Guest viewing is limited

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Cây Vanda

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Ngày nay các bạn chơi Vanda thấy rằng tiểu khí hậu (khí hậutrong vườn ) ẩm ,mát và thoáng cực kỳ quan trọng cho cây vanda,nếu không cây vanda dễ bị tuột lá ,khô rễ và việc tưới phân nồng độ loãng bằng nửa nồng độ khuyến cáo trên bao bì hai lần /tuần là cực kỳ quan trọng cho cây Vanda phát triển nhanh ,việc trồng chơi vanda trên sân thượng rất khó khăn tốn công rất nhiều hơn trồng dưới đất vì thiếu ẩm độ

labatluc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà cây này hiếm lắm đấy tên khoa học nó hình như là Vanda pumila hook .f. có ở đà lạt, vùng cao cần áp suất thấp ẩm, diabay ở hà nội mà trồng ra hoa đạt thế hay lắm !! chúc mừng nhé !!

levanvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các Bác mến ,qua trang nầy mình thấy được những hoa đẹp và đặc trưng của từng loại Vanda ,mokara..,tuy nhiên ta củng nên hệ thống và phân loại và giới thiệu cách trồng vì dù chỉ có cùng một tên là vanda nhưng có loại dể trồng và chịu nắng cao 80-90%(có nơi gọi là vanda đất..),nhưng có loại lá dẹp (hình chư V ,có nơi gọi là vanda treo) chịu ánh sáng thấp như hồ điệp ,mong bác culanluasg và các bác chia sẻ cho ACE trong diển đàn ,cần mở trang giới thiệu cách trồng loại lan nầy giúp cho các bạn mới quán triệt hơn nhé ..vài ý nhỏ mong được chia sẻ .

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Các Bác mến ,qua trang nầy mình thấy được những hoa đẹp và đặc trưng của từng loại Vanda ,mokara..,tuy nhiên ta củng nên hệ thống và phân loại và giới thiệu cách trồng vì dù chỉ có cùng một tên là vanda nhưng có loại dể trồng và chịu nắng cao 80-90%(có nơi gọi là vanda đất..),nhưng có loại lá dẹp (hình chư V ,có nơi gọi là vanda treo) chịu ánh sáng thấp như hồ điệp ,mong bác culanluasg và các bác chia sẻ cho ACE trong diển đàn ,cần mở trang giới thiệu cách trồng loại lan nầy giúp cho các bạn mới quán triệt hơn nhé ..vài ý nhỏ mong được chia sẻ .

Bác Vinh kính mến:

Lời bác nhắc nhở rất chân tình và chính xác.

Chiều nay, mình và các bạn trong BQT vừa Set lại toàn bộ Box Lan rồi. Nếu có nhận xét góp ý gì thêm, mong được bác quan tâm PM cho BQT để bổ xung.

Chân thành cảm ơn bác.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom