Guest viewing is limited

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn khuyenmoc!
Mình cũng chỉ mới biết chơi thôi, nhưng may mắn được một sư phụ trong diễn đàn hướng dẫn tận tình và được trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm với ACE trên diễn đàn nên mình mới tiến bộ hơn lúc ban đầu được một chút, hihi. Kinh nghiệm cũng như sự am hiểu về Vành Khuyên của mình vẫn còn non kém lắm và cần được học hỏi, trao dồi nhiều lắm. Cảm ơn bạn đã xem bài, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

khuyenmoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
em vào diễn đàn cũng đã lâu lâu nhưng lập nick chủ yếu để xem bài và ngắm chim của ae post lên thôi chứ em toàn giao lưu bên arowana à. đợt này thấy topic của bác thanhvy post nhiều chim hay và đẹp quá thấy phê phê tê tê hehehe cũng lần mò được mấy bài viết của bác thấy bác rất sâu xa về loài chim vành khuyên bé nhỏ này nên em mạo muội xin được giao lưu học hỏi bác. tài sản của em cũng được vài em khuyên còi nay post lên ra mắt bác và ae diễn đàn
em thứ 1: chim bắt mộc 15k nuôi từ 2005 đến bây giờ

em số 2: chim mới mua lại cũng được 2 năm lồng rồi

em số 3: chim bẫy được từ 2010

em số 4: chim được tặng rất máu chiến dí cạnh chào mào đòi đánh luôn chòe cũng không ngại

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn Khuyenmoc!
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mấy chú Khuyên của bạn đẹp lắm, mình thích chú Khuyên đầu tiên của bạn, nhưng không hiểu vì sao mà họa mắt của em này ra không đều và có phần bị đứt. Màu lông mấy em Khuyên của bạn rất ổn, chỉ có chú thứ hai thì màu lông hơi xám thôi (không biết có phải do chủ cũ nuôi bằng cám Thúy Tuấn 2 không) nhưng có thể điều chỉnh được,hihi.
Lồng nuôi cũng như các phụ kiện trong lồng được bạn vệ sinh rất sạch (mình rất thích điều này) chứng tỏ bạn rất cưng mấy em Khuyên này,hihi. Hy vọng trong thời gian tiếp theo sẽ được xem nhiều bài chia sẻ của bạn. Chúc bạn luôn vui, thân mến!

khuyenmoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
em khuyên đầu tiên là vậy đó anh ạ họa bên phải lúc nào cũng bị cắt như vậy ko bao giờ thấy ra đều được, em tưởng ăn cám đậu thì lông sẽ đẹp hơn cám công chứ nếu vậy thì em phải học hỏi nhiều nhiều rồi hihihi. em đầu tiên em nuôi từ năm 2005 đó không dám nói sai đâu ạ. còn vấn đề lồng trại thì em kĩ lắm ngày nào cũng cọ rửa cầu cóng. cứ mưa liền mấy ngày mà được hôm nắng thì kiểu gì em cũng lùa hết sang lồng tập trung rồi tổng vệ sinh 1 loạt vì em nghĩ trời mưa kiểu gì lồng cũng ẩm, mà mưa ẩm thì chắc chắn chim đi ị sẽ nặng mùi hơn lúc lồng nắng khô. em sợ nhất là sáng ra mở bùm ngửi phải cái mùi chim đi ị hoặc mùi phân chim ăn cám gold. mùi chua chua rất khó chịu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào cả nhà!
Mấy hôm nay Đà Nẵng hay mưa nhiều, thời tiết thì có phần ẩm ướt nên chim cò chẳng căng được chút nào cả. Trưa hôm nay có thời gian rảnh nhưng trời mưa không đi dượt chim được nên ở nhà làm cái clip vui này,hihi

<iframe width="853" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/zxqM4BhF5eY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chúc mọi người luôn vui vẻ và tràn đầy năng lượng, thân mến!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hehe! Nuôi khuyên đá tay đã thành nghề riêng của e rồi đó. Hôm nay lại định đổi mới cho đá cả chân luôn hả. Đến lúc mà cho đá bóng là anh chịu em đó Vỹ. Thân

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà! Hôm nay mình xin chia sẻ chú khuyên 1 mùa của mình cho mọi người đánh giá hihi
Một vài hình ảnh về em nó

Em nó mới xong lông được hơn 1 tháng rồi,đang có lửa,mình cũng mới biết cách chơi thông qua diễn đàn nên kinh nghiệm còn non yếu,có gì mong được giao lưu và học hỏi thêm :a01:

Chào A Vỹ hihi
A ơi cái lót lồng khuyên này là chất liệu gì vậy anh , em thấy lạ lạ :D.. không biết mỗi lần vệ sinh thì có khó khăn với loại lót lồng đó không anh
Cám ơn anh

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào A Vỹ hihi
A ơi cái lót lồng khuyên này là chất liệu gì vậy anh , em thấy lạ lạ :D.. không biết mỗi lần vệ sinh thì có khó khăn với loại lót lồng đó không anh
Cám ơn anh
Chào em!
Đó là cái thảm lót lồng đó em, vệ sinh rất khỏe, chỉ cần xịt nước rồi rãi vài cái là nó khô ngay, nhưng loại này thì lâu rồi, không biết ở Đà Nẵng có còn bán không nữa. Chỉ thấy loại thảm lót lồng màu xanh với đỏ thì nhiều em à, nhưng những loại đó nó nhanh bị dãn và không nhanh khô bằng cái thảm lót lồng khuyên ở trên. Thân mến!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào cả nhà!
Hôm nay có thời gian ở nhà nên tiện thể mình làm cái Clip về 1 bổi lỡ trong nhà, chim chưa được căng lắm nhưng cũng xin chia sẻ với cả nhà ^^!

<iframe width="960" height="720" src="//www.youtube.com/embed/1B4Dn9_Q--k" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chúc mọi người luôn vui vẻ và dồi dào sức khỏe, thân mến!

david.jang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bác Vỹ,con bổi này bác nuôi được bao lâu rồi vậy bác?líu nghe sướng quá,em mới tập nuôi khuyên giờ có nuôi 2 con,1 con 2 năm quê quán sông hồng,ngoài đó cũng dùng thúy tuấn 2 đổ ầm ầm mà về tay em gần 2 tháng nay im re luôn,1 em bổi mới móc cách đây hơn tháng,đi gió với bắn gọi nhiều rồi mà sao vẫn chưa thể đổ được.cả 2 em đều đang cho ăn ttuấn 2,hông biết cho cám hay do chế độ chăm mà chẳng con nào chịu líu cả?ác có kinh nghiệm mong chỉ bảo cho em với

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn david.jang!
Chú bổi này đang ở mùa 3 rồi bạn. Việc chú chim 2 năm lồng của bạn vừa cầm về gần 2 tháng mà không líu thì có rất nhiều nguyên nhân bạn ạ, có thể do nó chưa thích nghi được với khí hậu, cách chăm sóc của bạn chưa đúng cách, hoặc trong quá trình vận chuyển xảy ra vấn đề gì đó khiến cho con chim có thể bị hoảng. Còn chú bổi bạn vừa mới bắt từ lồng tập thể ra được tầm hơn 1 tháng, cho ăn Thúy Tuấn đã líu chuyện nhưng chưa líu thì cũng rất bình thường bạn ạ, bởi vì đơn giản nó là bổi, chưa có tính ổn định, bạn cứ kiên trì chăm đều tay thì em nó sẽ líu thôi. Đôi lời chia sẻ cùng bạn, thân mến!
p/s: Nếu bạn ở Đà Nẵng thì có dịp mong được giao lưu :)

david.jang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào anh Thanhvy,cám ơn anh về những chia sẽ và hướng dẫn,anh cho em hỏi xíu hiện tại giờ em đang dùng thúy tuấn cho 2 chú khuyên,theo anh liệu thúy tuấn có đảm bảo dinh dưỡng cho khuyên về lâu dài không ạh,vì em rất thích khuyên líu nên đang có gắng học hỏi để tập tành bước vào nghề chơi!và nếu thúy tuấn chay không đảm bảo dinh dưỡng thì cần phải tăng cường thêm chất gì hoặc thay đổi hoặc có công thức nào ổn định của riêng anh có thể tư vấn giúp em không ạh!liệu có nên cho khuyên ăn sâu gạo khôg ạh?em ở đà nẵng,ở hòa minh liên chiểu,vì mới tập chơi nên em ít khi mang chim đi cội,lâu lâu có ghé cội Quỳnh Mai chổ đường ray mẹ nhu anh ạh!rất mong được giao lưu và học hỏi kinh nghiệm từ anh

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn david.jang!
Nói về cám Thúy Tuấn thì trên diễn đàn cũng đã có nhiều bài viết và nhiều ý kiến của mọi người về loại cám này rồi. Nhìn chung nếu bạn mới tập chơi, sử dụng cám Thúy Tuấn là ổn rồi. Nhưng bạn cần phải bổ sung thêm mồi tươi cho Khuyên, sâu gạo là một ví dụ đó bạn, bạn có thể cho ăn tầm 5-8 con/ngày, vào mùa lạnh thì cho ăn nhiều hơn chút. Hoặc bạn cho ăn cào cào thì càng tốt, chế độ tắm cần phải duy trì ổn định, xài Thúy Tuấn thì không được thiếu hoa quả đâu bạn nhé, tốt nhất là bạn nên cho chim 1 lát táo nhỏ, 2 ngày cho ăn 1 lần.
Việc đi dượt cũng rất quan trọng đó bạn, bạn dượt tại cội Quỳnh Mai thì cũng ổn rồi, cứ đều tay thì chim sẽ mau líu thôi.
Đôi lời chia sẻ cùng bạn, thân mến!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào mọi người!
Chiều hôm nay có thời gian ở nhà, nên có làm clip em líu dài của mình để chia sẻ với mọi người đây:

<iframe width="480" height="360" src="//www.youtube.com/embed/mTzROXBfSUc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chúc cả nhà luôn vui, thân mến!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chia sẻ thêm em này nữa với mọi người cho vui, hihi

<iframe width="480" height="360" src="//www.youtube.com/embed/rXQgaX8ILXw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân mến,

nghiaphan19

Thành viên mới
SVC$
0
Khuyên của em đang thay lông,sao nó ngủ và đứng nghỉ ngơi 1 chân vậy mọi người.như thế nhiều có vấn đề gì không?vì như thế nhìn chim e rất yếu.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào cả nhà!
Hôm nay trời ĐN âm u, lại có mưa phùn, nên không đi đâu chơi được cả, đành lấy máy quay clip em Khuyên non tính đến bây h đã được 7 tháng của mình để giới thiệu với cả nhà, hihi.

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/C47MKsmFcck" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Thân mến,

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chim rất hay...7 tháng mà tiếng khá to...a thanhvy_saker nuôi chim rất chuẩn...cám ơn a đã chia sẻ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom