Guest viewing is limited

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hehe! Chán anh Mạnh Long quá, sao để nó nắm ngang tội nghiẹp vậy:eek:, anh cho thêm vài pô hình cận cảnh xem nào:D

P/S: nhớ chụp thẳng lồng nhé anh:D

Cudum

"Nhịn ăn nuôi cá rồng "
SVC$
0
Ui da ,vẹo cổ rồi ,bác nào vào chỉnh lại dùm em cái

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
nãy canh dữ lắm mới chụp mà giờ thấy mỗi đít con chim,đau thật

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Sửa lại hình của anh Mạnh Long cho dễ coi chút, xin phép nhận xét mấy chú nhé anh Long

Chú thứ nhất: Dáng thon gọn, khá chim:41: nhưng có lẽ đang mắc bệnh ngoái, lộn nên cần sửa tật này ngay không để lâu bệnh nặng sẽ không chữa được nữa

Chú thứ hai: lồng đẹp, cóng đẹp còn chim thì chỉ nhìn thấy quả mông nên chịu không nhận xét được. Anh nên thay cái cóng nước nhựa đi, nhìn mất giá cả lồng lẫn chim:21:

Anh chụp thêm vài tấm cận cảnh nữa thì mới nhìn rõ được, phải ngồi im canh me mới chụp được đó, ngày trước em chụp gần 20 kiểu mới chọn được vài tấm khá khá một chút.

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
cái cóng nhựa tại vì mình làm biếng quá,cho 1 lần nhiều nước luôn,hehe.2 con đó ngoài đà nẵng bạn mình gửi vô cho.mới biết nuôi khuyên thôi ah,trước mình nuôi lửa với họa mi

Traitimcodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ui da ,vẹo cổ rồi ,bác nào vào chỉnh lại dùm em cái

nãy canh dữ lắm mới chụp mà giờ thấy mỗi đít con chim,đau thật

Chim đẹp thật, ...

Các bạn có muốn chiêm ngưỡng phía trước Em nó thì chỉ cần quay cái Monitor lại hoặc ra phía sau xem là thấy liền hà ... :21: ... Cudum có thể áp dụng cách trên để xem cho thoải mái nhé ... :21: ...

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái cóng nhựa tại vì mình làm biếng quá,cho 1 lần nhiều nước luôn,hehe.2 con đó ngoài đà nẵng bạn mình gửi vô cho.mới biết nuôi khuyên thôi ah,trước mình nuôi lửa với họa mi
A Long còn nuôi Lửa k?Nếu k nuôi nữa thì chia sẻ cho em!hehehehe
Lồng a đẹp wá!Còn chim thì k nhìn rõ!

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
chim mình có lâu rồi,hehe.vnn chắc kg có chim hả,tập nuôi đi.vui lắm đó

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0

Hehehe, anh Long có khuyên Đà nẵng là tuyệt rồi, khuyên có tiếng thì ở Đà nẵng, xích ra một chút thì là Huế còn lùi vô trong này thì có Tháp chàm (rất khó kiếm), tiếng líu khu vực miền Trung thường nghe sẽ thấy ngang bằng không lên không xuống, khuyên ngoài Bắc khi líu có xu hướng đi lên, vút cao còn trong Nam thì cảm giác âm vực xuống dần, quả thật mỗi vùng đều có cái hay riêng không so sánh được.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hehehe, anh Long có khuyên Đà nẵng là tuyệt rồi, khuyên có tiếng thì ở Đà nẵng, xích ra một chút thì là Huế còn lùi vô trong này thì có Tháp chàm (rất khó kiếm), tiếng líu khu vực miền Trung thường nghe sẽ thấy ngang bằng không lên không xuống, khuyên ngoài Bắc khi líu có xu hướng đi lên, vút cao còn trong Nam thì cảm giác âm vực xuống dần, quả thật mỗi vùng đều có cái hay riêng không so sánh được.
Vậy theo anh Phi thì chim ở Phan Rang Tháp Chàm rất hay phải k?
Hôm nào nhờ mấ ông anh ngoài đó kiếm mới được?
Chim Bình Thuận có hay k a?

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Vậy theo anh Phi thì chim ở Phan Rang Tháp Chàm rất hay phải k?
Hôm nào nhờ mấ ông anh ngoài đó kiếm mới được?
Chim Bình Thuận có hay k a?

Vâng khuyên Tháp Chàm rất hay, tuy nhiên cũng phải nói không phải con nào cũng hay, ở đâu cũng vậy có chú hay có chú dở, chứ không thì tất cả phụ nữ đều là hoa hậu hết :p, khó kiếm lắm mình đã có nhờ nhiều người tìm giúp mà chưa có, Bình Thuận thì không có gì đặc sắc lắm, nếu mang chim Bình Thuận vô Sài gòn thì tìm chú nào nhạy miệng ở đây còn có lý hơn, đỡ mất công vận chuyển.

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
CHim của manh long thì cũng đẹp, nhưng tôi thấy đẹp và có nét cổ nhất là chiếc lồng thứ 2, loại lồng A Màn , chắc manh long sưu tầm cũng lầu rồi .

Vukhoa

Dở Dang
SVC$
0
Khoen của người ta phơi nắng cả ngày, lông ôm sát người, ăn xong là lên cầu "ho" liên tục, khoen của Long tóc vàng toàn để trong nhà cho ngắm...cá rồng, em nào em nấy như cục bông gòn, nhìn mà thương tụi nó, bữa nào tui lên, ông cho tui mang về nuôi dùm cho nha, không phải muốn xin chim mà muốn làm phước nuôi giùm thôi, hehehe.

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chán bác Mạnh Long quá, hic hình sao bác ko xuay lại mà để bắt anh em phải hihi nghiên đầu mỏi quá ...

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ông Mlong này chụp hình cá còn OK.
Chụp hình chim sao hihi ngộ vậy kìa. Thấy lồng không à không nhìn thấy chim được.

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
@OngMat: Cái lồng đó mình nhờ bạn tìm dùm, mình có 2 cái lồng đó, mà mang cho ông bạn 1 cái rồi.
@vukhoa: Tại mình thích chim to nên để cho nó xù ra.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom