bác xem giúp em chú nào có thể làm chọi chú nào có thể nuôi hót với nhé .

yeuchim

Thành viên mới
SVC$
0
chú 2 và 3 có hót hét gì nhiều ko bác, thấy chú thứ 2 thảm quá ,em cũng mới bắt một em mi cách đây một tuần , nó cũng nhẩy nhiều nhưng được cái biết tránh cái đầu , ko có người cu cậu hót chuyện cả ngày luôn

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo anh thì 3 chú Mi của em nên nuôi hót thôi. Em 1 và 3 đẹp đấy, chắc là hót nhiều giọng và dài hơi lắm phải không, còn em 2 thì nên suy nghĩ, nuôi hàng năm trời mà vẫn toác thủ thế thì ko hay, con chim hay là con chim tự biết giữ mình, trừ khi bị mèo, chuột, chó tấn công. Chúc em mạnh khoẻ !

Nguyễn Lam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thứ hai bị chỉ mì phải không bạn? Hình như cả ba chú Mi của bạn đều hơi nhỏ thì phải?

chich_bong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú thứ 2 là to nhất của em . còn chú thứ 1 và thứ 3 hơi nhỏ con . chú thứ 2 của em nuôi lâu rồi vẫn nhát thế các bác có gì giúp em ko . hình như nó chị hoảng quá rồi hay sao ý .

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thích nhất là chú Mi này, mới có 1 tuần mà trông bộ đã rất thuần,dòm dễ tưởng là chim 1 mùa rồi đấy chứ, đứng cầu, dạng người, đuôi dài mướt bóng, đầu không 1 tí trầy,quá đẹp

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a04:chà đẹp quá bác ha.3 con này bác mua bao nhiêu K vậy

chich_bong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là mi mộc của em mà . sau đợt thay lông chắc chắn trông sẽ khác ngay bác à . Em mới chơi được 2 năm nên mua chim mộc về chơi tích luỹ kinh nghiệm là chính . vì mi thuộc bỏ tiền ra là mua được 1 con hót ác ngay mà . à nhân tiện các bác cho em hỏi chọn mi chọi có nhất thiết là người phải to ko .

rock_alonly_90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỉ cho tí kn nè, muốn chọn mi chọi thì dĩ nhiên to con lớn sát thì lợi thế hơn, và quan trọng là cái mỏ to trên dưới đều và ngắn (khoảng chừng 1.5cm-->2cm ok) em nói thế đúng ko mấy pác mong góp ý kiến hi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom