Guest viewing is limited

hcthai

Thành viên mới
SVC$
0
Mình mới mua 1 con vẹt con, các bạn xem giùm là loại nào :a01: . Lần đầu nuôi vẹt, nên ko biết phân biệt là vẹt gì

<object width="480" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/UpgNu2YGIRQ?fs=1&hl=en_US&rel=0"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/UpgNu2YGIRQ?fs=1&hl=en_US&rel=0" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="390"></embed></object>

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Lâu rồi mới thấy lại vẹt con,loại này có nhiều ở Đắc Lắc,trước kia mình cũng từng được sở hữu 2 em vẹt con,lúc đó cách đây khoảng 8 năm mình mua của mấy ông dân tộc với giá 50k 2 con,có loại màu trắng,mỏ đen,mũ vàng nữa,nhưng mà mấy ông dân tộc không bán. Con của Bác quay clip không được nét lắm nên em cũng không dám phán trống mái,nhưng loại này,con trống thì đầu to,chân to,và rất háu ăn,năng động. Vẹt con nuôi thích lắm bác ạ,mình chịu khó bỏ thời gian chơi với nó,khi thân chủ rồi mình có thể bày cho nó nhiều trò,tập cho nó bay đi bay về,và tự bay vào lông,loại này khôn lắm,2 con của em trước kia rất thích ăn bánh mì gối,bác cho con của bác ăn thử xem sao,chúc cho em chim mau ăn chóng lớn,mình thích loại này lắm,bạn up clip của em nó thường xuyên vào nhé,hihi :a15:

hcthai

Thành viên mới
SVC$
0
Lâu rồi mới thấy lại vẹt con,loại này có nhiều ở Đắc Lắc,trước kia mình cũng từng được sở hữu 2 em vẹt con,lúc đó cách đây khoảng 8 năm mình mua của mấy ông dân tộc với giá 50k 2 con,có loại màu trắng,mỏ đen,mũ vàng nữa,nhưng mà mấy ông dân tộc không bán. Con của Bác quay clip không được nét lắm nên em cũng không dám phán trống mái,nhưng loại này,con trống thì đầu to,chân to,và rất háu ăn,năng động. Vẹt con nuôi thích lắm bác ạ,mình chịu khó bỏ thời gian chơi với nó,khi thân chủ rồi mình có thể bày cho nó nhiều trò,tập cho nó bay đi bay về,và tự bay vào lông,loại này khôn lắm,2 con của em trước kia rất thích ăn bánh mì gối,bác cho con của bác ăn thử xem sao,chúc cho em chim mau ăn chóng lớn,mình thích loại này lắm,bạn up clip của em nó thường xuyên vào nhé,hihi :a15:

Con vẹt của mình hay đòi ăn, mỗi lần thấy mình là nó kêu hoài, khi cho ăn xong là nó ngủ, nó hay đi vòng vòng trong lồng, nhiều lúc nó hay gặm cái xông sắt

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
hihi,bạn có hay chơi với nó không,vẹt con thì nên thả ra nhà cho nó chơi,nó nhanh khôn hơn bạn ạ,khi nào đi có việc thì mới để vào lồng thôi,bạn hay cho em nó ăn những gì.... :a35:

hcthai

Thành viên mới
SVC$
0
hihi,bạn có hay chơi với nó không,vẹt con thì nên thả ra nhà cho nó chơi,nó nhanh khôn hơn bạn ạ,khi nào đi có việc thì mới để vào lồng thôi,bạn hay cho em nó ăn những gì.... :a35:

Mình cho nó ăn cám trứng ba vì (có cho ít nước để cám nhảo ra, rồi vo tròn cho nó ăn) :a01:

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt Má Vàng ( Xích). Chim còi quá bạn chịu khó tẩm bổ cho em nó. Bột mua bột em bé cho nó ăn Ridielac chẳng hạn, chứ cám Bavi không đủ chất đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

hcthai

Thành viên mới
SVC$
0
Vẹt Má Vàng ( Xích). Chim còi quá bạn chịu khó tẩm bổ cho em nó. Bột mua bột em bé cho nó ăn Ridielac chẳng hạn, chứ cám Bavi không đủ chất đâu.

Mình thấy nhiều người nói cho ăn thức ăn cho chó, mình định mua thử thức ăn cho chó cho nó ăn ^_^

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy nó cũng ngộ ghê, quay film hướng nào cũng xoay mặt về ống kính cả , bùn cười thật, loại này mà cứ đùa giỡn thì nó quen chéc còn dzui hơn nữa bác nhỉ :a21:
Thân.

congphong

Thành viên mới
SVC$
0
Cho mình hỏi là khi nào thì mắt xích non sẽ chuyển từ màu đen sang màu trắng xanh nhạt. Và cho xích ăn gì để xích có mỏ đỏ.Khi nào xích
misc.php
misc.php
bắt đầu thay lông lần đầu.

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lâu rồi mới thấy lại vẹt con,loại này có nhiều ở Đắc Lắc,trước kia mình cũng từng được sở hữu 2 em vẹt con,lúc đó cách đây khoảng 8 năm mình mua của mấy ông dân tộc với giá 50k 2 con,có loại màu trắng,mỏ đen,mũ vàng nữa

Cái con vẹt mà màu trắng , mỏ đen , mũ vàng mà bạn nói hình như là con Sulphur Crested Cockatoo
theo mình thì nó chính là giống Cockatoo này!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom