Guest viewing is limited

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mào của Chào Mào biểu hiện sắc thái của em nó thì phải, có con dựng con thì mào bị cụp......xin hỏi các bác khi xem chim trong lồng tập thể, hay đã tách lồng có chú nào mào dựng thì chú đó có tố chất và tương lai sẽ hay hơn nhưng chú mào bị cụp.Ở đây không bàn về các loại mũ của chào mào nhé...xin ý kiến các cao nhân:a23::a23::a23::a23::a23:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
mào của chào mào biểu hiện sắc thái của em nó thì phải, có con dựng con thì mào bị cụp......xin hỏi các bác khi xem chim trong lồng tập thể, hay đã tách lồng có chú nào mào dựng thì chú đó có tố chất và tương lai sẽ hay hơn nhưng chú mào bị cụp.Ở đây không bàn về các loại mũ của chào mào nhé...xin ý kiến các cao nhân:a23::a23::a23::a23::a23:

Chào bạn,

Theo mình để ý, thì cái mào của Chào Mào đúng là biểu hiện thái độ rất rõ. Khi em nó sung, hoặc muốn đe nẹt đối thủ thì mào dựng lên và có vẻ như muốn phình to ra. Những em có khả năng đó thì chứng tỏ em nó không sợ các em khác. Còn khi em nó sợ, em nó cụp mào lại. Vì vậy trong lông tập thể hoặc lồng riêng em nào cứ mào cao mà bắt thui. Ở đây mình cũng không bàn tới các loại mào nhé! Mà mình nói chung về các loại mào! Đôi lời mạo muội!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứ em nào mào dựng nhiều, mào cao, gốc mào to dày, đầu to, tách đỏ to là lụm ngay trong vòng 1 nốt nhạc.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom