Guest viewing is limited

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Oài em khuyên bổi hăng máu quá cụ sirthanhle ui , nếu là CM thì cho em bổi này vô lồng lun hehe .
Mấy chú khuyên của cụ lê đẹp chai quá , lông lá mầu màu sắc tươi tắn .
Thân chào cả nhà

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Oài em khuyên bổi hăng máu quá cụ sirthanhle ui , nếu là CM thì cho em bổi này vô lồng lun hehe .
Mấy chú khuyên của cụ lê đẹp chai quá , lông lá mầu màu sắc tươi tắn .
Thân chào cả nhà
Cảm ơn cụ Thanh đã ghé qua nhé. Giờ mình cũng đã cho e nó vào lồng rùi, cảm ơn cụ đã động viên.
Còn dưới đây là hình ảnh em khuyên trời hăng máu chiến đấu với khuyên nhà và kết quảlà bị ....dính thế này đây. Thân

1ac29011aad2ab6980db825d811839c8_42648554.dscn0020desktopresolution.jpg

1cdeba71d2f4073297ed5df24bcf1fd7_42648555.dscn0021desktopresolution.jpg

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Cảm ơn cụ Thanh đã ghé qua nhé. Giờ mình cũng đã cho e nó vào lồng rùi, cảm ơn cụ đã động viên.
Còn dưới đây là hình ảnh em khuyên trời hăng máu chiến đấu với khuyên nhà và kết quảlà bị ....dính thế này đây. Thân

1ac29011aad2ab6980db825d811839c8_42648554.dscn0020desktopresolution.jpg

1cdeba71d2f4073297ed5df24bcf1fd7_42648555.dscn0021desktopresolution.jpg

Oái ...chú này xấu quá ,xấu quá ...cụ đừng nuôi nữa ,nuôi mấy chú đẹp mã kia là oke rùi ,cụ chuyển em xấu xí ra cho mình nha hi hi ,cám ơn cụ đã chia sẻ ,toàn là hàng khủng không à

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em này trông lì đong quá bác thanhle nhỉ?
đá lồng ghê !
bác nuôi nhiều thế rùi để lại cho e con này làm kỷ niệm nhế !
heeeeeee

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào anh Lê!
Chú Khuyên đem ra mồi em Khuyên trời này thấy quen quen,hihi. Chúc mừng anh Lê đã thu phục được em Khuyên trời hăng máu này nhé. Kính mến!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
nhìn chim của a...tôi rất ngưỡng mộ cách chăm sóc vành khuyên ...của a Le...cho mình tò mò 1 chút...khi vào thời điểm khuyên xong lông ...và chuẩn bị lên căng...a Le vẫn dùng cám bản thân tự làm hay ...dùng cám trung quốc(93% người nuôi chim...vẫn dùng)...hoặc cám tự làm cho thêm:30 đến 50% cám tàu...hoặc cám ta(viêt nam) bán trên thị trường...?

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
em này trông lì đong quá bác thanhle nhỉ?
đá lồng ghê !
bác nuôi nhiều thế rùi để lại cho e con này làm kỷ niệm nhế !
heeeeeee

Hùng ơi em cứ về đây gặp anh sẽ ok thôi. Hè này em chắc là có về chứ có gì liên lạc cho anh nhé. Cảm ơn em. Thân

Chào anh Lê!
Chú Khuyên đem ra mồi em Khuyên trời này thấy quen quen,hihi. Chúc mừng anh Lê đã thu phục được em Khuyên trời hăng máu này nhé. Kính mến!
Hihi đúng rồi đó nhìn quen là phải thôi, chú sơn trà em tặng anh mà. Nhưng anh không lấy ra làm mồi mà chỉ treo lên chỗ đó ngày hôm đó thôi, tại chú khuyên trời về chiến ba bốn lần nên bực quá mang cái lồng bẩy ra đặt cạnh thôi mà. Cảm ơn em nhé. Thân

nhìn chim của a...tôi rất ngưỡng mộ cách chăm sóc vành khuyên ...của a Le...cho mình tò mò 1 chút...khi vào thời điểm khuyên xong lông ...và chuẩn bị lên căng...a Le vẫn dùng cám bản thân tự làm hay ...dùng cám trung quốc(93% người nuôi chim...vẫn dùng)...hoặc cám tự làm cho thêm:30 đến 50% cám tàu...hoặc cám ta(viêt nam) bán trên thị trường...?
Bạn longngahn thân mến: Chim mình hiện tại là hoà toàn bằng cám tự làm bạn ạ. Những người chơi khuyên ở vùng này bạn đầu cũng ngỡ mình giống đa phần những người chơi khuyên hiện nay. Nhứngau một thời gian thì họ cũng phải công nhận. Cái này cũng có cả bạn Thanhvy_sker biết mà hihi. Cám tàu chơi mình thấy quá phụ thuộc và có phần nguy hiểm do khó điêu độ cho dù mình dã hiểunó vẫn dễ dẫn đến những điều khó đoán... Cảm ơn bạn đã khen nhé. Thân mến

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Gửi tiếp các cụ cái clip hay hay nữa, cái này thấy chú khuyên trời hăng máu quá mà thử thôi, chớ không định bẫy từ đâu hihi:

" target="_blank"><iframe src="http://www.youtube.com/embed/akkGP59TCEk" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>
Các cụ vào cho cái ý kiến cho vui. Thân

Èo cái mền muốn hỏi là cái này đây :D
Xem kỹ chú khuyên đậu rồi, chưa sụp, sau đó, nhảy lên nó đè lực bay vào cầu tử, ai ngờ rụp.....

Chúc mừng cụ, chú khuyên đẹp, cái mỏ tốt lắm!

Bạch Đề

PS: Vỹ ơiiii ở ĐN mà cảnh bẫy VK vậy hiếm rồi phải không em?

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Oái ...chú này xấu quá ,xấu quá ...cụ đừng nuôi nữa ,nuôi mấy chú đẹp mã kia là oke rùi ,cụ chuyển em xấu xí ra cho mình nha hi hi ,cám ơn cụ đã chia sẻ ,toàn là hàng khủng không à
Hihi Không thàh vấn đề cụ Điểu ơi. Cụ cứ vào đây em biếu cụ chú chớ ở đây toàn hàng vậy trở lên đó hihi. Thân mến
Èo cái mền muốn hỏi là cái này đây :D
Xem kỹ chú khuyên đậu rồi, chưa sụp, sau đó, nhảy lên nó đè lực bay vào cầu tử, ai ngờ rụp.....

Chúc mừng cụ, chú khuyên đẹp, cái mỏ tốt lắm!

Bạch Đề

PS: Vỹ ơiiii ở ĐN mà cảnh bẫy VK vậy hiếm rồi phải không em?
Cụ Bạch Đề xem kỹ ghê nhỉ. Đúng là em nó nhảy lên thì chưa bị gì nhưng khi nhún chân lấy đà lao vào đánh tiếp thì bị vậy đó. Cái này là em có chủ ý vì cái lồng bẫy không mồi đặt gần lồng khuyên nó nhảy qua nhảy lại nếu mình đặt nhạy quá thì dễ tự sập quá cụ. Hihi, mà cụ xem cái clip khuyên tắm không em lại tháy cái đó vui vui, thanh bình. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
heee
bữa tết về e có liên lạc mà chắc bác thanhle bận quá nên k gặp được !
hii
hè này chắc e k về đc rồi !
e phải ở lại học thêm vài môn cho nhanh ra trường cho rồi !
hiii
vậy là k có duyên với e nó rùi !
hii
thân !

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào anh Bạch Đề!
Cảnh bẫy Khuyên như vậy giờ ở Đà Nẵng hiếm rồi anh ạ,hic.hic. Giờ mà em biết nơi nào có Khuyên trời thì em cũng không bẫy làm gì, đem chim đến đó dượt thích hơn,hihi.

Chào bạn longngahn!
Anh sir_thanhle nằm trong số 7% còn lại đó bạn.
Nếu bạn được nghe, thấy tận mắt những chú Khuyên của anh sir_thanhle líu và cộng thêm phong cảnh ở đó nữa thì bạn sẽ còn ngạc nhiên hơn nữa kia,hihi.

Chào phihung412!
Dạo này em vẫn khỏe thường chứ? Em cứ yên chí ở trong đó học đi, có gì anh ra Đông Hà anh cất dùm cho, hehe.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Có cái clip khá hay của riêng mình mới các cụ xem cho vui:
Tắm cho khuyên:

<iframe height="315" src="http://www.youtube.com/embed/2Qsaj8BA9h8" frameborder="0" width="560" allowfullscreen=""></iframe>

Chúc các cụ vui. Thân
Cảm ơn anh Lê vì đã chia sẻ clip này, có lẽ những lúc mệt mỏi trong cuộc sống mà được xem và thưởng thức những clip như vậy thì quả thật tuyệt vời, nó mang lại cảm giác thanh bình trong con người. Một lần nữa xin được cảm ơn anh. Kính mến!

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào anh Bạch Đề!
Cảnh bẫy Khuyên như vậy giờ ở Đà Nẵng hiếm rồi anh ạ,hic.hic. Giờ mà em biết nơi nào có Khuyên trời thì em cũng không bẫy làm gì, đem chim đến đó dượt thích hơn,hihi.

Chào bạn longngahn!
Anh sir_thanhle nằm trong số 7% còn lại đó bạn.
Nếu bạn được nghe, thấy tận mắt những chú Khuyên của anh sir_thanhle líu và cộng thêm phong cảnh ở đó nữa thì bạn sẽ còn ngạc nhiên hơn nữa kia,hihi.

Chào phihung412!
Dạo này em vẫn khỏe thường chứ? Em cứ yên chí ở trong đó học đi, có gì anh ra Đông Hà anh cất dùm cho, hehe.
heeeeeeeeeeee
cám ơn a trước nhé
hii
e vẫn khỏe
đang nuôi 2 e khuyên trong này
1 e đã mở đc vài mỏ nhưng mà lâu lâu mới mở
1 e thi cũng khá xung nhưng chưa mở mỏ gì cả
hiii
a thì sao

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào phihung412!
Anh thì vẫn khỏe thường, hiện giờ anh cũng đang có được một chú ưng ý, chú này lúc hè anh ra chơi được anh Lê tặng đấy, trong thời gian sắp đến nếu có điều kiện anh sẽ quay clip chia sẻ với mọi người, cảm ơn em đã hỏi thăm nhé,hihi. Thân mến!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Có hình một em khuyên nữa mời các cụ thưởng lãm đây ạ. Em này cũng được một năm tuổi lồng rồi ạ, nhìn dáng cũng hào hoa phong nhã lắm hihi.

Các cụ cứ cho ý kiến thoải mái nhé. Thân

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào anh Lê!
Chú chim trên của anh đẹp quá ạ, em nhìn qua là thấy thích ngay. Mấy hôm nay em cũng đang đi bắt mộc, giờ được thấy hình chú Khuyên này, chắc em đi bắt mộc cả năm cũng không được em nào ưng ý quá, hihi. Cảm ơn anh đã chia sẻ. Kính mến!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Chào anh Lê!
Chú chim trên của anh đẹp quá ạ, em nhìn qua là thấy thích ngay. Mấy hôm nay em cũng đang đi bắt mộc, giờ được thấy hình chú Khuyên này, chắc em đi bắt mộc cả năm cũng không được em nào ưng ý quá, hihi. Cảm ơn anh đã chia sẻ. Kính mến!

Em việc gì đi bắt mộc cả năm trong đó làm gì. Chịu khó ra đây một hai hôm như đợt hè trước lại cứ có mộc ngon ngay mà hihi. Chỉ là phải chịu khổ cả ngày không được uốn nước tý thôi hihi. Nói thế chớ hè này tranh thủ tý thời gian ra đây chơi tý đi em. Thân

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào anh Lê!
Em thích cái vụ cả ngày không được uống tí nước nào đấy ạ,hihi. Em cũng có nói với anh Bạch Đề nếu hè này về được thì ghé anh Lê chơi, ra đó bảo đảm cười cả ngày,hehe. Cuối tháng 4 này Đà Nẵng có tổ chức bắn pháo hoa quốc tế, anh tranh thủ được thì mời anh và mấy anh trên đơn vị vào chơi ạ,hihi. Một lần nữa em xin được cảm ơn anh đã tặng cho em chú Khuyên mình chích, nó là động lực nuôi dưỡng niềm đam mê cho em đấy ạ, hihi. Kính mến!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom