Guest viewing is limited

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chao anh em trên diễn đàn mình cũng mê khuyen nên mới mua 1 con khuyên 2 mùa o ngoài quê gửi vào, được 1 tuần rồi
mình đang cho ăn cám thúy tuần số 1 trộn với số 2(ở ngoài quê cho ăn cám ba vì) , ở ngoài quê thì nghe nói líu rất nhiều ,nhưng từ ngày vào chưa thấy líu gì hết.

Mình gửi đường link hình nhờ anh em đánh giá em nó và tư vấn cách nuôi giúp mình. cám ơn nhiều!
https://picasaweb.google.com/110402443464756732880/Vanhkhuyen

View attachment 5045

View attachment 5046

View attachment 5047

View attachment 5048

View attachment 5049

View attachment 5050

View attachment 5051

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Vanh Khuyen 2 mua moi mua

Ai có kinh nghiệm về khuyên xem giúp mình với. cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn Phu52000!
Chú Khuyên của bạn vừa mới đưa về thì chim bị thay đổi cám, chế độ chăm sóc hằng ngày, và thời tiết,... nên chưa thấy em nó líu lại cũng bình thường bạn à. Đối với cám thì theo mình bạn nên cho ăn luôn cám số 2, vì chú chim của bạn hình như cũng mới vừa thay lông xong gần đây thôi, không nên trộn chung số 1 với số 2, chim rất dễ bị đau bụng đó. Việc bạn cần làm bây giờ là chăm em nó thật đều tay vào, cho tắm nắng, tắm nước đầy đủ (2 ngày cho tắm nước 1 lần, còn tắm nắng thì càng nhiều càng tốt), bổ sung mồi tươi cho em nó, tốt nhất vẫn là cào cào. Mùa này cũng không phải là mùa căng của chim nên bạn hãy kiên trì, cứ chăm đều tay thì em nó sẽ líu lại thôi, chú Khuyên của bạn đẹp đó. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn Phu52000!
Chú Khuyên của bạn vừa mới đưa về thì chim bị thay đổi cám, chế độ chăm sóc hằng ngày, và thời tiết,... nên chưa thấy em nó líu lại cũng bình thường bạn à. Đối với cám thì theo mình bạn nên cho ăn luôn cám số 2, vì chú chim của bạn hình như cũng mới vừa thay lông xong gần đây thôi, không nên trộn chung số 1 với số 2, chim rất dễ bị đau bụng đó. Việc bạn cần làm bây giờ là chăm em nó thật đều tay vào, cho tắm nắng, tắm nước đầy đủ (2 ngày cho tắm nước 1 lần, còn tắm nắng thì càng nhiều càng tốt), bổ sung mồi tươi cho em nó, tốt nhất vẫn là cào cào. Mùa này cũng không phải là mùa căng của chim nên bạn hãy kiên trì, cứ chăm đều tay thì em nó sẽ líu lại thôi, chú Khuyên của bạn đẹp đó. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

Cám bạn thanhvy_saker, đúng rồi con này mới thay lông xong, con này mình mua người quen ở huế, mình nghe nói khuyên Đà nẵng hay
bạn ở Đà Nẵng phải không?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom