Guest viewing is limited

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
tôi có 3 em đầu đỏ, khi no thì ko bao giờ nghe nó hót hét gì cả, chỉ khi để ít sâu lại thì có nghe nó chét vài tiếng và bắt đầu hót, cả hai em ờ nhà đều như vậy, còn 1 em thì đang thay lông nên chưa biết ra sao, anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo với:a11:.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn phải nói rõ chim bạn là bổi, chuyền hay thuộc chứ!Và chim bạn nuôi bao lâu rồi?Chế độ chăm sóc ra sao?

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
cả 3 em đều là bổi mùa này, thức ăn thì dậu phọng và sâu, nắng nước đầy đủ nhưng ko hiểu sao nó vẫn vậy

LongBienHoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng có 1 chú sâu dầu xanh em mua.Người bán nói dược 3 mùa rồi nhưng sao em di dánh thì nó lại ko kêu và xin chỉ em bít cách nhìn chim có lủa và chim ko có lửa mong các anh chỉ bảo.Em ở Biên Hoà có gì anh KhoaBienHoa chỉ bảo:D

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giống con nhà mình, chim chuyền lên, chét hoài à, hôm vừa rồi tự nhiên sổ giọng nghe phê quá hi hi

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chim mới nuôi chưa căng lửa là đúng rồi ,bạn phải chăm sóc chu đáo vào ,năm sau chim sẽ căng lửa và hót sổng

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mới nuôi chưa căng lửa là đúng rồi ,bạn phải chăm sóc chu đáo vào ,năm sau chim sẽ căng lửa và hót sổng

Những biểu hiện như thế nào cho biết chim sẽ căng và hót sổng ạ? em chưa phân biệt được tiếng hót sổng như thế nào? chim chích xanh và chích đỏ có khác gì nhau ko? mong được bác chỉ dẫn cặn kẽ ạ !

Thân!

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
còn tuỳ vào từng loài chim bạn ạ, ở Chào Mào ,choè than,choèlửa...sau khi thay lông xong cũng là lúc chim bắt đầu căng lửa ,ở giai đoạn này người nuôi phải thường xuyên chăm sóc chim ở chế độ đặc biệt phải tắm nắng vào buổi sáng và tắm nước vào buổi trưa,thúc mồi cho chim như cào cào,sâu (đối với chích choè) ở chào mào bạn có thể cho ăn thêm trái cây như chuối,cam...khi ta chăm sóc chim như vậy cu cậu sẽ bắt đầu lên lửa và xung mãn.Chào mào:khi nó căng lửa thì chim bắt đầu chịu đấu đá với chim khác khi sáp lồng lại gần và trổ giọng dài và to ,ở chích choè: khi chim căng lửa cũng là lúc nó có thể đá được và tiếng hót ngân nga và trong trẻo như giọt sương ban mai

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom