Guest viewing is limited

hangdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào anh em sau một thời gian chơi Chào Mào em xin đóng góp ý kiến để hội lê thị riêng ngày càng vững mạnh và thu hút thành viên tham gia
-hầu hết ở tất cà các trường chim chơi chim hót trong cả nước đều thả mái cho trống xung,tại sao chúng ta không làm như vậy,việc thả chim mái và bắt lại cũng rất dễ dàng nếu mái cuả mình nuôi từ chim non lên,việc kiếm chim mái như vậy em có thể kiếm cho hội cuả mình nhưng em cần anh em đóng góp và cho ý kiến về việc kiếm mái nuôi thả như thế nào,mong anh em chân thành đóng góp ý kiến để hội ngày càng phát triển

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình không nen thả chim mái ra vì như vậy chim thấy mái thì toàn là chơi mái chứ không còn đấu mấy con chim khác. Nếu chim mái đi rồi thì thì chim không chơi nữa. Tượng tự như vậy khi thả con chim trống. Ở Nha Trang không chơi chim mái lẫn chim thả ..chỉ kê lồng gần nhau và đấu thôi

hangdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình không nen thả chim mái ra vì như vậy chim thấy mái thì toàn là chơi mái chứ không còn đấu mấy con chim khác. Nếu chim mái đi rồi thì thì chim không chơi nữa. Tượng tự như vậy khi thả con chim trống. Ở Nha Trang không chơi chim mái lẫn chim thả ..chỉ kê lồng gần nhau và đấu thôi
ko biết bên hội bạn chơi Chào Mào ra sao nhưng mình đã đi nhiều nơi trong nước thì thấy chơi là phải thả mái thì chim mới xung dc

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom