Guest viewing is limited

duynguyen0410

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là em mới bắt được cặp cu con chung 1 tổ, nhưng không biết trống mái thế nào. Con bên phải to hơn con bên trái.
Các cao thủ phán dùm em với, và xem dùm em xem 2 em có tương lai không ạ. Thanks

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim Gáy cho dù là chim trưởng thành đi nữa cũng đã làm khó cho biết bao nhiêu tay nghề vừa vừa...
những người rành nghề tôi nghĩ họ nhìn qua sẽ đoán khả năng % cao và độ chính sát cao hơn.

Chớ chim con chừng này ai dám đoán trời hic. Tuy nhiên, nghe các bạn chơi Cu Gáy bảo là 2 con trong tổ vậy thì em nào to hơn thì là trống hic :D

thân,

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Chim Gáy cho dù là chim trưởng thành đi nữa cũng đã làm khó cho biết bao nhiêu tay nghề vừa vừa...
những người rành nghề tôi nghĩ họ nhìn qua sẽ đoán khả năng % cao và độ chính sát cao hơn.

Chớ chim con chừng này ai dám đoán trời hic. Tuy nhiên, nghe các bạn chơi Cu Gáy bảo là 2 con trong tổ vậy thì em nào to hơn thì là trống hic :D

thân,
Cụ Tuấn ơi..theo em từng nuôi qua tầm gần 20 lứa chim cu gáy non lên thì em nghĩ con to hay con nhỏ cũng chưa chắc phân biệt được đực cái đâu ạ..Theo em nghĩ thì có lứa 2 con mà con nào to thì là chim trống nhưng có lứa ( lứa em vừa nuôi ) con chim nhỏ hơn lại là chim trống ạ Cũng giống như có con đầu nhỏ con đầu to ạ..Vì thế em thấy việc phân biệt rất khó nên mình chịu khó nuôi thêm 1 thời gian..Khi cả 2 em cũng trổ cườm thì sẽ phân biệt rõ nhất ạ ..Chim trống thường trổ cườm nhiều và dày hơn chim mái :a03::a03::a03:..Hihi..( Hình của bạn kia up em không nhìn thấy được nên cũng ko dám đưa ra nhận xét ạ ..Thấy màn hình báo là No Image Available ạ :a02::a02::a02: )

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom