Guest viewing is limited

hainguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi mình đang có 2 cục cưng đi học về mệt mỏi nghe cục cưng hót mà thấy lòng vui rôn ràng bao mệt nhọc buồn chán cứ tan đâu hết, chăm sóc nó thấy nó khỏ mạnh mà vui cả lòng mình yêu nó như yêu 1 người bạn
hahah mình gióng bạn, mình củng có 2 em, do bận công viêc wa nen chỉ chăm em nó lúc sáng và chiều tối đi làm về thôi, đi làm về là lo cho 2 em nó, hĩ bạn gai mình ghen với nó luôn TÌNH YÊU LÀ THẾ, CLL đúng là niềm đam mê, hi vong phong trào CCL phat triển hơn nửa để bảo vệ 1 laòi chim hot hay
thân ái

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi có lẻ FAN choè lửa nhiều lắm và trong đó không thể thiếu mình .

toiyeuchiavoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi cũng yêu Chòe Lửa lắm, giomh hót lửa lúc đục lúc trong, khi trầm khi bổng. tuyệt vời:a15:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
"Em yêu chim vì em mếm chim ..."
Quả thực chòe lửa đã thu hút tâm hồn tôi ! Mới biết về loài chim này không lâu nhưng cái giọng thánh thót, du dương lúc trầm lúc bổng, cùng với dáng điệu thanh thoát uyển chuyển đã làm lay động trái tim tôi.Cuộc sống cho dù bận rộn vất vả đến đâu nhưng khi được nhìn ngắm và được nghe chòe lửa thể hiện thì mọi sự náo nhiệt ồn ã của cuộc sống thành thị bỗng tan biến, hòa vào đó là 1 cuộc sống thiên nhiên thanh bình và đầy thơ mộng.

Hàng ngày sau mỗi giờ làm việc căng thẳng tôi lại ở bên con chim yêu quý của mình để được nhìn được ngắm nó như muốn được gần gũi với nó hơn.Có lẽ không có đủ từ ngữ để diễn tả được hết tình cảm của tôi dành cho chòe lửa.Hôm nay và mai sau... chòe lửa sẽ là người bạn thân thiết và gần gũi với tôi trong cuộc sống thường nhật đầy náo nhiệt này.

Mỗi khi nó cất lên tiếng hót , tôi như bị lạc vào một không gian mà chỉ có cây, cỏ hoa lá và chim vậy.Với chất giọng đặc trưng ,thể hiện được không gian của núi rừng, ở nhà mà dường như tôi đi lạc vào 1 cuộc sống khác vậy!

Nói về chòe lửa nếu chỉ nói đến giọng thì có lẽ là chưa thể đủ được.Thiên nhiên đã ban tặng,cho chúng ta 1 loài chim vô cùng...........đẹp.Đẹp về cả giọng lẫn hình dáng.Với 1 thân hình mảnh mai như cô gái tuổi trăng rằm, cùng với bộ lông hài hòa về màu sắc đã tạo nên 1 loài chim thật hoàn hảo ! Với màu đỏ của lửa tượng trưng cho mặt trời, màu đen của bóng tối điểm chút màu trắng tượng trưng cho mặt trăng đã tạo nên 1 vẻ đẹp hoàn mĩ.

Cám ơn tạo hóa,cám ơn thiên nhiên đã ban tặng cho tôi cũng như các bạn, fan đam mê chòe lửa một loài chim hội tụ đủ tất cả những gì có trong thiên nhiên .

Chòe lửa mãi mãi là người bạn trong cuộc sống của tôi !

Chỉnh sửa lần cuối:

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chòe Lửa đứa em tinh thần của tôi
Ôi vệ, thanh cao vẻ đẹp yêu kiều
Em mang niềm vui đến khắp mội miền
Từ bắc trung nam ai ai điều biết
Tiếng hót ngâng cao say đắm lòng người
Cảm ơn vì những gì em mang đến

trungpq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chòe Lửa giống như cái đồng hồ báo thức vậy các bác ạ. Sáng sớm mà ko nghe dc giọng e ấy đánh thức thì mình có cảm giác như thiếu thiếu 1 cái ji đó rất quan trọng trong cuộc sống vậy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom