Guest viewing is limited

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
4r dạo này vắng vẻ quá. Gửi vài tấm hình Vẹt Má Vàng của mình góp vui với ace.

6 tuần tuổi:

7 tuần tuổi:

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
6 tuần tuổi mà bạn xích chân và cắt cánh rồi à? chú của mình 1.5 tháng mình mới dám xích. mà nó phá kinh khủng hihi, chắc con trai :a15: ... giờ nó đã tự ăn rồi nhưng em nó vẫn còn thích đút ăn ... mà nó cũng kén ăn dễ sợ, bắp non ko ăn mà chỉ cắn cho nát chơi thôi, hạt hướng dương cắn chơi thôi không ăn, đút ăn bột thì ăn ngon lành, lâu lâu đút mẫu bánh qui cũng ăn nhưng ít thôi ... giờ không biết cho em nó ăn cái gì nữa, bác nào chỉ mình với ... đi mua bịch hạt cho vẹt ở Pet Shop thì nó ăn ngấu nghiến ... potay, vẹt ta mà đòi ăn đòi mỹ không hahaha

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác ơi nhỏ như vậy cắt cánh nó là không có được , tại vì đang là tuổi tập bay của nó,cứ cắt cánh của nó trước khi nó tập bay là lúc nó lớn hơn , cánh yếu đứng không vửng , rồi nó buồn cắn cánh giứt lông tùm lum hết.Với lại thêm một cái nửa xích chân nó sớm quá coi chừng chân nó bị đau xưng lên thì nó không có vững đâu. Nên mua cho nó cái lồng chim kích cỡ cở nó rồi để một cái nhánh cây vô ,để thấp thấp cho nó đứng.!!!! Chúc bác thành công .

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình chỉ xích chân cho đứng cầu để chụp hình thôi, vẫn nuôi trong hộp, cánh có cắt 1 chút xíu vì mình mới nuôi em nó, cắt vậy để làm chậm thời gian tập bay đi khoảng 2 tuần để mình có tg quen với em nó hơn. 8 tuần chim biết bay rồi nên 7 tuần đeo vòng xích vào chân nó là vừa.Cảm ơn các bạn đã góp ý.

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chi mình hỏi, thông thường Xích con bao nhiêu tháng tuổi mới tự ăn được. Chú của mình 2 tháng tuổi, cứng cầu lắm rồi, tự ăn cũng được, mình đổi món cho nó lạ miệng hoài, nhưng nó phá thì nhiều hơn ăn, tự ăn ít thôi nên vẫn đòi đút ăn hoài, không thì la làng la xóm, hiện giờ mình vẫn đút 2 cữ / ngày, trước đây 4-5 cữ, còn lại thì nó tự ăn... không biết mất bao lâu thì nó tự ăn uống được?

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cứ đút cho em nó ăn, như thế cho em nó gần gũi mình hơn. Hồi trước mình nuôi chưa mọc đủ lông nó đã nhào vô chén bột ăn toe toét hết cả. Cũng có con nuôi tới khi cứng cáp mà vẫn phải đút bột thêm. Cái này mình nghĩ là do nó không thích thức đó, nên mới ăn ít và bạn phải đút thêm. Xích mình rất thích ăn xoài chín và bắp ngô nếp, ăn căng diều thì thôi. Còn chỉ để thóc lúa, nó chỉ ăn chút xíu à. mỗi ngày mình vẫn đút bột cho nó ăn thêm.

---------- Post added at 01:47 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

6 tuần tuổi mà bạn xích chân và cắt cánh rồi à? chú của mình 1.5 tháng mình mới dám xích. mà nó phá kinh khủng hihi, chắc con trai :a15: ... giờ nó đã tự ăn rồi nhưng em nó vẫn còn thích đút ăn ... mà nó cũng kén ăn dễ sợ, bắp non ko ăn mà chỉ cắn cho nát chơi thôi, hạt hướng dương cắn chơi thôi không ăn, đút ăn bột thì ăn ngon lành, lâu lâu đút mẫu bánh qui cũng ăn nhưng ít thôi ... giờ không biết cho em nó ăn cái gì nữa, bác nào chỉ mình với ... đi mua bịch hạt cho vẹt ở Pet Shop thì nó ăn ngấu nghiến ... potay, vẹt ta mà đòi ăn đòi mỹ không hahaha

6 tuần tuổi không phải là 1,5 tháng à bạn ^_*.................................

---------- Post added at 01:49 PM ---------- Previous post was at 01:47 PM ----------

Chi mình hỏi, thông thường Xích con bao nhiêu tháng tuổi mới tự ăn được. Chú của mình 2 tháng tuổi, cứng cầu lắm rồi, tự ăn cũng được, mình đổi món cho nó lạ miệng hoài, nhưng nó phá thì nhiều hơn ăn, tự ăn ít thôi nên vẫn đòi đút ăn hoài, không thì la làng la xóm, hiện giờ mình vẫn đút 2 cữ / ngày, trước đây 4-5 cữ, còn lại thì nó tự ăn... không biết mất bao lâu thì nó tự ăn uống được?

Thường thì 2 tháng tuổi là chim cứng cáp, đầy đủ lông rồi. Lúc này chúng sẽ tự ăn khi đói. Có điếu chúng lười ăn phần lớn vì thức ăn không hợp...

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dạo này chú cũng chơi xích nữa à anh dạo nyaf nghèo quá nên ko còn em nào cả tất cả các em của mình bay đi hết rùi buồn ơi là buồn tính kiếm em xichs mà mắc quá nên ko mua nữa, xích của chú đẹp đấy mong em nó là em trai và sớm nói ha ha ha

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
dạo này chú cũng chơi xích nữa à anh dạo nyaf nghèo quá nên ko còn em nào cả tất cả các em của mình bay đi hết rùi buồn ơi là buồn tính kiếm em xichs mà mắc quá nên ko mua nữa, xích của chú đẹp đấy mong em nó là em trai và sớm nói ha ha ha

Sao bác không cắt cánh để chúng bay đi hết. Mấy con đó của em biết nói hết rồi đó bác vào đây nghe thử

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú này được mấy tháng tuổi rồi bác? đuôi còn hơi ngắn và hơi ốm đấy bác. Em nó tự ăn được chưa vậy? chúc bác có chú chim tốt

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này được 2 tháng rồi bác à..........................

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn đẹp quá mà hết mùa rùi chú *** à anh mấy bứa kiếm mà ko có nên cũng mang mấy em cưỡng về nuôi thấy nó la còn giữ hơn cả két và xích của chú nhiều,còn em sáo của anh thì ôi thôi nó như con chó béc dê ấy hễ ai qua phòng anh chơi là chú nó nhày vô đá liên hoàn cước làm bạn anh ko ai dám gần ha ha ha ,mấy đứa nhỏ trong xóm lại trọc nó mà no ra ngoài lồng được là bỏ chạy hết vì nó giữ lắm và đá với mổ liên tục ko biết chú sáo của chú có như của anh ko vậy

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
http://www.youtube.com/watch?v=izGT................................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Chú vẹt của bạn thân thiện và khỏe mạnh thiệt đó.Theo mình đươc biết thì chim đc dạy từ bé vậy sau này sẽ sớm thành tài đó.Bạn nên cho em nó học theo từng kĩ năng và bài bản chút, sau khi em nó thực hiện đc 1 động tác bạn hãy thưởng cho chú em 1 ít thức ăn, loại mà em nó thích ăn nhất đó nghe !

koller1994

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bạn đẹp quá :a44: . Bạn cho mình hỏi bạn mua con xích này nhiêu $ vậy ?

budgie1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con má vàng của anh có vẻ tin chủ lắm đó. Chỉ những con thật sự đặt hết niềm tin vào chủ thì nó mới chịu nằm ngửa như thế. Anh xem lại chế độ ăn cho bé nó nha, mỏ bé nó không được đỏ lắm đó!!!

congphong

Thành viên mới
SVC$
0
Cho mình hỏi là khi nào thì mắt xích non sẽ chuyển từ màu đen sang màu trắng xanh nhạt. Và cho xích ăn gì để xích có mỏ đỏ.

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt MV lúc nhỏ bán ở vn thường có 2 loại: Chân xám và chân vàng nhạt. một loại mỏ rất đỏ, loại kia thì nhạt hơn. Con của mình là loại thứ hai.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom