Guest viewing is limited

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này mới mua nên chả biết bao nhiêu tháng , hay nhiêu tuổi.
chỉ có mấy tám ae coi dở , còn lần xau pót lên hinh con Lovebird .!

---------- Post added at 04:52 PM ---------- Previous post was at 04:43 PM ----------

các bác xem chim và chả lời giùm em là con này là đực hay là cái vây??

---------- Post added at 05:16 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

em này hiền lắm dạng. và khôn ,không cắn và có vẻ vâng lời. Nghe người ta nói là cố gắng dạy là nó sẽ nói được, củng mong dược như vậy.
Nó biết huýt sáo nửa .

flyaway

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oohh, mình đag tìm loại grey này để lai tạo mà ko tìm đâu ra, b mua ở đâu vậy có thể pm cho cái đ/c và điện thoại đc ko? cho thêm cái giá bạn mua thì thank nhiều.
mấy cái ảnh này khó phân biệt lắm....khả năng là trống....có nhiều cách phân biệt như xem: chân_ con trống chân xỉn và trường hơn con mái. vệt hồng trên má: trông to và đậm hơn, tiếng kêu: trường và to hơn(có khi nó hót nhiều dọng), tướng đứng: hay xẹ cánh và thường chạy qua chạy lại khi đứng trên cầu.....v..v và vv..vv.
Mình cũng đang nuôi laọi này cho sinh sản: đã được -2 lứa rồi nhung là laọi lutinor...giờ đang kiếm laọi grey này để lai tạo...nhưng Đà Nẵng ko có bán.
Br!

mustar

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đẹp nhỉ, thích thật . Bạn ơi cho hỏi chim này ở đâu bán & giá khoảng bao nhiêu vậy

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oohh, mình đag tìm loại grey này để lai tạo mà ko tìm đâu ra, b mua ở đâu vậy có thể pm cho cái đ/c và điện thoại đc ko? cho thêm cái giá bạn mua thì thank nhiều.
mấy cái ảnh này khó phân biệt lắm....khả năng là trống....có nhiều cách phân biệt như xem: chân_ con trống chân xỉn và trường hơn con mái. vệt hồng trên má: trông to và đậm hơn, tiếng kêu: trường và to hơn(có khi nó hót nhiều dọng), tướng đứng: hay xẹ cánh và thường chạy qua chạy lại khi đứng trên cầu.....v..v và vv..vv.
Mình cũng đang nuôi laọi này cho sinh sản: đã được -2 lứa rồi nhung là laọi lutinor...giờ đang kiếm laọi grey này để lai tạo...nhưng Đà Nẵng ko có bán.
Br!
Mình không có mua nó ở Việt Nam, mình mua ở trong Petco cở $60 tai vì nó đang on sale.nhưng mình có người chú ở vn để hỏi coi chú có bán chim giống vày không.

---------- Post added at 03:52 AM ---------- Previous post was at 03:50 AM ----------

Đẹp nhỉ, thích thật . Bạn ơi cho hỏi chim này ở đâu bán & giá khoảng bao nhiêu vậy
Mình cũng không biết vn bán bao nhiêu nửa , tại vì mình mua con này ở trong petco. nghe nói cở 700-950k

Chỉnh sửa lần cuối:

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Loại này ở SG giá tốt nhất là 600/cặp. Thỉnh thoảng mới có hàng các bác ạ.

budgie1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con của bạn là trống, và cu cậu đã thay lông hoàn chỉnh rồi đó. Theo mình biết thì như vậy ít nhất là trên 6 tháng rồi đó. Mình cũng có một thằng được cho mới thay lông xong. À mà bạn xem coi nó có bình thường không nhé, kiểm tra sức khỏe nó đi, mình thấy nó hơi ốm đó, xương ức nhô ra nhiều quá! Petco bán pet rẻ hơn Pet smart nhưng mình thấy Petco pet nó chăm không kĩ lắm, với lại có mùi nữa! có lần thấy bên Pet smart có bán mà hình như cò nhỏ nên nhìn giống nhau và giống chim mái, đầu không vàng, đuôi nhiều vằn, mà tới hơn 100 một bé lận.

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con của bạn là trống, và cu cậu đã thay lông hoàn chỉnh rồi đó. Theo mình biết thì như vậy ít nhất là trên 6 tháng rồi đó. Mình cũng có một thằng được cho mới thay lông xong. À mà bạn xem coi nó có bình thường không nhé, kiểm tra sức khỏe nó đi, mình thấy nó hơi ốm đó, xương ức nhô ra nhiều quá! Petco bán pet rẻ hơn Pet smart nhưng mình thấy Petco pet nó chăm không kĩ lắm, với lại có mùi nữa! có lần thấy bên Pet smart có bán mà hình như cò nhỏ nên nhìn giống nhau và giống chim mái, đầu không vàng, đuôi nhiều vằn, mà tới hơn 100 một bé lận.
Em cũng đồng ý như vậy,mái với trống bán cùng giá mà .em mua 1 con Yến phụng ở chổ đó ,nhưng 2 tháng sau chết luôn. với lai ở bên pet express rẻ hơn sạch xẽ hơn. con yến phụng bên pet express có $20 ah` con bên petco đến $25.

Chỉnh sửa lần cuối:

tl_ctt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e mua cặp vẹt này nuôi gần 4 tháng rồi

2 em nó nhát quá

mấy bc xem giùm có phải là 1 cặp trống mái ko

Thanks nhìu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom