Guest viewing is limited

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có mấy em khuyên cùi các cụ đánh giá giúp ạ:

ẻm số 1: tướng tá xấu kinh người tướng chim mái được mỗi cái mặt xinh xinh bắt của 1 bác chăn cám gà cũng líu.
ẻm này chỉ thích độc diễn.
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/elLjJDNiDXc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ẻm số 2: 2 năm lồng có dư, chơi dàn mèng mèng ạ. chim bánh tẻ lên ở nhà người ta tắm táp ầm ầm mà về tay em chẳng chịu sang lồng tắm ji cả.
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/n8numGgBoCU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ẻm thứ 3: khuyên non đầu vụ năm nay, hót chuyện ầm ĩ lên rồi. bác nào có kinh nghiệm nuôi khuyên non thì chỉ em chút đang ăn cám số 1:

còn 1 em nữa gọi đàn tiếng đôi thì khàn khàn giọng nhưng líu 5 6 mỏ thì ko thấy khàn. chạy chữa mãi mà em nó chưa chịu khỏi.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Giọng chú thứ 2 rất tốt. Tuy nhiên không biết bạn nuôi như thế nào mà các em líu có cảm giác không có lực mấy. Cứ thấy đuối đuối ở cuối hơi.
Còn chú khuyên non thì bạn cứ chăm bình thường thôi nhưng khi cho ăn sâu hay cào cào thì cứ chỉ cho ăn đút thôi, em nó sẽ dạn dĩ hơn, có thể cứ cho em nó ra khỏi lồng bay nhảy cho vui. Chúc mừng bạn, chúc bạn có nhiêu chú khuyên hay và đẹp. Thân

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giọng chú thứ 2 rất tốt. Tuy nhiên không biết bạn nuôi như thế nào mà các em líu có cảm giác không có lực mấy. Cứ thấy đuối đuối ở cuối hơi.
Còn chú khuyên non thì bạn cứ chăm bình thường thôi nhưng khi cho ăn sâu hay cào cào thì cứ chỉ cho ăn đút thôi, em nó sẽ dạn dĩ hơn, có thể cứ cho em nó ra khỏi lồng bay nhảy cho vui. Chúc mừng bạn, chúc bạn có nhiêu chú khuyên hay và đẹp. Thân
dạ chắc do vừa qua em gửi nhà ông anh cửa hàng bán chim nên ko có mồi tươi đều đặn chỉ cám không nên thế. anh tài thật đấy nghe tiếng biết nuôi như nào, em còn phải học hỏi anh nhiều.
còn con non em cũng nhờ nuôi tổ 3 con rồi em bắt 1 con thôi. chưa quen nhà nhưng hum qua sổng ra 1 lúc đói quá nó cũng lần mò về

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
dạ chắc do vừa qua em gửi nhà ông anh cửa hàng bán chim nên ko có mồi tươi đều đặn chỉ cám không nên thế. anh tài thật đấy nghe tiếng biết nuôi như nào, em còn phải học hỏi anh nhiều.
còn con non em cũng nhờ nuôi tổ 3 con rồi em bắt 1 con thôi. chưa quen nhà nhưng hum qua sổng ra 1 lúc đói quá nó cũng lần mò về
Mình cũng bình thường thoi, chỉ là me mà chơi rồi tìm hiểu. Bạn hãy cứ đam mê, tìm hiểu và suy luận theo suy nghĩ của mình, dám làm, dám thử nghiệm rồi sẽ thành công. Mình thấy bạn là một người đam mê vành khuyên thực sự đó, cố lên nhé.
Còn em khuyên non thì dễ rồi, nó rất nhanh thuần, bạn chịu khó gần gũi nó, nhưng nhớ là gần từ từ ví dụ muốn nó đậu lên tay thì mình cứ dùng mồi tươi nhử nó, không nên vội vàng đưa tay nhanh lại, nói chung là không làm em nó bị bất ngờ mà hoảng lên, cái gì cũng đòi hỏi sự kiên nhân rồi bạn sẽ thấy niềm vui của thành công. Vành khuyen non chỉ cần chú ý em nó đừng để bị đau bụng nhé, cố gắng theo đuổi đam mê nhé. Chúc bạn thành công. Thân

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con khuyên non đó bạn chuyển cám tt số 2 đi em no líu ầm ầm ngay.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom